• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia 5800XM nâng cấp FW (RM-356) v50.0.005

Status
Không mở trả lời sau này.

nopromises01

Theo như mình cảm nhận,firmware fần music có sự thay đổi hẳn về chất lượng.Bass bây giờ chắc hơn firmware 40.Có thể gần bằng chất lượng của SE.Thật tự hào về 5800.Các bạn có cảm nhận giống mình không?

ht8xlove

Copy file này về "RM-356_50.0.005_026_000_U01.uda.fpsx" copy đè lên file fw gốc của bất kỳ ngôn ngữ nào.
Cho em hỏi là cop vào đâu hả bác?Vào 58 thì theo đường dẫn nào ah?
Cái này bạn nên tìm đọc bài hướng dẫn up FW bằng Jaf và Phoenix

anhky

nãn wa nãn wa. mới flash bản cook hôm wa, hôm nay có FW mới rồi ^.^ đang dow về, chuẩn bị flash ^.^

jinsk8r

Check Device Update cả ngày vẫn chưa có =.= FW này lề mề hơn V40 rồi =.= Chán thằng Nókìa

Việc flash thì dễ nhưng cái chính là muốn update qua Device Update để check xem đã, rồi mới xử lý cái FW này

Mấy bác cook FW nhà ta đâu rồi ra tay cook FW đi thôi bên DM có mấy FW50 coock rồi đó hack luôn;;)
TOJIDO jinsk8r.........
Vấn đề cook chắn chắn sẽ có nhưng chưa biết lúc nào ^^ máy đang chạy cực kỳ ổn định. Nội việc ngồi sắp xếp cái Gallery mà mình muốn khùng luôn @.@ (5800 ko có phím mark - phím bút chì như của N73 :()

Nếu cook FW thì chắc chắn sẽ làm cho ra hồn ^^ các bạn yên tâm

BTW, có cúp điện một ngày thôi mà vào topic thấy thêm tới 10 trang =))

thaptothanh13

Theo mình hiểu thì:
Hack cách 1 là:
1. Copy file "RM-356_50.0.005_prd.rofs2.V20" vào trong thư mục RM 356, flash xong, cài cái "RomPatcherPlus_2.3_LiteVersion.sis" vào máy hoặc thẻ nhớ cũng được, là xong đúng ko???
2. File "RM-356_APAC_50.0.005_v13.0: http://www.mediafire.com/?wwjm2hetmom" ở trên ko phải là file gốc của NOKIA mà là của anh em PDAViet đã chỉnh sửa, đúng không?? Nếu đúng thì đã chỉnh sửa phần nào vậy???

jinsk8r

Theo mình hiểu thì:
Hack cách 1 là:
1. Copy file "RM-356_50.0.005_prd.rofs2.V20" vào trong thư mục RM 356, flash xong, cài cái "RomPatcherPlus_2.3_LiteVersion.sis" vào máy hoặc thẻ nhớ cũng được, là xong đúng ko???
2. File "RM-356_APAC_50.0.005_v13.0: http://www.mediafire.com/?wwjm2hetmom" ở trên ko phải là file gốc của NOKIA mà là của anh em PDAViet đã chỉnh sửa, đúng không?? Nếu đúng thì đã chỉnh sửa phần nào vậy???
Có 2 cách:

1. Copy file UDA đã add RP+ từ FW v40
2. Add RP+ vào ROFS2 của v50 và đương nhiên như vậy nó sẽ là FW cooked

sw33tb0ytn

oh ho,em up lúc chiều hnay,đang nghịch,có 1 cái hay là trc đây màn hình của em bị sọc,đang định mang đi nokiacare nhưng sau khi up lên fw 50 thì màn hình lại ngon :-x

WiSoul

cái camera của nó ra sao rồi vậy mọi người, nghe đồn cải thiện dữ dội lắm ???

jinsk8r

cái camera của nó ra sao rồi vậy mọi người, nghe đồn cải thiện dữ dội lắm ???
Bạn đừng mong chờ những thứ ko khả quan như vậy ^^ cái gì cũng có giời hạn bạn à. Đã có mod giảm độ nén ảnh (tăng chất lượng hình xuất ra) nhưng cũng ko cải thiện được nhiều.

Vì khả năng của cái Camera nó chỉ đến thế. Nếu thay camera thì may ra

kimsonkieu266

sao cái rung phản hồi mức 1 nó giật vậy nè, ko còn êm ái như v40 nữa, chỉnh sang mức 2 thì có nhẹ hơn, nhưng vẫn rung mạnh wa' ko quen. hic hic

thaptothanh13

Có 2 cách:

1. Copy file UDA đã add RP+ từ FW v40
2. Add RP+ vào ROFS2 của v50 và đương nhiên như vậy nó sẽ là FW cooked

Có nghĩa là làm theo cách 1 của bài thì sẽ được FW cooked còn cách 2 thì không à??
Còn File RM356 của PDAViet đã can thiệp thêm cái gi vậy???

jinsk8r

sao cái rung phản hồi mức 1 nó giật vậy nè, ko còn êm ái như v40 nữa, chỉnh sang mức 2 thì có nhẹ hơn, nhưng vẫn rung mạnh wa' ko quen. hic hic
Vậy là cái rung này nokia học hỏi samsung rồi =.= chán quá. Rung nhẹ nó giống 5530XM vẫn sướng hơn

vicz

Lúc cài "RomPatcherPlus_2.3_LiteVersion.sis" máy báo "Không cài được. Phần cài đặt này đã có sẵn" :-?

vinhloc01811

Xin moi người đừng ý kiến nha, mình vừa up lên nhưng vào menu vuốt thì giật tưng tưng và có lúc chạy đâu mất hết icon. thiệt là chán quá!

o0Bdra0o

Lúc cài "RomPatcherPlus_2.3_LiteVersion.sis" máy báo "Không cài được. Phần cài đặt này đã có sẵn" :-?

Nếu bạn hack bằng file RM-356_50.0.005_026_000_U01.uda.rar‎ thì không cần cài RomPatches nữa chỉ cần copy thư mục Patches vào thẻ nhớ là được

vicz

Nếu bạn hack bằng file RM-356_50.0.005_026_000_U01.uda.rar‎ thì không cần cài RomPatches nữa chỉ cần copy thư mục Patches vào thẻ nhớ là được

Hack = file "RM-356_50.0.005_prd.rofs2.V20" bạn ơi

jinsk8r

cho em hỏi đây là link file j đấy a???
Link chỉ có FW cho RM-356 code 0559676 Vietnam RED và Blue 80MB, mấy FW trước tải hơn 150mb là tất cả code APAC, còn bạn ko hiểu nữa thì xin mời Google =.=

Status
Không mở trả lời sau này.