• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NAND ANDROID TRÊN HD2 - THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN

aphodit

Các bác cho mình hỏi làm sao có thể chép data vào thẻ nhớ thông qua điện thoại (kết nối USB) được vậy ? Thanks

Chỉnh sửa cuối:

khanhduy301

Các bác cho mình hỏi làm sao có thể chép data vào thẻ nhớ thông qua điện thoại (kết nối USB) được vậy ? Thanks
Khi cắm cable sẽ có noitfy ở góc trên bên trái, kéo xuống, chọn 'USB connected' --> 'Turn on USB storage'.

Tớ đang dùng MDJ's CyanogenMod 7 v. 2.4, nhắn tin bằng Keyboard mặc định của Android, sao không nhìn thấy phím Enter đâu nhỉ? :-?

afriend

Các bạn ơi cho mình hỏi , mình tải file GINGER MOD By Caothanhhai ở Mục Theme , Có định dạng là file Zip , vậy mình up file theme này = cách nào vậy ?

ketnoibanbe

Các bạn cho mình hỏi là mình cài bản NAND của gauner1986,vào các chương trình k có nút Back hay các phím để quay lại phần trước như ở WM ah . Toàn phải dùng phím cứng thôi
Mình mới chuyển qua xài thử Andr nên k biết rõ lắm,các bạn chỉ dùm với

clarkht

Các bạn cho mình hỏi là mình cài bản NAND của gauner1986,vào các chương trình k có nút Back hay các phím để quay lại phần trước như ở WM ah . Toàn phải dùng phím cứng thôi

chỉ dùng phím cứng thôi bạn ạ, nếu bạn xót phím thì có thể tìm soft thay thế phím cứng trong topic ứng dụng android í

trantuan1207

các máy android toàn phải dùng phím cứng mà. muốn dùng phím mềm thì cài soft button savior bạn nha

langthang262

Các bạn ơi cho mình hỏi , mình tải file GINGER MOD By Caothanhhai ở Mục Theme , Có định dạng là file Zip , vậy mình up file theme này = cách nào vậy ?

Theme này chỉ dùng cho các bản MIUI thôi nhé, vào topic các bản MIUI của bác ancola66 đọc tham khảo nhé

owennguyentran

Cho em hỏi là mặc dù đã copy đè file flash.cfg trong recovery rồi mà sao em up rom MDJ's CyanogenMod 7 v. 2.4, vẫn đứng máy ở màn hình boot và một số rom khác cũng thế ?

langthang262

Cho em hỏi là mặc dù đã copy đè file flash.cfg trong recovery rồi mà sao em up rom MDJ's CyanogenMod 7 v. 2.4, vẫn đứng máy ở màn hình boot và một số rom khác cũng thế ?

Bạn format lại thẻ nhớ rồi làm lại từ đầu nhé. Có khả năng thẻ nhớ bị lỗi

owennguyentran

Mình đã format thẻ + hard reset máy mà vẫn ko up dc rom MDJ's CyanogenMod 7 v. 2.4 và một số rom của MIUI :(

sirious5039

e vừa up rom theo kiểu (RECOVERY) bản CMN 6.1 v2.0 chạy rất mượt , nhưng e không biết truy cập internet thông qua cáp usb của máy tính , các anh chị giúp đỡ e ... Cám ơn !

clarkht

Mình đã format thẻ + hard reset máy mà vẫn ko up dc rom MDJ's CyanogenMod 7 v. 2.4 và một số rom của MIUI :(

PHẦN 3: LÀM SAO ĐỂ UP ROM_ZIP KHÔNG BỊ TREO MÁY:

Đa số các rom đều up được và chạy tốt theo các hướng dẫn trên. Riêng các build của dòng NAND_GingerBread.zip hoặc MIUI khi up có thể treo máy ở đoạn gogogo hay không boot hoàn chỉnh được mà màn hình sẽ bị treo. Khi gặp trường hợp này các bạn tải Tool MAGLDR đã có chỉnh sửa theo link: http://www.mediafire.com/?n3i5mkkg8dsuod5
Tháo pin ra cho vào lại máy, bấm giữ nút power liên tục cho đến khi máy boot vào MAGLDR. Khi này bạn dùng nút volum để chọn mục số 04 USB FLASHER. Kết nối máy tính và chạy tool đính kèm. Khi chạy xong máy tự trả về boot MAGLDR các bạn chỉ việc chọn mục số 1 để up rom zip trên thẻ.
Sau khi up tool Ginger_fix thì khi quay lại up rom có Base từ Desire HD để máy chạy tốt có những rom các bạn phải chạy lại Tool MAGLDR V1.2 này: http://www.mediafire.com/?czow4290b1kfj27

bác thử xem

naikaxu

sau khi mình up rom mccm 5.0 thì máy cứ báo thẻ nhớ hư là sao? mấy bác giúp em với

binhhdda

sau khi mình up rom mccm 5.0 thì máy cứ báo thẻ nhớ hư là sao? mấy bác giúp em với
Bác thử format lại thẻ (dùng SDFormatter V2.0 chẳng hạn) rùi tiến hành từ đầu là được ngay :)