• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia 5800XM nâng cấp FW (RM-356) v50.0.005

Status
Không mở trả lời sau này.

Hoden

Super V.I.P
Chức năng trượt ở màn hình menu trong mục "Ứng dụng" còn khá giựt, không biết do máy em hay khi up lên mới bị như thế nữa :(

nên reset lại vài lần ,cho máy mượt và ổn định lại. khoan hãy cài nhiều phần mềm vì còn mới nên cho nó ổn định lại ( kinh nghiệm từ window mobile):p
topic này nóng quá chui vô chịu hổng nổi ra ngoài cho mát>:)

hungnet22

Chẳng hiểu sao Em nhấn Yes thì nó lại ra thế này. Có lẽ số Em không hack được máy :(

lemanhhapt

Chẳng hiểu sao Em nhấn Yes thì nó lại ra thế này. Có lẽ số Em không hack được máy :(

banj nên đọc ky hướng dẫn trước khi làm nhé. Hiên bạn vẫn đang dể tiêng dài loan kia. Nếu bạn nhấn Y la Ok . Mình khuyên bạn nên đọc lại từ đầu nhé!

ht8xlove

Xin thông báo với pà con .Đã hack thành công mỹ mãn , không cần cài RomPatcherPlus_2.3_LiteVersion ( Cook thẳng vào Rom luôn ) + Mod Effects Hoàn thiện

Chỉnh sửa cuối:

n3wb13

Sao cái music library bị sao ý nhỉ, search nhạc mà lâu vậy :( mãi chả tìm thấy trong thẻ

Bạn thử scan disk cái thẻ nhớ nha :D

các bro ơi cho em hỏi , e up bằng OVI SUITE , phiên bản của nó chỉ có 135M thôi mà giờ cái của em nó down lên 175M mà vẫn chưa ngừng là sao ? nó đang ghi là 175M/145 :((

Bạn này bị giống mình nè, NSU download mãi chả thấy dừng gì cả. Nokia đáng bị đem ra xử bắn thiệt :)) Đành phải up = JAF vậy.

Hoden

Super V.I.P
Bạn thử scan disk cái thẻ nhớ nha :D

Bạn này bị giống mình nè, NSU download mãi chả thấy dừng gì cả. Nokia đáng bị đem ra xử bắn thiệt :)) Đành phải up = JAF vậy.

có lẽ quá tải đó mà .

dxpro1991

Uhm, hình như kinetic trong Ứng dụng hơi bị giật. Mà ít ra cũng ko hay bị ấn nhầm như mấy bản trước \-/
Ủa, mà bản này ko nhận mấy cái list nhạc trong thẻ của tui nữa, phải tốn công lắm mới lập được :((

Flash xong thì danh sách bài hát mình lập thường sẽ mất hết mà :D

ht8xlove

Tắt cái " Đang tìm Podcast và nhạc " đi . Sau đó bấm vào Tùy chọn ----------> Làm mớ thư viện ( 387 bài chưa đầy 30 giay là xong rùi )

mrblackrose

là nó đang tìm những cái trong cái thẻ nhớ của bạn đó mà,tắt máy khởi động lại là hết liền :p

Em thử khởi động lại nhiều lần rùi mà vẫn không được, nó vẫn không nhận nhạc trong thẻ, các ứng dụng thì nhận được :( mà cả cái quickoffice cũng k thấy đâu, sao vậy bác

n3wb13

Scan disk ntn bạn :( có ai bị lỗi như mình không

là nó đang tìm những cái trong cái thẻ nhớ của bạn đó mà,tắt máy khởi động lại là hết liền :p

Tắt máy bật lại lần sau vẫn không update được list nhạc vì có khả năng thẻ nhớ bị lỗi. Bạn gắn dây USB vô điện thoại chọn chế độ Mass Storage, sau đó vào My Computer chuột phải vào ổ USB của điện thoại nhấn Properties sang tab Tools, ấn nút Check Now, đánh dấu vào 2 ô Automatically..... và Scan for..... rồi ấn Start.

Hoden

Super V.I.P
Em thử khởi động lại nhiều lần rùi mà vẫn không được, nó vẫn không nhận nhạc trong thẻ, các ứng dụng thì nhận được :( mà cả cái quickoffice cũng k thấy đâu, sao vậy bác

TỐT NHẤT LÀ SAO LƯU NHẠC VÀO PC rồi 4mat thẻ vì ứng dụng nghe nhạc của OVI mới nên việc sắp xếp nhạc lại hơi khó và fw mới nên nó chưa có thiết lập thẻ như mong muốn.

mrblackrose

Tắt máy bật lại lần sau vẫn không update được list nhạc vì có khả năng thẻ nhớ bị lỗi. Bạn gắn dây USB vô điện thoại chọn chế độ Mass Storage, sau đó vào My Computer chuột phải vào ổ USB của điện thoại nhấn Properties sang tab Tools, ấn nút Check Now, đánh dấu vào 2 ô Automatically..... và Scan for..... rồi ấn Start.

Nhưng trước khi up FW mới mình vẫn dùng bt mà, mà sau khi up mình vẫn vào thẻ nhớ = file manager được, nghe nhạc vẫn được mà

tuanpro_hl

lâu lâu không vào pda để xem co fw mới của em 5800.hôm nay vào xem thì đã thấy có.nhưng e chưa hiểu cai FW này` nó thế nào nữa.đây là bản côk hay là bản cua nokia?
cái FW này thì có thêm đc j hả các bác?
ah,mà em vừa thử cập nhật trong điện thoại qua GPRS thì đã thấy có FW 50.nhưng chưa dám up.mong a e trong diễn đàn giải thích rõ giúp e với ạ.
các bác thông cảm.e ko có chuyên môn về mấy cái vụ này lắm nên còn gà lắm.mong các bac giúp đỡ:D:D.e thank trước :D:D

Status
Không mở trả lời sau này.