• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia Photon - CFW nhanh ổn định nhất dành cho 5800, 5530, 523x, X6

kutamitsu

Sao mình flash song mà không có tiếng Việt nhỉ? RM-625?????

bạn ko đọc kĩ các bài trong topic rồi. Mình có khuyên các bạn là trước khi flash lên back up lại 1 bản của fw cũ, saukhi flash xong thì các bạn restore lại thì sẽ đỡ được nhiều công cài đặt lại ứng dụng và tiếng việt thì vẫn còn nguyên. nói chung là rất ok

ngviethoa

Sao mình flash song mà không có tiếng Việt nhỉ? RM-625?????

FW đặc biệt của ấn độ brasil nên ko có tiếng việt.tự cook vào thôi bạn ạ.

bạn ko đọc kĩ các bài trong topic rồi. Mình có khuyên các bạn là trước khi flash lên back up lại 1 bản của fw cũ, saukhi flash xong thì các bạn restore lại thì sẽ đỡ được nhiều công cài đặt lại ứng dụng và tiếng việt thì vẫn còn nguyên. nói chung là rất ok

ôi bây giờ mới biết vụ backup FW cũ.làm thế nào vậy bạn.ko phải chức nằng trong dt phải hok.dùng jaf à??/

kutamitsu

FW đặc biệt của ấn độ brasil nên ko có tiếng việt.tự cook vào thôi bạn ạ.

ôi bây giờ mới biết vụ backup FW cũ.làm thế nào vậy bạn.ko phải chức nằng trong dt phải hok.dùng jaf à??/

Dùng điện thoại luôn, hoặc ovi pcsuite. Điện thoại : úng dụng>>văn phòng>>>quản lí tập tin>> sao lưu>> tùy chọn>> sao lưu ( lúc khôi phục thì chọn khôi phục : hiện ra bảng tick thì tick những thứ muốn backup lại là xong, rất nhanh) biết flash máy mà ko biết back up, flash lỗi thì sao??

bạn ơi bản này dùng cho x6 có đc ko ?

đọc kĩ bài đầu đi ông nội x6 to lù lù lại cứ hỏi

dduuoonngg88

bác nào test thử fw x6 Rm559 chưa? sao mình thấy có file
( General_Blank.uda.fpsx ) file này trong fw gốc không có mà?
còn cái file
( RM-559_21.0.004_C02_prd.rofs3.fpsx ) thì lên đến tận 17.6 MB mình được biết file này chỉ được tối đa là khoảng 13MB thui mà
fash cái này có khi dea phone. còn vấn đề nữa là file rosf3.fpsx của mình dow bằng navifrim về có tên là
[ RM-559_21.0.004_CO4_prd.rofs3.fpsx]
còn ở đây là
[RM-559_21.0.004_CO2_prd.rofs3.fpsx]
bạn nào test thử bản này rùi cho ý kiến

dkhoan_0211

còn cái file
( RM-559_21.0.004_C02_prd.rofs3.fpsx ) thì lên đến tận 17.6 MB mình được biết file này chỉ được tối đa là khoảng 13MB thui mà
fash cái này có khi dea phone. còn vấn đề nữa là file rosf3.fpsx của mình dow bằng navifrim về có tên là
còn ở đây là

- file ( General_Blank.uda.fpsx ) không có trong file gốc thì thích cho thêm vào thì cho (nếu cho thêm sửa tên file cho trùng với file gốc của mình) không thì thôi (mình không cho, file này tăng thêm chút cho bộ nhớ trong của máy)
- "( RM-559_21.0.004_C02_prd.rofs3.fpsx ) thì lên đến tận 17.6 MB mình được biết file này chỉ được tối đa là khoảng 13MB thui mà
fash cái này có khi dea phone"
chém gió vớ vẩn, không biết gì bảo die phone, nghe thông tin ở đâu mà bảo file này chỉ được tối đa 13MB ???:O
- vấn đề nữa là file rosf3.fpsx của mình dow bằng navifrim về có tên là
còn ở đây là
chưa flash bao giờ à ???
bạn là thành viên cấp 4, mình thấy bạn cũng thuộc những người dùng symbian, vọc vạch lâu rồi chứ không phải như nb
hỏi mấy câu vớ vẩn quá
@all x6: flash ngon, chạy nhanh, chưa thấy lỗi

dduuoonngg88

- file ( General_Blank.uda.fpsx ) không có trong file gốc thì thích cho thêm vào thì cho (nếu cho thêm sửa tên file cho trùng với file gốc của mình) không thì thôi (mình không cho, file này tăng thêm chút cho bộ nhớ trong của máy)
- "( RM-559_21.0.004_C02_prd.rofs3.fpsx ) thì lên đến tận 17.6 MB mình được biết file này chỉ được tối đa là khoảng 13MB thui mà
fash cái này có khi dea phone"
chém gió vớ vẩn, không biết gì bảo die phone, nghe thông tin ở đâu mà bảo file này chỉ được tối đa 13MB ???:O
- vấn đề nữa là file rosf3.fpsx của mình dow bằng navifrim về có tên là
còn ở đây là
chưa flash bao giờ à ???
bạn là thành viên cấp 4, mình thấy bạn cũng thuộc những người dùng symbian, vọc vạch lâu rồi chứ không phải như nb
hỏi mấy câu vớ vẩn quá
@all x6: flash ngon, chạy nhanh, chưa thấy lỗi

ặc ặc thông tin ở đâu a;;)? BẠN XEM ngay trong diễn đàn ta thui
link đây xem đi http://www.pdaviet.net/showthread.php?97044-Hướng-Dẫn-Cook-FirmWare-Các-Thắc-Mắc-Về-Cook-FirmWare
đọc bài viết này sẽ biết /bài này do mod Anther1991 viết đã đề cập đến vấn đề Dung lượng tối đa của Rofs2 là 32 MB, của Rofs3 là 13 MB
_ Rofs3 của các máy cùng tên khác màu có sự khác nhau về tên. Ví dụ:
5800 red có file rofs3 là: RM-356_50.0.005_C01_prd.rofs3.fpsx
5800 blue có file rofs3 là: RM-356_50.0.005_C02_prd.rofs3.fpsx
5800 black có file rofs3 là: RM-356_50.0.005_C03_prd.rofs3.fpsx
còn cái file ( General_Blank.uda.fpsx ) mình cũng đã làm vài bản rom tự sài nhiều rùi nhưng chưa thấy bạn nào đề cập đến file này lên không rõ file đó có tác dụng là gì hay như thế nào đấy lên mới đặt câu hỏi? bạn cứ thử tìm hiểu thêm thông tin đi xẽ rõ sao mình hỏi vậyX-(

Chỉnh sửa cuối:

ohannguyent

ặc ặc thông tin ở đâu a;;)? BẠN XEM ngay trong diễn đàn ta thui
link đây xem đi http://www.pdaviet.net/showthread.php?97044-Hướng-Dẫn-Cook-FirmWare-Các-Thắc-Mắc-Về-Cook-FirmWare
đọc bài viết này sẽ biết /bài này do mod Anther1991 viết đã đề cập đến vấn đề Dung lượng tối đa của Rofs2 là 32 MB, của Rofs3 là 13 MB
_ Rofs3 của các máy cùng tên khác màu có sự khác nhau về tên. Ví dụ:
5800 red có file rofs3 là: RM-356_50.0.005_C01_prd.rofs3.fpsx
5800 blue có file rofs3 là: RM-356_50.0.005_C02_prd.rofs3.fpsx
5800 black có file rofs3 là: RM-356_50.0.005_C03_prd.rofs3.fpsx
còn cái file ( General_Blank.uda.fpsx ) mình cũng đã làm vài bản rom tự sài nhiều rùi nhưng chưa thấy bạn nào đề cập đến file này lên không rõ file đó có tác dụng là gì hay như thế nào đấy lên mới đặt câu hỏi? bạn cứ thử tìm hiểu thêm thông tin đi xẽ rõ sao mình hỏi vậyX-(

Ko cãi nhau nhá! Nói chung fw này tốt, thích hợp cho mình mod SPBShell. vuốt trượt mượt mà ko thua gì N97 hay C6. Mình có đóng gói lại theo kiểu pnht, tổng dung lượng 100M, còn dư hơn 12M mấy. Có ai thích sài bản này theo phong cách pnht thì la lên, mình share cho nha. Chỉ có 5800 thui.

hieuhai0901

Dùng điện thoại luôn, hoặc ovi pcsuite. Điện thoại : úng dụng>>văn phòng>>>quản lí tập tin>> sao lưu>> tùy chọn>> sao lưu ( lúc khôi phục thì chọn khôi phục : hiện ra bảng tick thì tick những thứ muốn backup lại là xong, rất nhanh) biết flash máy mà ko biết back up, flash lỗi thì sao??

bạn ơi,lúc mình sao lưu thì nó nói sao lưu trên thẻ nhớ,nhưng mình tìm ở trên thẻ nhớ thì ko thấy cái gì cả
cái file back up nó nằm ở đâu thế bạn ? hic

concuarangme

bạn ơi,lúc mình sao lưu thì nó nói sao lưu trên thẻ nhớ,nhưng mình tìm ở trên thẻ nhớ thì ko thấy cái gì cả
cái file back up nó nằm ở đâu thế bạn ? hic

file backup thường là file ẩn, bạn vào window chọn phần xem các file ẩn sẽ thấy

kutamitsu

còn cái file
còn ở đây là

Đơn giản bạn change [RM-559_21.0.004_CO2_prd.rofs3.fpsx] thành [RM-559_21.0.004_CO4_prd.rofs3.fpsx] thế là xong replace vào bộ fw>> flash

dduuoonngg88

Đơn giản bạn change [RM-559_21.0.004_CO2_prd.rofs3.fpsx] thành [RM-559_21.0.004_CO4_prd.rofs3.fpsx] thế là xong replace vào bộ fw>> flash

mình vừa ra một bản rom cho RM 559 mời các bạn test thử.vốn chỉ định làm tự sài thui nhưng nay pots lên cho anh em nhà ta cùng thử cho ý kiến
link dưới chữ ký đó nha

kutamitsu

bạn phải nói sơ qua chú, và bạn nên test thử trước đi đã. Chẳng hạn vào wifi, 3G có nuột ko. chạy nhiều ứng dụng , nghe nhạc có bị đơ ko. Và rất tiếc là mình xài rm-588

taothephong

mấy anh ơi! mấy anh có theme mặc định of C6 k?cho e xin vs,Nokia Theme White of C6 kìa.e thanks mấy a

cho mình hỏi bạn nào xài rồi quay lại cái clip coi nó nhanh cỡ nào đc ko? Tại nghe nhìu ng quảng cáo wa cũng mún jaf lại nhưg mà g đang xài fw c6 v20 của tungbach rất nhanh oy,nếu mà bản này nhanh hơn thì mình chơi liền,nhưg mình nghĩ ko nhanh hơn nên thôi bạn nào góp ý mình vs.
Ah nói tý chứ cái test speed như hình trên là ảo tung chảo.@@!