• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia 5800,5530,5230,5233 - C6 v20 - Nokia Photon bản TV Fix

tuan1saker

sao mình vừa flash bản 4x4 5233 hôm qua ram mới flash xong đc có 50mb thế? Đến sáng nay thì ram còn có 45 mb thôi.

tuan1saker

lại có lỗi nữa nè, mình vừa flash xong vào photo ko có một cái ảnh nào ,ảnh trong thẻ nhớ hơn 700 cái chả thấy cái nào ~X(

quan89tn

v32 bạn ah.bạn download firmware gốc này http://www.mediafire.com/?0ew6fxg2da005kd rồi chép đè cái bản này http://www.mediafire.com/?5hrlq07rkbqpxka lên là ok
mình down bản này nè..nhưng ko dùng được..vân bị thế...:)

Sao mih down 2 bản này về chép vào FW gốc V32 của 5530...FL xong máy khởi động hiện hình ảnh của nokia photton-biêu tượng 2 bàn tay 2 góc đó >>> xong máy tắt ngúm lun...ko chay nữa...lại fai flash lại FW gốc dùng tam...^^...ai bit lỗi j ko nhỉ...

totieuhung

JAF XONG VÀO PHOTO THÌ KHÔNG CÓ HÌNH ẢNH NHƯNG TRONG THẺ CỦA E THÌ HƠN 500 CÁI GIÚP E VỚI

doduccuong_nt

BAN KHOI DONG LAI MAY LA SE CO TAC DUNG NGAY :))

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 12 minutes:

Bản ơi ,mình flash trên máy 5530xm. minh thấy mọi thứ đều oke hết
fw dùng rất thích, cảm ứng cũng rất nhạy rất ngon nhưng:
có một điều đó là không thể vào được phần
" Cài Đặt =>> Điện Thoại =>>Quản lý điện thoại" chịu không vào được phần "Quản lý điện thoại"
Nó đẩy ra ngoài màn hình MENU luôn
chịu chẳng thay được Mã bảo vệ
bạn làm ơn sửa hộ mình với, cảm ơn bạn trước nhé!

Bạn làm ơn sửa và gửi link vào hộp thư của minh có đươc kô? mình ít lên diễn đàn nên chẳng tìm được bài viết nằm ở chỗ nào cả. thank bạn rất nhiêu!

Chỉnh sửa cuối:

Kassie

Có phải là down cái bản gốc của bạn rồi down bản cập nhật paste vào folder RM-504 rồi JAF đúng k vậy?
Mình làm từ chiều k được nó toàn báo lỗi Can't detect flashing server

bạn oi cho mình hòi giờ mình muốn cài chăn cuộc gọi cho máy 5233 thì làm thế nào?

mình chưa down bản gì cả.giờ mình muốn chặn cuộc một số cuộc gọi nhưng máy của mình không hỗ trợ phần đó.giờ mình phải làm thế nào hả bạn

OverYou

Bản Photon đọc ảnh ở E:\Images và đọc nhạc ở E:\Music nha! Nó sẽ không đọc dữ liệu nhạy cảm ở E:\Hidden :D

caubephuthuy

a ơi cho e hỏi vs,v52.0.101 của 5800 có up dk bản này k,nhìn thèm thấy mồ,nếu k dk a cook dk k ạ.Please!!!!

OverYou

Bản Photon này là của bro 008Rohit cook cho các dòng máy S60v5 và được anh em diễn đàn Việt xúc về thêm Tiếng Việt, sửa lỗi và thêm mắm muối dzô thành như vậy! Bản này bro 008Rohit làm từ lâu rồi, khi mà mọi người đang dùng v52.0.007 (5800). Hiện tại chưa thấy bro đó làm thêm hay update bản Photon này cho bản mới 5800 v52.0.101 :D Bro nào đã ham hố up lên FW mới thì ráng chịu chờ đợi rồi sẽ có nhiều CFW tốt khác cho bản mới. Còn giờ ko ai cook được bản Photon này đâu!