• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia 5800XM nâng cấp FW (RM-356) v50.0.005

Status
Không mở trả lời sau này.

simhoang

sao máy mình kiểm tra bằng 3g mà không thấy có bản cập nhật nhỉ? mình đang dùng v40 CFW 15.5 của tojido

trankien22

Up bằng NSU nếu máy chính hãng VN tất nhiên là có tiếng việt nhưng Quickofftce thì ko có muốn có thì up bằng JAF và ko đc tích vào factory

bạn ơi cho mình hỏi, mình up lên v50 bằng wifi rồi, giờ muốn up lại băng jar để có offcie có được không bạn?máy có bị sao không bạn

AnjiLong

bạn ơi cho mình hỏi, mình up lên v50 bằng wifi rồi, giờ muốn up lại băng jar để có offcie có được không bạn?máy có bị sao không bạn

Hehe! Mình up lại bằng NSU rồi Ovi (Reintall) rồi up lại bằng JAF nữa ( 2 lần) không sao đâu, nhưng... vẫn ko thấy quick office đâu! Híc đồng nghĩa là sẽ không có một số chức năng nữa của fw v50

N_6600

Sao mình update firmware này qua Nokia Ovi Suite thì phần mềm IM "Instant Message" của máy nó không chạy được nữa nhỉ ? Nhấn vào chẳng thấy gì xảy ra cả. Có ai bị giống mình không ?

M

MatthewPearson

Guest
đến khi nào mới có rm 428 nhỉ

pagend

Các bác cho em hỏi hai file của bác jackpham Orange 50.0.005 và Vodafone 50.0.005 sau khi Signed co chạy được trên máy chưa hack không, em thích hai giao diện nay lắm, em không biết hack máy

abcdfe

các bác cho em xin hỏi 1 tí vì bị lỗi khi flash bằng JAF như thế này, fllash hoài cũng ko dc,hix, hỏi cả bạn truonghan cũng chưa tìm ra nguyên nhân,hix
Flash bằng Phoenix thì bị lỗi này
[/IMG]
Flash bằng JAF thì bị cái này
[/IMG]

[/IMG]

Mong các cao thủ giúp đỡ, vì lúc đầu up bằng NSU nên giờ nó bị lỗi wa. Thanks rất Nhiều
và bị lỗi hỏi diver như thế này
[/IMG]

moment_musical

Có bạn nào dùng đc homescreen vodafone chưa ? mình cái rồi nhg mà cứ ấn vào thì lại ra phần contact bar. hon nữa, sau đấy khi kơởi động lại máy thì phần contact bả cũng k còn >>. đành phải flash lại =((

stun

Có bạn nào dùng đc homescreen vodafone chưa ? mình cái rồi nhg mà cứ ấn vào thì lại ra phần contact bar. hon nữa, sau đấy khi kơởi động lại máy thì phần contact bả cũng k còn >>. đành phải flash lại =((

Mình đã cài 2 file trên của Jack và hậu quả là đây

Chỉ xài được Vodafone, trong suốt cũng khá đẹp và đã mất 1 số ứng dụng ko cần thiết.
Vấn đề là ko phải tại file cài. Khi flash nếu đang sử dụng giao diện nào ( Orange hoặc Vodafone) thì flash xong sẽ ko sử dụng được nữa, chỉ sử dụng được giao diện còn lại và phải cài đủ cả 2 mới chạy.

kenji_bushido99

trong bản only hack của a jacpham đã mod sẵn hiệu ứng dejavu rồi làm sao để xóa hiệu ứng đó vậy a ???

minhtri9798

khi flash xong với khi khởi động máy, nó kêu installing sau có unable to install là nó cái cái gì vậy?

barclays

Mới phát hiện ra một chuyện thú vị nè các bác, đây là 5800 của tui, chạy 50.0.0.5 dùng trình duyệt mặc định vào facebook mobile. Hay xem cuối trang có gì

View attachment 170220

Có lẽ nokia thực sự nhúng trình duyệt của n97 wa 5800 keke

ht8xlove

Jờ trình duyệt mặc định của máy nó chấp tát các trình duyệt như . Opera , Ucweb, chromo về tốc độ rồi . Nó load như PC ấy , lại tự động full màn hình sau khi tải xong trang ( tuyệt )-------> chỉ tội là tốn dung lượng . Chỉ thua skyfire về tốc độ nghe nhạc và xem video

moment_musical

Mình đã cài 2 file trên của Jack và hậu quả là đây

Chỉ xài được Vodafone, trong suốt cũng khá đẹp và đã mất 1 số ứng dụng ko cần thiết.
Vấn đề là ko phải tại file cài. Khi flash nếu đang sử dụng giao diện nào ( Orange hoặc Vodafone) thì flash xong sẽ ko sử dụng được nữa, chỉ sử dụng được giao diện còn lại và phải cài đủ cả 2 mới chạy.
Mình cũng thử flash lại fw của bác jackpham nhg cài vodafone cũng k dùng đc :(. buồn quá. thik HS vodafone khủng khiếp =((

unlimits

Hình như FW này bị lổi ở phần nghe nhạc các bác vào phần chỉnh tần số khi đang nghe nhạc nó sẻ chuyển ra HS rồi mới chuyên vào chỉnh tần số có ai bị như mình không vậy

luuquoctoan

mình up bằng wifi thì nó cập nhật xong báo lỗi đang cài đặt hoài, mình bấm nút đõ để out ra, không biết có bị gì không, hiện giờ sài thì vẫn bình thường, nhưng icon cái ovi to ra hơn bình thường, và trong mục ứng dụng chỉ có thêm Đồng Bộ Ovi à, ai bị như mình, cho xin y` kiến! thanks

Status
Không mở trả lời sau này.