• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia 5800XM nâng cấp FW (RM-356) v50.0.005

Status
Không mở trả lời sau này.

getbackers

Các mod giúp e với, khi check box use ini để chọn phone model, nhung khi cái window hiện ra thì trắng trơn không hiện ra list phone, e đã copy files firmware vào đường dẫn C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356 rồi. Plzzzz!!!

jinsk8r

Các mod giúp e với, khi check box use ini để chọn phone model, nhung khi cái window hiện ra thì trắng trơn không hiện ra list phone, e đã copy files firmware vào đường dẫn C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356 rồi. Plzzzz!!!
Bạn kết nối máy chọn PCSuite rồi check USE INI rồi nhấn CHK, sau đó tắt máy đt rồi FLASH

ducthang

Mình cũng vậy. Mình đang dùng bản CFW 15.5 của tojido.kiểm tra không thấy bản cập nhật nào cả

Bản FW bạn đang dùng la fw coock nên ko báo thấy bản cập nhật nào là đúng rồi dow về dùng Jaf hay Phoenix flat đi;;);;)=))

getbackers

Bạn kết nối máy chọn PCSuite rồi check USE INI rồi nhấn CHK, sau đó tắt máy đt rồi FLASH
Đã làm theo hướng dẫn nhưng nó báo thế này:
Detected P-KEY: 90009C0F
P-key nokia module version 01.02
Init usb communication...
Found
Init usb flashing...
Error init usb flashing...

kitafung

Đã làm theo hướng dẫn nhưng nó báo thế này:
Detected P-KEY: 90009C0F
P-key nokia module version 01.02
Init usb communication...
Found
Init usb flashing...
Error init usb flashing...

Nhấp nhấp nút nguồn nha bạn, đừng để máy khởi động nha ! Bạn thử xem sao nào

bosscarrot

Bạn cài lại ovi suite. Trước khi flash thì bạn cắm đt vào máy tính (tắt nguồn đt) rồi mở đt lên cho nó nhận Rom driver trước đã. Sau đó làm như bthuong

bebivodoi

:). vậy chắc e phải up mấy cái bản anh jack da up len media thui nhỉ, mà e tg? phải up cả cái NAVIFIRM mà phải ko bác

LeMyChinh

tùy bạn thui.nhưng nên up các bản đã cook rùi sau đó 4mat máy và xài thì sẽ loại bỏ 1 được 1 số lỗi nhỏ ko đáng có :D
chúc thành công:D

lenz

sao em up =dt ko dc là sao. down fw về rồi. máy restart màn hình toàn sọc đen trắng

thekay

Mới phát hiện ra là firmware mới có thể nghe đc sound của một số game mà hồi trước chơi ko nghe đc :x

chetvislo1

sau khi cài xong FW này thì mình nên tiếp tục cài những phần mềm gì nữa đây :(
i giúp e zới

thanhtamlx

Trình duyệt web tự động Full màn hình, vuốt chạy cuộn lên, xuống được rồi nhưng bị giựt quá, không mượt như opera hơi buồn 1 chút.

dangminhduc69

mong các bác giúp đỡ về fw 50 của 5800

mình đã up lên fw 50 nhưng không thấy có 2 phần máy mình ko có là chữ cái hiện lên khi kéo list nhạc, và không có quick office, mình up bằng ota và đã format máy lại rồi, bác nào biết rõ tại sao thì bảo mình với chứ ko có thì kém miếng khó chịu lắm hiiiiii

h3ll

mình đã up lên fw 50 nhưng không thấy có 2 phần máy mình ko có là chữ cái hiện lên khi kéo list nhạc, và không có quick office, mình up bằng ota và đã format máy lại rồi, bác nào biết rõ tại sao thì bảo mình với chứ ko có thì kém miếng khó chịu lắm hiiiiii

bác wa bên " CÁC SỰ CỐ,YÊU CẦU,THẮC MẮC KHI UP FW " mà hỏi nhe.hỏi ở đây sẽ del bài đấy:|

Status
Không mở trả lời sau này.