• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NAND ANDROID TRÊN HD2 - THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN

justforjoking

Mình sử dụng bản CMN 6.1 v1.02. Các bác vui lòng cho hỏi không biết có thể sử dụng kernel MDJ 10.3 cho bản Rom này được không? Cám ơn!

Mình chạy mấy bản rồi, từ MIUI, cho đến MDJ hầu như đều bị Robovoice, đã thử khắc phục bằng cách gọi điện -> bật loa ngoài -> nhấn end call -> hết bị. Nhưng thỉnh thoảng lại bị lại, nhất là khi Reboot máy. bác nào biết cách fix triệt để vấn đề này hướng dẫn hộ mình với ?
Mình cũng chạy cả chục bản là ít, chả bản nào bị cả....

bản nào free ram tận 370 vậy bác. Cho e link đc ko ? e thấy bản JDMS free~300 là cao rồi,thế mà froyo free tận 370 cơ à

Của bạn đây, định làm 1 topic giới thiệu mà mấy nay bận quá sợ không chăm được :(

Vậy có cách nào khắc phục ko vậy
Chả cách nào cả, cài lại ROM khác thôi, có một số chương trình nó bắt buộc phải install trên Phone memory nhưng ROM lại có sẵn app2sd, như Angry Birds, bạn move nó qua lại phone bằng cách vào setting->application->manage->click vào soft đó và chọn move to phone.

vodanh1213

Dạo này nhiều giấc mơ thành hiện thực wa thành ra cũng chả dám ngủ :)).
Mới hay tin Winphone 7 đã ra, a e đang xài rất ok.Giớ Android và winphone 7, biết chọn ai.

Sẽ về lại với bà già winmo 6.5 :">

vagabondkt

các bác cho em hỏi em vừa dùng android HD ver 2.2.1 sau khi cài một số soft trên maket và VNsoft thi giờ vào cài nhạc chuông cho máy thì nó báo là: "the application sound set (process com.htc.sdm) has stopped unexpectedly. please try again." . giờ Hardreset (VOL up+Vol down+PW) cả băng cách formart factory xong thì mọi thứ vẫn cứ thế không thay đổi j cả( khong mất các sòt đã cài, danh bạ cg không mất).không biết sao cả?! bác nào biết chi giúp em với... cách khắc phục lỗi các hard dể cài lại từ đâu với(trên android)... hic...

h2love4ever

các bác cho em hỏi em vừa dùng android HD ver 2.2.1 sau khi cài một số soft trên maket và VNsoft thi giờ vào cài nhạc chuông cho máy thì nó báo là: "the application sound set (process com.htc.sdm) has stopped unexpectedly. please try again." . giờ Hardreset (VOL up+Vol down+PW) cả băng cách formart factory xong thì mọi thứ vẫn cứ thế không thay đổi j cả( khong mất các sòt đã cài, danh bạ cg không mất).không biết sao cả?! bác nào biết chi giúp em với... cách khắc phục lỗi các hard dể cài lại từ đâu với(trên android)... hic...

thử tháo thẻ nhớ ra xong reset lại xem thế nào.

avorchid

Giúp mìnhvới, mình cài android (bản nand bất kì) là ko nhấn gì đc, cảm ứng bị liệt. Nhưng khi flash lại rom stock thì trở lại bình thường. Đã HSPL, radio 2.15.50.14 luôn. Ko hiểu bị gì luôn, khi mới cài bản android NAND DAF đầu tiên thì bình thường, sau đó có hiện tượng bị liệt cảm ứng. Từ đó trở về sau là ko cài đc android. Cảm ứng chỉ xài đc trên WM. Bó tay luôn.

Bữa trước có ra M&D mobile nhờ sửa, nói thay nguyên bộ cảm ứng màn hình 2t8. HIc, ko có tiền định bán xác mà nghe thu có 3tr. Tiếc quá nên ko bán. Để dành kỉ niệm. Về nhà flash lại Rom ship 1.66 thì xài đc. KO lẽ chia tay với android sao?

Có ai bị giống mình ko?

Chỉnh sửa cuối:

tienmanh146

Giúp mìnhvới, mình cài android (bản nand bất kì) là ko nhấn gì đc, cảm ứng bị liệt. Nhưng khi flash lại rom stock thì trở lại bình thường. Đã HSPL, radio 2.15.50.14 luôn. Ko hiểu bị gì luôn, khi mới cài bản android NAND DAF đầu tiên thì bình thường, sau đó có hiện tượng bị liệt cảm ứng. Từ đó trở về sau là ko cài đc android. Cảm ứng chỉ xài đc trên WM. Bó tay luôn.

Bữa trước có ra M&D mobile nhờ sửa, nói thay nguyên bộ cảm ứng màn hình 2t8. HIc, ko có tiền định bán xác mà nghe thu có 3tr. Tiếc quá nên ko bán. Để dành kỉ niệm. Về nhà flash lại Rom ship 1.66 thì xài đc. KO lẽ chia tay với android sao?

Có ai bị giống mình ko?

bác thử task29 rùi làm lại từ đầu xem sao bác :D

Trời ơi, bạn bị bất cứ vấn đề gì thì trước tiên nên flash về ROM ship WM mà test lại trước chứ tự nhiên đi thay cảm ứng làm gì...
Task29 mà ko dc thì wa WP7 xài thử :D

tienmanh146

Các bro cho em hỏi chút , dùng Android Nand em nghĩ đáng lẽ nó phải đáp ứng tốt với các phím cứng đúng ko ạ , đây em xài các bản thì nói chung là ok chỉ có 1 vấn đề là lúc khóa màn hình xong , mở khóa thì màn hình nó ko lên ngay như winmobi Wp7 mà nó chậm mất tầm 1-2s , có ai biết bệnh em nó không ạ

dinhmenh143

Các bro cho em hỏi chút , dùng Android Nand em nghĩ đáng lẽ nó phải đáp ứng tốt với các phím cứng đúng ko ạ , đây em xài các bản thì nói chung là ok chỉ có 1 vấn đề là lúc khóa màn hình xong , mở khóa thì màn hình nó ko lên ngay như winmobi Wp7 mà nó chậm mất tầm 1-2s , có ai biết bệnh em nó không ạ
bệnh của bác bản nào cũng thế :D

afriend

MÌnh tải game trên Market về nhưng toàn cái trên Phone có cách nào chuyển sang thẻ nhớ không ?

trantuan1207

MÌnh tải game trên Market về nhưng toàn cái trên Phone có cách nào chuyển sang thẻ nhớ không ?

muốn cài vào thẻ thì từ lúc flash bản rom bạn phải cop vào thẻ file data.img 1gb. cop vào đâu thì tùy bản

sao lại thế đc bro , máy thằng bạn mình Hd2 thường mà ấn vào nút cái nó lên liền àh , khó hiểu quá :-s

Nếu là CNM thì vào CNM setting chỉnh trong phần User -> screen time on.

có cach nào giảm hao pin không e đang dùng froyo 2.2 hao pin quá.

Thứ I: bạn đang dùng bản ROM nào, thứ 2, bạn đã tắt các ứng dụng khi không dùng chưa (dùng eray là tiện nhất), đã xem pin lúc stand by tốn bao nhiêu chưa (current widget)

Dùng các bản ROM có tích hợp 2SD hoặc tải App2SD vào và move to SD.
Có các bản ROM trong setting có phần chỉnh App install chọn SD.

freezeb

minh dung ban desire 2.2.hao pin quá,để stand by khaong 2 tieng ma mấtt hết 8%,ai có bản rom nào hay thì share với