• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia 5800XM nâng cấp FW (RM-356) v50.0.005

Status
Không mở trả lời sau này.

cubi11

Cho hỏi sao máy mình flash xong không có quick offlice nhỉ FW mình download trên NA mà !!! ????

cuongvt112

Sao mà mình up firmware =NSU khi làm mới thư viện nhạc thì nó chạy hoài không ngừng lại luôn 4-5h dồng hồ rồi đó.có ai bị giống mình không

Bạn tháo thẻ nhớ ra, sau đó fomat lại máy bằng lệnh *#7370# (nhớ up dữ liệu nhé); rồi lắp thẻ nhớ vào, khi máy nhận thẻ nhớ thì cố chờ nhé, đừng nóng ruột. Sau khi máy đọc thẻ nhớ xong, bạn vào thư viện nhạc là ok. Chúc bạn thành công.

kitafung

úp lên FW xong , ks ở các chỗ khác có vẻ mượt hơn, nhưng ở main menu thì vuốt 1 cái giật phải biết :(, k hiểu do CPU hay do bản này lỗi nữa :(

Format lại máy đi bạn, bạn nên FLash bằng JAF. Mình FLash bằng JAF vuốt menu chạy ngon lành cành đào.

slr_mclaren_2709

Mọi người cho em hỏi. Em vừa flash CFW của bác jackpham có âm lịch xong. Khi đó máy của em đã được hack chưa. Khi em cài 2 cái Homescreen Orange và Vodafone thì máy báo: Chứng chỉ bi lỗi. Vậy làm thế nào để cài được các pm đó vậy.

AnjiLong

Các bác cứ bảo cài bằng NSU không có quickoffice và một số thay đổi khác là đúng thôi.
Có up lên bằng jaf do các bác khác bảo thì cũng thế.
Em up bằng jaf có thấy đâu.
Bản của mọi người là 50.0.005.C01.01 và 50.0.005.C02.01 - Chỉ có thay đổi Music Player cập nhật và Ovi Maps Update
Nhưng theo video là bản 50.0.005.C03.01 mới có được tất cả các thay đổi như video.

http://www.nokiafever.com/nokia-5800-firmware-upgrade-why-you-do-not-see-all-the-features-from-the-update-v-500005-change-log/

tantu

Các bác cứ bảo cài bằng NSU không có quickoffice và một số thay đổi khác là đúng thôi.
Có up lên bằng jaf do các bác khác bảo thì cũng thế.
Em up bằng jaf có thấy đâu.
Bản của mọi người là 50.0.005.C01.01 và 50.0.005.C02.01 - Chỉ có thay đổi Music Player cập nhật và Ovi Maps Update
Nhưng theo video là bản 50.0.005.C03.01 mới có được tất cả các thay đổi như video.

http://www.nokiafever.com/nokia-5800-firmware-upgrade-why-you-do-not-see-all-the-features-from-the-update-v-500005-change-log/

Vậy mình muốn dơnload ban 50.0.005.C03.01 thì phải down o đâu vậy bạn?

llTuyetTinhCocll

Mọi người cho em hỏi. Em vừa flash CFW của bác jackpham có âm lịch xong. Khi đó máy của em đã được hack chưa. Khi em cài 2 cái Homescreen Orange và Vodafone thì máy báo: Chứng chỉ bi lỗi. Vậy làm thế nào để cài được các pm đó vậy.

bạn tìm cái rom patcher cài vô ổ E xem sao???.....hình như cái của jackpham là có hack rồi luôn ý

bebivodoi

bác jack cho e hỏi cái, điều kiện để nâng cấp nên là ji`, may e h` vẫn đang là v21 liệu nâng cấp 1 phát lên luôn dc k?

ngyntom

bác jack cho e hỏi cái, điều kiện để nâng cấp nên là ji`, may e h` vẫn đang là v21 liệu nâng cấp 1 phát lên luôn dc k?

cái đó bình thường thôi bạn, version mấy nâng cấp lên v50 điều đc

bebivodoi

mình cứ dow về là nó hiện cái bảng NAVIFIRM ha? bạn, mình vừa mới chân ướt chân dáo bước vào lĩnh vực này lên ga quá ^^

ngyntom

mình cứ dow về là nó hiện cái bảng NAVIFIRM ha? bạn, mình vừa mới chân ướt chân dáo bước vào lĩnh vực này lên ga quá ^^

nếu vậy bạn update bằng wifi đi cho nó lành, mà dễ nữa.

bebivodoi

chỗ mình làm gì có wifi ma update, mà chỉ cho mình cách up = wifi xem nào ^^, download cái NAVIFIRM là dòng link bên dưới cái hình đóa hả bạn, mà dow trực tiếp vào máy dt hay vào máy tính vậy

Chỉnh sửa cuối:

hunghuong090

hom nay mình up bằng NSU.Sau khi báo thành công xong thì điện thoại tắt.rút cáp ra để bât nguồn thì ko lên,chỉ rung có 12 cái rồi thôi.
lần này chắc đi máy của em rồi

Status
Không mở trả lời sau này.