• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia 5800,5530,5230,5233 - C6 v20 - Nokia Photon bản TV Fix

v2honline

Bản gốc của mình cũng mang nhãn Photon :D , nhưng chỉ là bản 8hs mà thôi.
Ax, Photon từng nổi tiếng trước khi cfw C6 ra đời đóa. Zậy mà tưởng bản gốc của Nokia. Hèn chi nhanh + hiệu suất cao là phải. Pạn này đùa hoài :D

bente402

Aj xàj rồj cho ý kiến dj nao..so vớj focus và ultjmate v5 thì như thế nao..tks

cloudzxz

Mình đã add eff và test speed hệ thống.Chạy nhanh lắm đấy.Hơn focus nhiều.Còn về các mod như 7 trang ký tự và 1 số mod khác thì chưa có.Mình k biết thêm 7 trang ký tự.Ai b' add dùm :D

v2honline

Mình đã add eff và test speed hệ thống.Chạy nhanh lắm đấy.Hơn focus nhiều.Còn về các mod như 7 trang ký tự và 1 số mod khác thì chưa có.Mình k biết thêm 7 trang ký tự.Ai b' add dùm :D
Nhanh chỉ là cảm nhận ko rõ thui. Về 7 trang kí tự pạn zô topic Tổng hợp mod C6 cho 523x/5800/5530 được dán ở đầu trang FW PDAVIET nha. Font cho 7 trang kí tự thì pạn zô profile của mình rùi lục lọi lại mấy post cũ của mình có bộ font gốc add 7 trang kí tự đó, quăng zô Resource\Fonts trong Rof2.

cloudzxz

Nhanh chỉ là cảm nhận ko rõ thui. Về 7 trang kí tự pạn zô topic Tổng hợp mod C6 cho 523x/5800/5530 được dán ở đầu trang FW PDAVIET nha. Font cho 7 trang kí tự thì pạn zô profile của mình rùi lục lọi lại mấy post cũ của mình có bộ font gốc add 7 trang kí tự đó, quăng zô Resource\Fonts trong Rof2.

K cook đc font của focus vảo rofs2 > repack lại là treo.

shido_katori

Active Member
bác chủ topic có thể cho em biết cách add Vietnamese vào như thế nào ko ạh để em tự cook, với lại add bộ gõ TV luôn !

bente402

Pản 3x4 xàj ng0n hay 4x4 xàj ng0n vay mấy pác..đag phân vân wá k pjt nên flash ko..đang xàj focus ok wa tr0j,ko pjt ph0t0n pjn vs nge nhạc có hay ko nửa...

vuongngocdoan

Hiệu ứng ánh sao tên là gì nhỉ, ai biết ko?,
Hay share luôn cho anh em cook vào cho nhanh. thanks trước

v2honline

K cook đc font của focus vảo rofs2 > repack lại là treo.
Treo máy tính hả? Do máy tính thui chứ font ảnh hưởng j đến phone. Trong khi repack đừng click vào cửa sổ ctrình, dùng process explorer để theo dõi, tắt hết firefox & yahoo messenger. Good luck !

mình app fonts adroi + 7 trang kí tự + hiệu ứng ánh sao roài tốc độ nhanh thật
Lại thêm đàn em của WM ak? Thích PR :D

Hiệu ứng ánh sao tên là gì nhỉ, ai biết ko?,
Hay share luôn cho anh em cook vào cho nhanh. thanks trước
Extract bản focus rùi lấy folder effects trong resource của nó nha :D

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

Pản 3x4 xàj ng0n hay 4x4 xàj ng0n vay mấy pác..đag phân vân wá k pjt nên flash ko..đang xàj focus ok wa tr0j,ko pjt ph0t0n pjn vs nge nhạc có hay ko nửa...
Cứ xài focus nha pạn, duythanh sắp lên đời thêm cho nó nữa đó. Photon cũng chẳng hơn focus được j đâu :D Nếu pạn thích cái tên 008Rohit & nhãn hiệu photon thì flash bản 3*4 hay 4*4 cũng được, đó chỉ phân biệt kiểu menu thui :D 4*4 thì tiện hơn vì nhìn được nhiều icon hơn mà khỏi kéo đi :p

Chỉnh sửa cuối:

dragonstick87

tôi đâu PR tôi thông báo vậy thôi tôi ko thay đổi gì cả chỉ app thêm fonts adroi + hiệu ứng ánh sao + 7 trang kí tự + âm lịch nếu ai muốn dùng thì mai tôi úp lên