• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NAND ANDROID TRÊN HD2 - THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN

tretoday85

chỉ giúp mình với nhé máy mình là hd2 thường cài android nand của DHD {dft} chạy ổn định không vấn đề gì cả mình chỉ lăn tăn mỗi một điều là bộ nhớ trong cua nó ít quá{khoang30 -45mb ram thì nhiều free 260 mb} không cài được nhiều phần mềm mình đã remove ra thẻ nhớ vấn không ăn thua vậy có cách nào cài toàn bộ lên thẻ nhớ không hoặc làm thế nào để bộ nhớ nhiều hơn hay bản rom NAND nào ổn định các bạn mách giúp mình với nhé

tuaneti

chỉ giúp mình với nhé máy mình là hd2 thường cài android nand của DHD {dft} chạy ổn định không vấn đề gì cả mình chỉ lăn tăn mỗi một điều là bộ nhớ trong cua nó ít quá{khoang30 -45mb ram thì nhiều free 260 mb} không cài được nhiều phần mềm mình đã remove ra thẻ nhớ vấn không ăn thua vậy có cách nào cài toàn bộ lên thẻ nhớ không hoặc làm thế nào để bộ nhớ nhiều hơn hay bản rom NAND nào ổn định các bạn mách giúp mình với nhé

HD2 thường thì nên phân vùng EXT để tăng bộ nhớ cài ứng dụng, Khi EXT bạn muốn cho nó bao nhiêu dung lượng thì bao tùy thích và tùy vào thẻ nhớ nhiều hay ít, Bạn có thể tham khảo TẠI ĐÂY để hiểu rõ hơn, và giờ không cần làm phức tạp như thế nữa mà chỉ cần dùng Recovery phân vùng là ok, Nhớ copy hết dữ liệu ở thẻ ra không đi bằng sạch !

tretoday85

"và giờ không cần làm phứctạp như thế nữa mà chỉ cần dùng Recovery phân vùng là ok, Nhớ copy hết dữ liệu ở thẻ ra không đi bằng sạch ! " là như nào bạn chỉ rõ giup mình nhé

"và giờ không cần làm phứctạp như thế nữa mà chỉ cần dùng Recovery phân vùng là ok, Nhớ copy hết dữ liệu ở thẻ ra không đi bằng sạch ! " là như nào bạn chỉ rõ giup mình nhé
Bạn vào Menu của Recovery chọn Advance/Patition SD, chọn 1024M (hay 2048M), chọn swap là 0M là được... Chú ý khi phân vùng nó sẽ format thẻ nhớ của bạn nhé.

tretoday85

thực lòng ngại quá hỏi bạn hơi nhiều mình vẫn không rõ vào menu của recovery như nào hay phải cài đặt như nào và như này mình dung MiniTool Partition Wizard Home Edition thì phân vùng được nhưng cho vào máy hd2 và cài phần mềm từ market thì nó vẫn nhảy vào máy không vào thẻ nản thế không biết bạn vui lòng chỉ dẫn tận tình cho mình được chứ thật phiền bạn quá mình cài link2sd khi bật lên thì hiện bảng thông báo "link2sd could not again root access iff you have root access make sure you respond allow to superuser prompt" đấy bạn chỉ giúp với

tuaneti

thực lòng ngại quá hỏi bạn hơi nhiều mình vẫn không rõ vào menu của recovery như nào hay phải cài đặt như nào và như này mình dung MiniTool Partition Wizard Home Edition thì phân vùng được nhưng cho vào máy hd2 và cài phần mềm từ market thì nó vẫn nhảy vào máy không vào thẻ nản thế không biết bạn vui lòng chỉ dẫn tận tình cho mình được chứ thật phiền bạn quá mình cài link2sd khi bật lên thì hiện bảng thông báo "link2sd could not again root access iff you have root access make sure you respond allow to superuser prompt" đấy bạn chỉ giúp với

Thế bạn up Rom bằng cái gì vậy? Bằng DAF trên máy tính àh? Nếu bạn up Rom qua thẻ nhớ thì chắc chắn bạn sẽ biết Recovery nó là cái gì chứ, Giờ có mấy ai up bằng DAF và có nhiều Rom hỗ trợ DAF nữa đâu, Bạn qua đây sẽ hiểu rõ hơn về Recovery

tretoday85

thanks mình đã up rom bằng thẻ nhớ rồi đã phân vùng thẻ rồi đã chuyển phần mềm sang thẻ được rồi dùng link2sd chỉ cái là phải cài vào máy rồi mới chuyển qua thẻ ý mình muốn là cài trực tiếp vào thẻ luôn không vào máy có được không vì khi chay link2sd chuyển pm nào nặng thi như bị treo mình phải reset lai hd2 hiện giờ mình đang chạy rom {a66_HD2_MIUI_1.2.11_ENG_v2a.zip} giao diện xấu òm muốn up theme như của DHD mà tìm chảng thấy ở đâu nói chung mình thanks các bạn nhiều

spy2212

HD2 T-Mobile bị treo

Mình mới xài android. Có con HD2 T-M đang chạy android 2.2.1,từ lúc mua máy thì đã cài sẵn vậy nên mình k up rom lại (vì cũng chưa có kinh nghiệm up)
Máy mình hổm rày chơi 1 số game phải thao tác nhiều trên màn hình cảm ứng (VD như Guerilla Bob,phải vừa chạy,vừa bắn) thì lâu lâu nó hay bị treo (game vẫn chạy,vd như đang di chuyển tới thì nó vẫn di chuyển tiếp,vẫn có nhạc...nhưng k thao tác đc,cũng k bấm phím cứng được lun),phải tháo pin khởi động lại...:(
Cho mình hỏi các bro nào có kinh nghiệm...như vậy là bị lỗi về phần mềm(lỗi rom,lỗi game)..hay là bị về phần cứng vậy?~X(~X(

Mình mới xài android. Có con HD2 T-M đang chạy android 2.2.1,từ lúc mua máy thì đã cài sẵn vậy nên mình k up rom lại (vì cũng chưa có kinh nghiệm up)
Máy mình hổm rày chơi 1 số game phải thao tác nhiều trên màn hình cảm ứng (VD như Guerilla Bob,phải vừa chạy,vừa bắn) thì lâu lâu nó hay bị treo (game vẫn chạy,vd như đang di chuyển tới thì nó vẫn di chuyển tiếp,vẫn có nhạc...nhưng k thao tác đc,cũng k bấm phím cứng được lun),phải tháo pin khởi động lại...:(
Cho mình hỏi các bro nào có kinh nghiệm...như vậy là bị lỗi về phần mềm(lỗi rom,lỗi game)..hay là bị về phần cứng vậy?~X(~X(
Có thể bản rom bạn dùng lâu ngày sẽ có nhiều PM chạy ngầm, có nhiều rác và sinh ra lỗi. Bạn vào Settings/SD & phone storage/Factory data reset để khôi phục lại hay úp lại rom khác.

tretoday85

mấy bạn cho mình hỏi làm sao để cho cái curen widget hiện ra ngoài lock screen nhỉ hoặc xem mA dòng chờ như nào mình chẳng biết

vanthai1592

binht611

em hôm nọ cũng cài thử bản này, chơi hẳn loại 2end, dùng swap partition. Trưa cài, tối về máy đơ đơ, khởi động lại thế là đi mất toàn bộ dữ liệu trên cái thẻ 16G. Tức điên người, dùng đủ phần mềm khôi phục dữ liệu mà không khôi phục lại được X-(X-(X-(X-(X-(X-(

tult1990

Thế bạn flash lại bản Stock ROM Android 2.2 froyo đi,lên mạng download về,sau đấy cắm thẻ nhớ vào,thử xem máy kết nối USB được không,nêu không thì hỏng chỗ lắp thẻ nhớ của máy rồi đấy:)

kedo_kato

mình dùng bản MIUI v26 của bác langthang. sao mình ko vừa sạc vừa chơi game đc nhỉ, cắm sạc lúc ko chơi game thì đc, vào game thì đèn đỏ vẫn sáng mà pin ko vào tý nào hết. ai biết cách xử lý giúp mình với. thanks

mình dùng bản MIUI v26 của bác langthang. sao mình ko vừa sạc vừa chơi game đc nhỉ, cắm sạc lúc ko chơi game thì đc, vào game thì đèn đỏ vẫn sáng mà pin ko vào tý nào hết. ai biết cách xử lý giúp mình với. thanks
Máy tiêu tốn năng lượng nhất là khi chơi game (nhất là đối với các game nặng) nên dòng tiêu hao >= dòng nạp vào thì pin không nên là đúng thôi. Mà bạn làm thế thường xuyên sẽ nhanh bị chai pin và hại máy.