• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia Photon - CFW nhanh ổn định nhất dành cho 5800, 5530, 523x, X6

kangnam

chỉnh sửa vô tư nha bạn, bản cook rất tốt

sao mình xài nokia editor bung ra rồi chỉnh sửa xong repack lại rồi đem flash có thấy gì đâu !! mất hack + homescreen + ứng dụng luôn !!

systems2512

dùng x6 down cái nào về vậy, có bác x6 nào test chưa,cho ae x6 tí cảm nhận đi, nên dùng bản 8hs hay 9hs thế (em hỏi hơi nhiều :D)

Mình thấy bản này sài nhanh. Hiệu ứng đẹp. Ổn đấy chứ. Còn lỗi thì đang kím :))

deathraceshark

Bản này chạy rất ổn định trên con x6 của mình,có điều lúc tải về phải đổi tên file rof3 đúng với tên file rof3 của mình :D

dkhoan_0211

mình tải bản rm559 cho x6 về còn được file General_Blank.uda.fpsx
file này dùng làm gì vậy các pro, nếu cần để flash thì đổi tên file giống file nào của fw gốc :-/

nobjtadjxega

file tai ve la 02 thi minh doi thanh 01.roj jaf .thick nhat cfw nay o cho xem file flv minh co the tua nhanh dc.e tra loj bang dt.hj

dkhoan_0211

file tai ve la 02 thi minh doi thanh 01.roj jaf .thick nhat cfw nay o cho xem file flv minh co the tua nhanh dc.e tra loj bang dt.hj

í mình là file down về có cả file General_Blank.uda.fpsx thì file này có dùng để làm gì không?

traicauhd

í mình là file down về có cả file General_Blank.uda.fpsx thì file này có dùng để làm gì không?

Bạn đổi tên file General_Blank.uda.fpsx thành tên file có đuôi là .uda.fpsx trong fw của bạn và cho vào flash cái này có tác dụng làm tăng dung lượng trống cho ổ C của máy....?!
Vd: 5230 của mình sẽ đổi thành RM-588_21.0.004_001_000_U001.uda.fpsx

có ai biểt là tại sao lại ko thể mod lại cfw....?
bản này được mod như thế nào mà tốc độ của máy được tăng lên đáng kể...
bạn nào biết chỉ bảo đôi chút nha để cho anh em còn học tập tham khảo nhỉ....?

shirooo

sao mình xài nokia editor bung ra rồi chỉnh sửa xong repack lại rồi đem flash có thấy gì đâu !! mất hack + homescreen + ứng dụng luôn !!

mình sửa vẫn được mà, thay tên bản cook, tên profile, thêm ít ứng dụng, bạn có nhầm tên file ko đó ^^

hieuhai0901

bản cfw 5233 trên so với bản ấn độ của 1 bạn gì gì bên tinhte post thì bản nào ngon vậy nhỉ?híc nhác flash lại quá :(

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

bản này có tiếng việt ko các bạn

Chỉnh sửa cuối:

0908727527

bản cfw 5233 trên so với bản ấn độ của 1 bạn gì gì bên tinhte post thì bản nào ngon vậy nhỉ?híc nhác flash lại quá :(

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

bản này có tiếng việt ko các bạn

Support all languages :D

hieuhai0901

mình flash xong thì giờ speed nó như này

làm sao để được như bức ảnh trên nhỉ

ai giúp mình với :(( nhìn mà thèm quá :((

Chỉnh sửa cuối:

duongpho1988

flash xong khởi động lại màn hình tối thui( mấy nút xanh - trắng - đỏ vẫn sáng) đợi gần 5p vẫn chưa lên hình... bó tay lun
thử 2 bản của bạn rồi lun 5230 RM-588 ( bản 8HS và bản 9HS)
mong chủ thớt test lại nha. thanks

duongpho1988

máy mình flash được rồi chủ thớt ơi... thanks nhiều lắm
nhưng sao mình cài autoInstaller nó báo lỗi " E:/ThinkChange/c/firt!"
mình thử vào ổ E tạo những thư mục như vậy nhưng vẫn không được... cứ báo lỗi thế

thainguu

em dùng cảm thấy tốt nên share cho anh em đấy.

Cảm nhận là máy chạy nhanh dã man :D, hiệu ứng Speed type 2 nên nhanh và khá đơn giản nhưng vẫn đẹp. Flash xong thì phải chạy Autoinstaler trước nếu ko là ko đủ phần mềm và máy ko hoạt động ổn định...

Lượt tải đến hàng trăm mà sao ít thank quá, huhu

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

mình flash xong thì giờ speed nó như này

làm sao để được như bức ảnh trên nhỉ

ai giúp mình với :(( nhìn mà thèm quá :((

cái đấy bác chủ Cook FW dùng 5230, họ là pro nên có thể có một bí quyết nào đó, mình thì bó tay, hihi. Mà CFW này chạy rất ổn định và nhanh rồi, đâu cần phải nhanh hơn nữa chỉ...

flash xong khởi động lại màn hình tối thui( mấy nút xanh - trắng - đỏ vẫn sáng) đợi gần 5p vẫn chưa lên hình... bó tay lun
thử 2 bản của bạn rồi lun 5230 RM-588 ( bản 8HS và bản 9HS)
mong chủ thớt test lại nha. thanks

bác có xóa các thư mục như privite, resources, system trên thẻ chưa? Bác phải dùng Navifirm down bộ FW tương ứng với CFW này trước khi flash. Flash xong format máy cái, sau đó mới chạy Autoinstaler.

mình thử vào ổ E tạo những thư mục như vậy nhưng vẫn không được... cứ báo lỗi thế

Ko, mấy cái thư mục trên nó tự tạo à, mình ko cần đụng, bác flash xong format máy cái rồi mới chạy Autoinstaller..

Chỉnh sửa cuối:

duongpho1988

Thành Công....

Cảm nhận là máy chạy nhanh dã man :D, hiệu ứng Speed type 2 nên nhanh và khá đơn giản nhưng vẫn đẹp. Flash xong thì phải chạy Autoinstaler trước nếu ko là ko đủ phần mềm và máy ko hoạt động ổn định...

cái đấy bác chủ Cook FW dùng 5230, họ là pro nên có thể có một bí quyết nào đó, mình thì bó tay, hihi. Mà CFW này chạy rất ổn định và nhanh rồi, đâu cần phải nhanh hơn nữa chỉ...

bác có xóa các thư mục như privite, resources, system trên thẻ chưa? Bác phải dùng Navifirm down bộ FW tương ứng với CFW này trước khi flash. Flash xong format máy cái, sau đó mới chạy Autoinstaler.

Ko, mấy cái thư mục trên nó tự tạo à, mình ko cần đụng, bác flash xong format máy cái rồi mới chạy Autoinstaller..

Mình biết tại sao rồi, lúc mình hack Thẻ nhớ của mình có cài pass nên nó không nhận mấy file của bác sent qua.
còn vụ màn hình tối thui vì mình đã down trên nivifirm không đúng code của máy...
1 lần nữa thank chủ thớt rất nhiều... vì sự nhiệt tình của bạn. thanks

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 24 minutes:

:))
Mình biết tại sao rồi, lúc mình hack Thẻ nhớ của mình có cài pass nên nó không nhận mấy file của bác sent qua.
còn vụ màn hình tối thui vì mình đã down trên nivifirm không đúng code của máy...
1 lần nữa thank chủ thớt rất nhiều... vì sự nhiệt tình của bạn. thanks

Hack lại lần nữa và phá bỏ pass thẻ nhớ, hack xong format lại máy bằng 4 nút--> vào autointall ===>:))

Chỉnh sửa cuối:

hieuhai0901

uhm,công nhận là máy giờ chạy nhanh và khá mượt,xài hàng của pro có khác,sướng thật,cảm ơn bạn nhiều nhé ;)

grewgerdf

kệ nó bác ạ. bác cứ vào option-> auto íntall -> ok
hum wa mới FLASH lại cho con 5233B. nói chung đang dùng thấy cũng ổn. Tks chủ thớt nhá

anhhiepdhktcn

GIÚp em với mấy bác.CẢ buổi sáng lùng cách flash FW mà ko biết là flash dc chưa.sau khi làm theo mấy bài ơ đây http://www.pdaviet.net/showthread.p...nge-Product-Code-cho-FW-Nokia-bằng-JAF/page57http://www.pdaviet.net/showthread.php?97044-Hướng-Dẫn-Cook-FirmWare-Các-Thắc-Mắc-Về-Cook-FirmWare thì em thấy mấy cái hiệu ứng chuyển menu đã thay đôi nhưng ko tìm thấy mục Autoinstaller đâu cả.với lại em thấy biểu tương các menu vẫn như cũ(ko giống mấy hình trên)>>cho em hỏi la máy em đã flash dc chưa.?em sợ là flash dc rồi nhưng vẫn là của FW cũ.BÁc nào hướng dẫn em cụ thể hơn dc ko??thnaks nhièu

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 14 minutes:

Thôi thế này đi.BÁc nào chỉ giúp em CÁc bước chung để em dễ hình dung.Em đang dùng NOKia 5230 và em làm như sau
1,giả sử em đã down tất cả phần mềm cần thiết.
2.em đã tải FW gốc(bằng navi..) và RM-588 có 9HS
3,cho tất cả vào thư mục C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-XXX\
hay
C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-XXX\
4,tiến hành flash như hướng dẫn http://www.pdaviet.net/showthread.p...nge-Product-Code-cho-FW-Nokia-bằng-JAF/page57 (em chỉ làm phần I)
>>Các bước như vậy đã đúng chưa ah?

Sao em làm như vậy mà kq ko gióng như mấy hình của bác chủ thớt ?

Chỉnh sửa cuối: