• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NAND ANDROID TRÊN HD2 - THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN

ars0912

Nếu IP của access point là 192.168.1.1 hoặc 192.168.0.1 thì ĐT chắc chắn sẽ vào được - Nếu khác, bắt buộc phải config lại access point như thế thì mới hy vọng em HD2 lướt được !

em vừa check cái access point thì thấy nó là router chứ không hẳn là access point bác ạ,có cái local ip là 192.168.1.1 nên chả biết chỉnh thế nào nữa :-??

Bạn ra quán cafe xem có vào được không. Mình để 192.168.x.x điện thoại vẫn vào tốt,em mình nó hạn chế mac lap không vào được mà hd2 vẫn vào được thế mới lạ dù fone mình nó chưa add mac vào list.

mình vẫn vào được ở quán và nhà khác thế nên mới thắc mắc thế này :((

dungphp

em vừa check cái access point thì thấy nó là router chứ không hẳn là access point bác ạ,có cái local ip là 192.168.1.1 nên chả biết chỉnh thế nào nữa :-??
mình vẫn vào được ở quán và nhà khác thế nên mới thắc mắc thế này :((

Set về 192.168.0.1, chắc chắn vào được !

mình thường sử dụng headphone để tự nhận cuộc gọi (winmobile 6.5). bản rom này mình không biết chỉnh ở đâu nữa, xin các cao thủ giúp đỡ.
mới sử dụng hd2 android được 3 ngày, "chưa biết gì chỉ biết yêu thôi"

không ai giúp mình à, mình search hoài không được

dale89

Có ai biết cách phân vùng ext để sử dụng rom hỗ trợ app2sd k, mình dùng recovery phân vùng xong up rom zip nhưng k đc, boot rất chậm vào tới home bị lỗi force close k biết là lý do gì

sirious5039

Giúp đỡ về kết nối với Pc ....

e vừa up rom theo kiểu (RECOVERY) bản CMN 6.1 v1.02 chạy rất mượt , nhưng e lại không biết kết nối điện thoại với PC như thế nào , với lại truy cập internet thông qua cáp usb của máy nữa , các anh chị giúp đỡ e ... Cám ơn !

sirious5039

e vừa up rom theo kiểu (RECOVERY) bản CMN 6.1 v1.02 chạy rất mượt , nhưng e lại không biết kết nối điện thoại với PC như thế nào , với lại truy cập internet thông qua cáp usb của máy nữa , các anh chị giúp đỡ e ... Cám ơn !

sirious5039

hoanbeck

Vừa up con HD2 bản MDJ2.2 NAND nhưng bị lỗi call xong đen xì màn hình phải khởi động lại :| trong khi dùng Andorid trên SD và WM thì lại không bị. Ai biết cách khắc phục lỗi này không??? Mình dùng bản radio 2.14 và HD2 thường.

CMN đã có bản 2.0 rồi mà? Bạn cài 1.02 chi nữa vậy? Mình thấy bản 2.0 mượt và stable hơn bản 1.02 nhiều. Ram free cũng khá hơn chút.
Kết nối phone và PC mình dùng My phone explorer rất nhanh và tiện lợi.
Nguồn

Vừa up con HD2 bản MDJ2.2 NAND nhưng bị lỗi call xong đen xì màn hình phải khởi động lại :| trong khi dùng Andorid trên SD và WM thì lại không bị. Ai biết cách khắc phục lỗi này không??? Mình dùng bản radio 2.14 và HD2 thường.

Mình dùng bản này từ 1.6 đến giờ là 2.2 không bị lỗi như bạn nói, tuy mình dùng Leo1024 nhưng video giới thiệu trên trang của MDJ thì dùng Leo. Mình nghĩ bạn nên Task29 sạch sẽ trước khi cài và làm lại theo đúng các bước vậy. Bản 2.2 là bản ROM mình thấy tốt không chê được. Ram free tầm 270 MB (tuy bản Nexus HD2 Froyo tầm 370 MB nhưng lại không có các hiệu ứng làm phone thêm hay hay), chạy nhanh, mượt, OC lên dc tận 1.5 GHz...

Chỉnh sửa cuối:

ahueih

Mình chạy mấy bản rồi, từ MIUI, cho đến MDJ hầu như đều bị Robovoice, đã thử khắc phục bằng cách gọi điện -> bật loa ngoài -> nhấn end call -> hết bị. Nhưng thỉnh thoảng lại bị lại, nhất là khi Reboot máy. bác nào biết cách fix triệt để vấn đề này hướng dẫn hộ mình với ?

aphodit

Các bác cho mình hỏi vấn đề sau là :

- Mình hiện nay đang sử dụng bản Gingerbread 1.4 , nhưng khi dùng các widget tiện ích như (Restart , tắt 3g...) nhưng không sử dụng được , Nó cứ báo là "This feature dose not support current system version" , Lỗi này phải chăng là chưa Root máy phải ko ah ? Thanks !

sirious5039

mình vừa mới cài xong CMN 6.2 v2.0, nhguwng không biết cách truy cập internet thông qua cáp USB của điện thoại , ace nào biết xin chỉ giúp , cám ơn ...

ducbinh94

Các bác cho em hỏi, khi em đi chợ, kiếm được mấy cái soft về , install xong, nhưng tìm lại nó lưu chỗ nào thì lại không thấy. Bác nào biết chỉ dùm em nhé.

clarkht

Bản 2.2 là bản ROM mình thấy tốt không chê được. Ram free tầm 270 MB (tuy bản Nexus HD2 Froyo tầm 370 MB nhưng lại không có các hiệu ứng làm phone thêm hay hay), chạy nhanh, mượt, OC lên dc tận 1.5 GHz...
bản nào free ram tận 370 vậy bác. Cho e link đc ko ? e thấy bản JDMS free~300 là cao rồi,thế mà froyo free tận 370 cơ à

Các bác cho mình hỏi vấn đề sau là :

- Mình hiện nay đang sử dụng bản Gingerbread 1.4 , nhưng khi dùng các widget tiện ích như (Restart , tắt 3g...) nhưng không sử dụng được , Nó cứ báo là "This feature dose not support current system version" , Lỗi này phải chăng là chưa Root máy phải ko ah ? Thanks !
Do ko tương thích với nền tảng 2.3 đấy bạn.

bonmat8888

mình vừa mới cài xong CMN 6.2 v2.0, nhguwng không biết cách truy cập internet thông qua cáp USB của điện thoại , ace nào biết xin chỉ giúp , cám ơn ...

Bạn lên google search HTC Sync về cài. Lúc sync với PC thì chọn Sync, chỉ xạc hoặc internet,... như là bên WM

Các bác cho em hỏi, khi em đi chợ, kiếm được mấy cái soft về , install xong, nhưng tìm lại nó lưu chỗ nào thì lại không thấy. Bác nào biết chỉ dùm em nhé.

Nó thường lưu lại ở thư mục dowloads trên thẻ nhớ!