• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia 5800XM nâng cấp FW (RM-356) v50.0.005

Status
Không mở trả lời sau này.

jimmy_mei

chết rồi. e hack máy nhưng máy ko lên đc nguồn nữa

Jaf lại lần nữa đi bạn, nhớ stick vào deadusb nha. Nếu vẫn không được thì bạn post hình quá trình Jaf lên xem ae PDAViet có giúp được không ;;)

lenz

máy ko lên đc nguồn nữa. ai biết các flash lại máy ko?
e flash lại máy =jaf nó hiện thông báo: Failed to backup CRT... là sao vậy

Chỉnh sửa cuối:

luuquoctoan

mình muốn format lại máy, nhưng mình sao lưu bằng điện thoại thì có mất hack, và danh bạ, các tập tin trong C/Private không các bạn, hiện giờ máy bị lỗi quá, nên cần format, thanks trước, ai biết giúp với

bebivodoi

X-( quá vô duyên nên mới nói được như thế và post bài kiểu này
gộp lai 1 bài thôi.
và ra ngoài tìm xem cái jie` bạn yêu cầu cũng có hết.chẳng nhẽ bạn muốn người ta tổng hợp lại 1 bài rùi post vào đây cho bạn thui trong khi bên ngoài cũng có hết
lười thì cũng lười vừa thui chứ.sao ko liện hệ `1 người rùi bảo người ta tới bạn đưa phone và PC cho up cho bạn luôn cho nhanh khỏi mất công đọc nữaX-(
:D bác đừng nóng, nóng có hại cho sức khỏe, k có sức khỏe sao ma giải đáp thác mắc cho mấy gà tụi e dc phải hok nào :D, mà bác chỉ e cụ thể cái, e có dowload dòng link về phone h e phải làm sao nữa, mong bác thông cảm e gà quá mà :D, mà cái bảng NAVIFIRM kia là sao hả bác

Chỉnh sửa cuối:

jimmy_mei

máy ko lên đc nguồn nữa. ai biết các flash lại máy ko?
e flash lại máy =jaf nó hiện thông báo: Failed to backup CRT... là sao vậy
Không sao hết cứ ok đi bạn, khi nào đến đoạn Searching phone thì nhấn nút nguồn 1 cái

mình muốn format lại máy, nhưng mình sao lưu bằng điện thoại thì có mất hack, và danh bạ, các tập tin trong C/Private không các bạn, hiện giờ máy bị lỗi quá, nên cần format, thanks trước, ai biết giúp với
Nếu bạn format ổ E: thì những gì trên E: sẽ mất sạch

phongialam

cấi nẳy do fw5.0 nó như vậy bạn ah.Mức 1 rung mạnh như mức 2 hồi fw4.0

mình dùng bản 4.0 thì thấy mức 1 rung rất nhẹ, nhẹ hơn hẳn nấc 2, làm sao có chuyện do FW được bác :|

vậy thì nó sinh ra cái nấc 1 nấc 2 để làm j`
Đúng là do FW đó bạn, ở FW 50 này mức rung ở mức 1 thì như mức 2 of FW40, còn mức 2 thì như mức 1, mình cũng xài wen ở mức 1, jo đag xài mức 2 vì mức 1 rung mạnh hơn, k wen

LeMyChinh

:D bác đừng nóng, nóng có hại cho sức khỏe, k có sức khỏe sao ma giải đáp thác mắc cho mấy gà tụi e dc phải hok nào :D, mà bác chỉ e cụ thể cái, e có dowload dòng link về phone h e phải làm sao nữa, mong bác thông cảm e gà quá mà :D, mà cái bảng NAVIFIRM kia là sao hả bác

cái bảng NAVIFIRM để bạn down FW gốc về rùi flash trên PC
JAF là công cụ dùng để up FW và jo còn được dùng để hack FW (thông qua phương pháp up FW)
công việc của bạn là đọc và tìm hiểu cho kĩ những hướng dẫn của người đi trước(chịu khó mà đọc hết các reply để tránh hỏi lại những câu vớ vẩn và tự sử lý những lỗi cũng vớ vẩn khi flash máy).đấy có vậy thui.bạn tìm hiểu rùi lam xem sao:D
mong bạn sẽ gắn bó hơn với PV
chúc bạn thành công :D

xboy_xu

có ai thấy fw mới này nt bị chậm di ko. chậm đi theo nhiều nghĩa lun: xoay màn hình để ra bàn phím qwerty cũng chậm hơn, nt xong gửi đi thấy cũng lâu hơn

vjpcoj

Member
có ai thấy fw mới này nt bị chậm di ko. chậm đi theo nhiều nghĩa lun: xoay màn hình để ra bàn phím qwerty cũng chậm hơn, nt xong gửi đi thấy cũng lâu hơn

Hiện tại theo tôi biết là không ai thấy- trừ bạn!
Thường thì up FW xong là phải format, nếu ko hay lỗi lắm!
quên mất, cho E hỏi: Flashlite 3.17 của các pác có xem dc đuôi FLV ko? E phải cài lại flshlite 3.1 mới xem dc!

Chỉnh sửa cuối:

cugung212

sau khi flash xong thì lock code mặc định của mình không còn là 12345 nữa, lâu lâu khởi động là bị hỏi lock code hoài, có ai biết chỉ mình với

vutaikt

help giúp đỡ máy nokia 5800 bi die

tình hình là sau khi em flash fw cook 50.0.005 cho em 5800 xong thì oke ko sao
đang sử dụng ngon đc2 ngày thì hôm nay cắm cable vo máy tính thì máy bỗng nhiên bị sập nguồn (pin nóng ran lên) không hiểu tái sao
em tháo pin ra đế lúc cho pin nguộih rồi nắp vào thì thấy máy ko lên nữa
chỉ rúng cái chớp sáng màn hình rùi tắt lun( k hiê.n chữ nokia)
em thử format 4 phím cũng ko dc ( sáng màn hính cái rùi tắt ngay)
hiện tại em thử cứu máy bị dead phone bằng jaf và phoenix vẫn không đc
mong anh em ai biết hiện tượng trên giúp đỡ không biết máy em nó bị làm sao

Hoden

Super V.I.P
tình hình là sau khi em flash fw cook 50.0.005 cho em 5800 xong thì oke ko sao
đang sử dụng ngon đc2 ngày thì hôm nay cắm cable vo máy tính thì máy bỗng nhiên bị sập nguồn (pin nóng ran lên) không hiểu tái sao
em tháo pin ra đế lúc cho pin nguộih rồi nắp vào thì thấy máy ko lên nữa
chỉ rúng cái chớp sáng màn hình rùi tắt lun( k hiê.n chữ nokia)
em thử format 4 phím cũng ko dc ( sáng màn hính cái rùi tắt ngay)
hiện tại em thử cứu máy bị dead phone bằng jaf và phoenix vẫn không đc
mong anh em ai biết hiện tượng trên giúp đỡ không biết máy em nó bị làm sao

nó hơi ngiêm trọng rồi đấy. nếu như flash mọi chách vẫn không thành thì bạn nên ra care thì hơn.... tình trạng máy nóng pin rồi tắt có lẽ lên quanb tới phần cứng rồi.

lần sau posst bài cho đúng vị trí nha bạn không nên lập topic mới như vậy, vào thắc mắc khi up fw nha

vutaikt

uhf cho mình hỏi không biết mình dùng fw cook thì có đc bảo hành ko.
theo các bạn thì con 5800 của mình bị làm sao có phải là hỏng main hay k

Hoden

Super V.I.P
uhf cho mình hỏi không biết mình dùng fw cook thì có đc bảo hành ko.
theo các bạn thì con 5800 của mình bị làm sao có phải là hỏng main hay k

có thể, vì mình đã từng bị như vậy và phải thay main khác, khi đi bảo hành thì nên nói là tự nó bị chết nguồn thôi ,chứ đừng nói là flash nhé.
máy bạn có bị cháy sáng 3 đèn bàn phím cứng không.mà màn hình vẩn không lên??

tình trạng khá giống máy mình bị trước đây. flash xong chạy bình thường để khoảng 2,3 ngày tự động cháy 3 đèn bàn phím rồi tắt nguồn

vjpcoj

Member
sau khi flash xong thì lock code mặc định của mình không còn là 12345 nữa, lâu lâu khởi động là bị hỏi lock code hoài, có ai biết chỉ mình với

vô lý thật! nếu vậy format 4 ngón chắc chắn trở về mặc định!

Hoden

Super V.I.P
vô lý thật! nếu vậy format 4 ngón chắc chắn trở về mặc định!

có cách dùng jaf lấy lại code mặc định cho máy ..... vào topic hướng dẫn jaf flash fw, change procode cho bb5 nha sẽ thấy bài hướng dẫn cách làm

Status
Không mở trả lời sau này.