• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia 5800XM nâng cấp FW (RM-356) v50.0.005

Status
Không mở trả lời sau này.

luuquoctoan

sao mình up bằng wifi, lúc khởi động lại máy báo "đang cài đặt", rùi một lúc sau báo lỗi hệ thống, nó diễn ra như vậy gần 5phut, nên bấm nút đõ cho out ra luôn, có bị gì không mấy bạn?

hai_nd

sao mình up bằng wifi, lúc khởi động lại máy báo "đang cài đặt", rùi một lúc sau báo lỗi hệ thống, nó diễn ra như vậy gần 5phut, nên bấm nút đõ cho out ra luôn, có bị gì không mấy bạn?

Em cũng bị như vậy, trước mắt khi xem hình kô xoay được, đã format nhưng cũng vậy, nhờ các bạn có kinh nghiệm chỉ bảo. Cám ơn.

TruongHan

Super V.I.P
Bạn chỉ cần format lại là ổn
Em cũng bị như vậy, trước mắt khi xem hình kô xoay được, đã format nhưng cũng vậy, nhờ các bạn có kinh nghiệm chỉ bảo. Cám ơn.
Nếu format rồi mà vẫn lỗi thì nên Flash lại máy nha bạn
máy vừa hết bảo hành ngày 2/4. ko biết chạy lại PM có khỏi không nhỉ?

Flash ở chế độ die phone xem có cứu được em nó không

jackpham

Đồng Hồ như HTC

Khi cài file (HTC).sis xong các bạn khởi động lại máy. Chờ chút xíu đồng hồ sẽ hiện lên. Muốn di chuyển đồng hồ bạn bấm giữ nó 1 chút rồi kéo đi tùy thích

http://www.mediafire.com/?tnm05njvnml

slr_mclaren_2709

Mọi người giúp em với. Em vừa flash CFW của bác jackpham có âm lịch xong. Khi em cài 2 cái Homescreen Orange và Vodafone thì máy báo: Chứng chỉ bi lỗi. Khi đó máy của em đã được hack chưa.Vậy làm thế nào để cài được các pm đó vậy.

lemanhhapt

Mọi người giúp em với. Em vừa flash CFW của bác jackpham có âm lịch xong. Khi em cài 2 cái Homescreen Orange và Vodafone thì máy báo: Chứng chỉ bi lỗi. Khi đó máy của em đã được hack chưa.Vậy làm thế nào để cài được các pm đó vậy.

bạn vào ứng dụng xem đã có Rp + chưa? nếu có thì copy paches vào thẻ nhớ thì đã hack. ko thì chưa!
hoặc bạn sử dụng bản này jar lại: http://www.mediafire.com/file/jdzvan..._prd.rofs2.V20

n3wb13

Các bác cứ bảo cài bằng NSU không có quickoffice và một số thay đổi khác là đúng thôi.
Có up lên bằng jaf do các bác khác bảo thì cũng thế.
Em up bằng jaf có thấy đâu.
Bản của mọi người là 50.0.005.C01.01 và 50.0.005.C02.01 - Chỉ có thay đổi Music Player cập nhật và Ovi Maps Update
Nhưng theo video là bản 50.0.005.C03.01 mới có được tất cả các thay đổi như video.

http://www.nokiafever.com/nokia-5800-firmware-upgrade-why-you-do-not-see-all-the-features-from-the-update-v-500005-change-log/

Fw của tui là 50.0.005.C02.01 ( up = JAF ) có đủ hết chức năng nè, bồ có cần 500k hình hem?

AndyCuong

Supper Moderators
chỗ mình làm gì có wifi ma update, mà chỉ cho mình cách up = wifi xem nào ^^, download cái NAVIFIRM là dòng link bên dưới cái hình đóa hả bạn, mà dow trực tiếp vào máy dt hay vào máy tính vậy

bạn phải down về PC rùi tiếng hành Up firmware bằng JAF nhé!

AnjiLong

Fw của tui là 50.0.005.C02.01 ( up = JAF ) có đủ hết chức năng nè, bồ có cần 500k hình hem?

Tui cài xong cũng C02 nhưng ko có đầy đủ.
Thế tui chịu để giải thích! Up bằng NSU và cả Jaf đều không có đầy đủ chức năng ( ví dụ: quick office)!

lemanhhapt

Tui cài xong cũng C02 nhưng ko có đầy đủ.
Thế tui chịu để giải thích! Up bằng NSU và cả Jaf đều không có đầy đủ chức năng ( ví dụ: quick office)!

khi bạn tiến hành jar bạn có tích dấu vào FACTORY không? kiểm tra lại hướng dẫn jar nhé! không tích dấu vào đó!

trankien22

mình up bằng wifi rồi nhưng không có full chức năng thay đổi, vậy giờ làm thế nào để được hả bạn, chỉ giúp anh em với

ht8xlove

Bác jackpham nhanh chân quá . Sáng nay em dùng mobile lang thang trên Dailymobile . Kiếm được cái Vodafone và Orange mà ko down load được . Giờ vào FRum bác đã cập nhật rùi , Cảm ơn bác nhiều nhá

huaminhquan

các bác chỉ giúp e khi lướt web nó ra full màn hình rùi làm cách nào thoát ra được.Nhờ các anh em giúp đỡ dùm.thank nhìu

mrquyen1993

cho mình hỏi nếu up bằng NSU có tiếng việt ko ? và có QickOffice ko ?

Up bằng NSU nếu máy chính hãng VN tất nhiên là có tiếng việt nhưng Quickofftce thì ko có muốn có thì up bằng JAF và ko đc tích vào factory

Status
Không mở trả lời sau này.