• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia 5800XM nâng cấp FW (RM-356) v50.0.005

Status
Không mở trả lời sau này.

kayhn

em vừa up qua OTA thì nó báo file update chỉ khoãng 9mb, sao thấy mấy hình mấy bác up qua NSU lại đến 142mb lận vậy mấy bác. máy em up qua OTA thì không có quick office, khi vuốt danh sách nhạc thì mượt hơn nhìu, nhưng lại không hiện chữ cái lên giữa màn hình như trong clip. Cho em hỏi lun Gimlet Touch 2.2 là gì vậy mấy bác. Cám ơn các bác trước ^^

xabama

em vừa up qua OTA thì nó báo file update chỉ khoãng 9mb, sao thấy mấy hình mấy bác up qua NSU lại đến 142mb lận vậy mấy bác. máy em up qua OTA thì không có quick office, khi vuốt danh sách nhạc thì mượt hơn nhìu, nhưng lại không hiện chữ cái lên giữa màn hình như trong clip. Cho em hỏi lun Gimlet Touch 2.2 là gì vậy mấy bác. Cám ơn các bác trước ^^

nắm kéo cái thanh đó em là hiện chữ cái à.Up wa OTA nhẹ hơn gấp 19 lần wa NSU

Mình mới up chạy như ngựa,tuyệt lắm
chỉ tiếc ko có đa chạm,và có có add gadget

phongialam

Mình đã up đc by NSU but sao cũng k có quick office, mọi thứ vẫn giữ nguyên hem bị mất j hết...

xabama

Mình đã up đc by NSU but sao cũng k có quick office, mọi thứ vẫn giữ nguyên hem bị mất j hết...

UPDATE 2:
Firmware update v50.0.005 is officially available now via OTA and NSU for most of the product codes. Though it seems Nokia has not released Quickoffice for all product codes.

M

MatthewPearson

Guest
Híc....trên navifirm vẫn chưa có v50 cho rm-428...Mình nhớ hồi trước có 1 trang web gì đó cho down trực tiếp, nó có trước cả navifirrm....Ai biết chỉ mình với, thấy mọi người test mà thèm quá đi

cùng hoàn cảnh và cùng câu hỏi :(. trc down cái fw đó ở 1 site mà quên rồi :((

kitafung

Cảm nhận: Tốc độ load thumb ảnh nhanh hơn trước nhiều, mặc dù trong máy có nhiều hình hạng khủng.

hiepsicom

em kh hiểu down mấy cái cook về thì chép vào đâu để update bằng phoenix ạ :(
em lỡ up qua NSU rồi thì có up lại bằng phoenix đc không các anh ?

anhky

Mình Up = JAF mà sao ko thất QOffice nhĩ, thấy lạ lạ sao ấy, File uda nguyên bản 7>mb, còn file uda hack co 300kb, ko biết phải cái này ko nữa ^.^

M

MatthewPearson

Guest
vừa ra net về, chả hiểu sao, dùng JAF để change product code thì bấm 1 lát nó bắt phải close, cài phoneix thì cũng k dc, bó tay .com. ở nhà laptop sài win 7 thì càng chịu nữa. nói chung k có cách gì change product code để up FW nữa hả trời ( dùng NSS thì k nhận máy ) :(......
mà hình như lúc check info máy ở JAF cũng bảo faid............help

M

MatthewPearson

Guest
cuối cùng cũng change dc product code, nhưng vẫn chưa update dc FW mới....... ai cho em cái product code của vn với :(

Hoden

Super V.I.P
vừa ra net về, chả hiểu sao, dùng JAF để change product code thì bấm 1 lát nó bắt phải close, cài phoneix thì cũng k dc, bó tay .com. ở nhà laptop sài win 7 thì càng chịu nữa. nói chung k có cách gì change product code để up FW nữa hả trời ( dùng NSS thì k nhận máy ) :(......
mà hình như lúc check info máy ở JAF cũng bảo faid............help

cuối cùng cũng change dc product code, nhưng vẫn chưa update dc FW mới....... ai cho em cái product code của vn với

bạn có JAF rồi thì cần j change rồ code , chỉ cần tải fw về flash luôn thôi, nếu muốn up bằng NSU thì change,
code việt nam RED 559676, bàn nhìn vào hình JACK Pham pót mà tìm code nha

Status
Không mở trả lời sau này.