• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia 5800XM nâng cấp FW (RM-356) v50.0.005

Status
Không mở trả lời sau này.

n3wb13

Nhưng trước khi up FW mới mình vẫn dùng bt mà, mà sau khi up mình vẫn vào thẻ nhớ = file manager được, nghe nhạc vẫn được mà

Máy mình cũng bị như vậy. Nhiều lần vào File Manager, Music Player vẫn nghe được nhạc bình thường nhưng khi update thì bị y hêt như bạn. Sao bạn không thử cách mình bày như trên đã xem nào /:) ?

titanworm

lần này coi bộ Nokia làm 1 cú khá là sốc về chuyện up mở cái FW 50.0.5 này,coi như là đền tội việc bắt dân xài 5800 chờ đợi quá lâu với cái FW 40.0.5 =D>

damhiep

File hack + Âm lịch khi flash xong http://www.mediafire.com/?mmfd3ymyzjm

Khi cài file exe đó xong các bạn nên vào theo đường dẫn dưới đây kiểm tra nhé!

1. C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-356\

2. C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\

Nếu đường dẫn thứ 2 không có thì bạn nện copy hết các file ở 1 qua 2 nhé! Nếu hack các bạn bắt buộc phải dùng JAF

Flash xong nhưng không có âm lịch ạ :(

mrkits

k bít bạn nào đã update trực tiếp (thông qua *#0000#) chưa ạh? Bạn nào up rùi có thể chia sẻ một chút thông tin cùng mọi người không? Sau khi up có thể hack bằng cách dùng RomPatcher nữa không các bạn?

TruongHan

Super V.I.P
k bít bạn nào đã update trực tiếp (thông qua *#0000#) chưa ạh? Bạn nào up rùi có thể chia sẻ một chút thông tin cùng mọi người không? Sau khi up có thể hack bằng cách dùng RomPatcher nữa không các bạn?

Nếu FW hiện tại của bạn đã hack rồi thì up qua OTA vẫn còn giữ hack hoặc bạn có thể up lên V50 rồi hack bằng JAF

xabama

tuyệt cú mèo,đã thiệt,tuy nhiên mới trúng có 1 cái trong mong ước của mình

thechipmunks

thất vọng chàn trề. up xong vào phần menu và phần ứng dụng cảm ứng sk của nó cứ giật giật, chán hẳn luôn

ht8xlove

bạn cho anh em link!

Chờ một xíu các bạn . Mình đang nghiên cứu mấy cái HomeScreen . Hiện tại cái Orange cài được nhưng vô chọn nó thì lại bị Out ra. Kô biết nó bị xung đột gì với cái FW mới này

ht8xlove

thất vọng chàn trề. up xong vào phần menu và phần ứng dụng cảm ứng sk của nó cứ giật giật, chán hẳn luôn

Rất mượt là đằng khác , tôc độ máy cũng cải thiện rất nhiều . Nhưng cái Ram khởi động vẫn chua được 50MB , Cái CPU check bằng Xplore vẫn 192MHz --------> nản

mrblackrose

Máy mình cũng bị như vậy. Nhiều lần vào File Manager, Music Player vẫn nghe được nhạc bình thường nhưng khi update thì bị y hêt như bạn. Sao bạn không thử cách mình bày như trên đã xem nào /:) ?

Mình làm cách của bạn rùi mà, vẫn không được :( sao h nhỉ :((

hailonghk

[Hic,mình đang up firmware bằng NSU thì mất điện, màn hình điện thoại trắng tinh, ko làm gì được, tháo pin ra để tắt nguồn, giờ ấn nút khởi động nó chỉ rung lên 1 lúc rồi tắt ngấm, màn hình vẫn đen thui, pro nào biết cách giải quyết thì chỉ giúp mình với :((

Last edited by a moderator:

TruongHan

Super V.I.P
Hic,mình đang up firmware bằng NSU thì mất điện, màn hình điện thoại trắng tinh, ko làm gì được, tháo pin ra để tắt nguồn, giờ ấn nút khởi động nó chỉ rung lên 1 lúc rồi tắt ngấm, màn hình vẫn đen thui, pro nào biết cách giải quyết thì chỉ giúp mình với :((

Pin còn nhiều không?dùng Navifirm down FW v50 về rồi up bằng JAF đi bạn,up ở chế độ die phone nha

Status
Không mở trả lời sau này.