• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NAND ANDROID TRÊN HD2 - THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN

naikaxu

a e cho hỏi làm cách nào để xóa bớt ưng dụng trong rom mccm5.1 đi, bộ nhớ đầy lắm mà mình ko sao xóa bớt được

nguyenvietcttt

NAND ANDROI TRÊN HD2 rồi mình muốn trở lại wm của máy thì làm như thế nào ? bác hướng dẩn từng bước dùm em nhé !!!!!!!!
dùng MAGLDR112 của bên wp7 cài android được không hay là mình phải cài lại trương trình MAGLDR111 ????? mong bác chỉ dẩn

titanium backup là phần mềm hả bạn? vậy cho mình link download di
của bạn đây

Chỉnh sửa cuối:

clarkht

NAND ANDROI TRÊN HD2 rồi mình muốn trở lại wm của máy thì làm như thế nào ? bác hướng dẩn từng bước dùm em nhé !!!!!!!!
dùng MAGLDR112 của bên wp7 cài android được không hay là mình phải cài lại trương trình MAGLDR111 ????? mong bác chỉ dẩn

-để cài lại WM của máy, bác tắt máy. giữ nút volume down và nút nguồn cho nó vào bootloader xong tiến hành up rom như bình thường vẫn up
- MAGLDR112 cũng cài đc android,thay vì chọn phần 4 như 1.1, bác phải chọn phần 5 để flash

tranlongsgd

Xin được giúp đỡ.

Mình vừa sài Android bằng HD2, mình có backup danh bạ bằng Resco va PIMbackup (Trong winmo 6.5), xong chép ra PC, giờ làm cách nào để mình có thể lấy danh bạ lại để đưa vào Android để sử dụng vậy?. Hướng dẫn mình với.

Cảm ơn nhiều.

sirious5039

e vừa up rom theo kiểu (RECOVERY) bản CMN 6.1 v2.0 chạy rất mượt , nhưng e không biết truy cập internet thông qua cáp usb của máy tính , các anh chị giúp đỡ e ... Cám ơn !

Xin được giúp đỡ.

Mình vừa sài Android bằng HD2, mình có backup danh bạ bằng Resco va PIMbackup (Trong winmo 6.5), xong chép ra PC, giờ làm cách nào để mình có thể lấy danh bạ lại để đưa vào Android để sử dụng vậy?. Hướng dẫn mình với.

Cảm ơn nhiều.
Bạn tìm trong sub box android sẽ thấy topic chuyển danh bạ từ WM sang android.
e vừa up rom theo kiểu (RECOVERY) bản CMN 6.1 v2.0 chạy rất mượt , nhưng e không biết truy cập internet thông qua cáp usb của máy tính , các anh chị giúp đỡ e ... Cám ơn !
Cyanogen mod không dùng cáp USB để chia sẻ kết nối internet với PC được. Bạn phải dùng ROM base dựa trên bản Desire HD hoặc Desire Z mới có.

tuantn08

Xin được giúp đỡ.

Cảm ơn nhiều.

Làm thế này nhé:
Sao chép danh bạ: .
Importing WM Contacts into Android (thanks to brownman)

1. Mở PIM bacup trên Win chỉ chọn backup Contact
2. Tại "Select backup filename and folder" bỏ chọn "compress backup" and "binary backup" , Next.

3. Chuyển file .pib đó vào máy tính, đổi tên thành .rar sau đó giải nén ta được file .CSC

4. Đổi tên file .CSC thành .CSV
5. Vào tài khoản Gmail của bạn trên máy tính - Contact - Import sau đó chỉ đến file .CSV đó
(Bấm vào Contact ở ngay bên trái (dưới inbox, send ....) sẽ thấy nút Import ở trên bên phải
Nhập xong Contact sẽ tự động đồng bộ với điện thoại nếu bạn khai báo cùng 1 địa chỉ Gmail hoặc vào Setting - Sync all )

Nếu bạn đã có contact trên Outlook - thì Export contact ra và nhập vào Gmail luôn

randoms

E đang dùng cái bản MAGLR gì gì đó 1.12 e chọn dòng 5( USB Flasher - máy em T-mobiles và e định cài bản NAND Caynendmod V2.5) nhưng mà nó báo lỗi. Nó không cài được là sao nhỉ?

E đang dùng cái bản MAGLR gì gì đó 1.12 e chọn dòng 5( USB Flasher - máy em T-mobiles và e định cài bản NAND Caynendmod V2.5) nhưng mà nó báo lỗi. Nó không cài được là sao nhỉ?

Kiểm tra xem nó đã hiện lên dòng wait USB .... USB chưa

lehung1108

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=915159 e mới cài bản này, làm đúng các bước nhưng vào đến đoạn có biểu tượng Android với dòng chữ HTC quietly brilliant thì treo luôn ở đó :( có bác nào bị giống e không? h phải làm sao đây ?

Máy của bạn là HD2 thường hay T-Mous? Vì ở đây mình thấy nó nói là Rom này chỉ dành cho T-Mous thôi:
"These ROMs are ment for the T-Mobile US LEO1024 users...so if you are a LEO512 DO NOT Flash this rom."

Nếu máy bạn là T-Mous thì bạn thấy nó treo ở đấy khoảng bao lâu, nếu quá 15 thì chắc là có vấn đề rồi (một số bản Rom nặng nó load cũng hơi lâu nhưng mình thấy cái mình up lâu nhất cũng chỉ 10 phút).
Bạn cũng nên kiểm tra lại thẻ xem thế nào.

HarryNguyen4396

Em đang dùng HD 2 T-mous. Giờ muốn up android nand mà ko biết chọn bản nào tối ưu nhất ( pin, G-sensor, ... ). Anh nào đã test các bản android trên nand có thể đưa lên vài bản chuẩn ko ạ :D

lehung1108

Em đang dùng HD 2 T-mous. Giờ muốn up android nand mà ko biết chọn bản nào tối ưu nhất ( pin, G-sensor, ... ). Anh nào đã test các bản android trên nand có thể đưa lên vài bản chuẩn ko ạ :D

Cái này thì khó khuyên lắm bạn ơi, bạn tự tay up thử các bản rồi lấy ra bản nào ưng ý cho mình thôi, tuy cùng là T-Mous nhưng có những bản ROm người này dùng thấy hay, không lỗi còn người khác thì lại thấy còn lỗi này lỗi nọ. Chưa kể đến là nó còn tùy thuộc vào thẻ nhớ nữa, thẻ thì có hàng chục loại khác nhau và chất lượng thì cũng thế. Tự vọc bạn nhé.

JohnnyBui

Bạn nên tham khảo lại các bài viết đi bạn dùng MALGR 1.12 là mới nhất rồi mà bạn ko biết nó dùng làm gì thì sao mà up rom được?

Xin được giúp đỡ.

Cảm ơn nhiều.

sao bạn ko dùng Gmail để Sync cho dễ. Các bước thao tác cũng dễ mà.

JamesBondDBS

Cách chuyển về Winmo 6.5 cho HD2 T-Mobile đã cài Android

Chào mọi người. Như tiêu đề của em, em nhờ các bác chỉ em cách cài lại Winmo cho con HD2 T-Mobile của em. Hôm trước em nhớ có đọc trên diễn đàn là muốn đổi về Winmo phải tháo nắp pin ra chọt vô cái lỗ gì phía sau ấy.:(. Mà bi giờ em kiếm lại cái topic ấy mà không có. Mong các bác giúp em. Thank các bác. Chúc mọi người đón tết Tân Mão vui vẻ. Mod ơi nếu bài em post có sai chỗ hay có lỗi gì mong Mod đừng xóa nhé. Cám ơn Mod.:D:D

clarkht

Chào mọi người. Như tiêu đề của em, em nhờ các bác chỉ em cách cài lại Winmo cho con HD2 T-Mobile của em. Hôm trước em nhớ có đọc trên diễn đàn là muốn đổi về Winmo phải tháo nắp pin ra chọt vô cái lỗ gì phía sau ấy.:(. Mà bi giờ em kiếm lại cái topic ấy mà không có. Mong các bác giúp em. Thank các bác. Chúc mọi người đón tết Tân Mão vui vẻ. Mod ơi nếu bài em post có sai chỗ hay có lỗi gì mong Mod đừng xóa nhé. Cám ơn Mod.:D:D

chọt vào lỗ gì đó của bạn chỉ là reset thôi, còn quay về wm thì bạn tắt máy, cho về bootloader bằng cách giữ phím volume down và nút tắt máy, nó hiện ra màn hình bootloader thì tiến hành up rom như bình thường