• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NAND ANDROID TRÊN HD2 - THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN

kheengls

các bạn giúp mình với, chẳng là mình táy máy định con hd2 của mình ( bản thường) để cài đặt sang HDH android nên mình đã tìm hiểu trên mạng và làm theo. nhưng mỗi lần room thì máy lạ khởi động lại và hiện lên chữ HTC màu xanh và màn hình màu trắng. máy cứ đơ vậy luôn. mình đã xoá hết HDH winmobile 6.5 di hết rồi. bây giờ máy mình như cục gạch vậy. Các bạn giúp mình ( cách cài cụ thể cho HDH andoroid và winmobilw 6.5) nhà mình tận Cao bằng mà ở trên này đi các hiệu ko ai cài được. rất chân thành cảm ơn các bạn

tinhbana

mình cũng làm nguyên như vậy như không hiểu sao máy không room được, mà chỉ hiện chữ HTC lên thôi.

Mình cũng giống như bạn vậy, chắc bạn cài mấy bản rom Sense phải không. Bạn thử cài các bản Muiu thử xem, mình cài được Muiu, còn Sense thì khởi động chỉ lên htc rồi đứng im

kheengls

Mình cũng giống như bạn vậy, chắc bạn cài mấy bản rom Sense phải không. Bạn thử cài các bản Muiu thử xem, mình cài được Muiu, còn Sense thì khởi động chỉ lên htc rồi đứng im
cho mình hỏi download bản muiu ở đâu vậy bạn

kheengls

mình cũng mới dung nên gà lắm, bạn đã cài rồi bạn chỉ giúp minh được không

kheengls

mình cài MAGLDR bản 1.10 1.11 và 1.13 nhưng no chỉ hiện lên chữ HTC, bạn bít bản nào tốt không cho minh thử
mình cài HSPL 2.08 vào rùi, mình cài tiếp MAGLDR nhưng khi máy khởi động lại thì chỉ hiện len dòng chữ HTC thôi, bạn biết các nào chỉ mình với. cảm ơn bạn rất nhiều

kimazure

mình cài HSPL 2.08 vào rùi, mình cài tiếp MAGLDR nhưng khi máy khởi động lại thì chỉ hiện len dòng chữ HTC thôi, bạn biết các nào chỉ mình với. cảm ơn bạn rất nhiều
Thì tất nhiên rồi,bạn mới cài MAGLDR chứ có rom riếc j đâu mà bảo nó chạy??bạn down bản rom nào đấy trong diễn đàn về và cài lên.Trong các topic về rom,tác giả có hướng dẫn cách cài cụ thể luôn đấy!

kheengls

Thì tất nhiên rồi,bạn mới cài MAGLDR chứ có rom riếc j đâu mà bảo nó chạy??bạn down bản rom nào đấy trong diễn đàn về và cài lên.Trong các topic về rom,tác giả có hướng dẫn cách cài cụ thể luôn đấy!
ý mình là cài xong MAGLDR rồi nhưng khi khởi động lại màn hình chỉ hiện lên chữ HTC thôi, không vào được menu của MAGLDR đâu bạn à. nếu vào được menu thì minh đã cài được tiếp

kimazure

ý mình là cài xong MAGLDR rồi nhưng khi khởi động lại màn hình chỉ hiện lên chữ HTC thôi, không vào được menu của MAGLDR đâu bạn à. nếu vào được menu thì minh đã cài được tiếp
bạn bấm khởi động và giữ chặt nút power để vào menu MAGLDR nhé,nếu vẫn ko được thì task29 đi rồi cài lại xem sao

kheengls

mình dùng HTC HD2 sense T8585 bạn à, máy thường thôi

amokachi81

mình dùng hd2 leo chạy android không cài HSPL vậy dùng máy có sao không? Có thể quay về win hoặc up bản android khác không?

kimazure

mình dùng hd2 leo chạy android không cài HSPL vậy dùng máy có sao không? Có thể quay về win hoặc up bản android khác không?
ko HSPL chắc chỉ có chạy Android trên thẻ thôi!
Bây h việc chạy Android rồi thay bản khác hoặc về Wm dễ như ăn kẹo thôi chứ j đâu mà bạn ngại!

amokachi81

em ra quán cài nandroid bản 2.2. về nghịch đưa máy về cái vạch 3 màu gì đó thấy ghi là SPL 2.08.... em gà quá lên đây hỏi các cao thủ đại nội để nghịch cho yên tâm.:ar!

kheengls

Leo EU hay Tmous j cũng như nhau thôi,khác mỗi bộ nhớ rom thôi!

mình làm cả chiều nay rồi vẫn không được bạn à. toàn hiện chữ htc lên thôi không vào menu được nản quá. bạn thử xem còn cách nào không chỉ cho mình với