• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NAND ANDROID TRÊN HD2 - THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN

kedo_kato

mình có down bản rom trong topic của bác langthang, down về chỉ có 1 file zip, mà mình đọc topic hướng dẫn up rom
Khi up rom zip trên thẻ nhớ các bạn copy 02 file: initrd.gz&Zimage và rom.zip đưa vào thư mục gốc của thẻ kế đó chạy tool partition để hỗ trợ rom NAND có chức năng A2SD. Sau khi cài xong MAGLDR thì các bạn chọn hàng số 1 (boot AD SD) rồi tiếp tục up theo hướng dẫn cho đến lúc xong.
. còn đọc bên hướng dẫn up nand android ngắn và đủ thì ko có kĩ như vậy. máy mình trước là chạy wp7, mình tháo thẻ nhớ ra và dùng sdformatter để format rồi, nhưng ko dám up vì đọc hướng dẫn thấy lung tung quá, còn về vấn đề thẻ nhớ, có nhất thiết là phải chia patition ko. mình còn gà mong đc giúp đỡ. thanks

tuaneti

mình có down bản rom trong topic của bác langthang, down về chỉ có 1 file zip, mà mình đọc topic hướng dẫn up rom . còn đọc bên hướng dẫn up nand android ngắn và đủ thì ko có kĩ như vậy. máy mình trước là chạy wp7, mình tháo thẻ nhớ ra và dùng sdformatter để format rồi, nhưng ko dám up vì đọc hướng dẫn thấy lung tung quá, còn về vấn đề thẻ nhớ, có nhất thiết là phải chia patition ko. mình còn gà mong đc giúp đỡ. thanks

Không cần thiết phải chia phân vùng nếu máy bạn là T-Mo, Còn là HD2 thường thì nên chia vì cài xong Rom dung lượng để cài ứng dụng hơi thấp nếu bạn cài nhiều là không đủ, Nhưng bạn vẫn có thể sử dụng cách Move app to SD ngay sau khi cài ứng dụng đó cũng giúp bạn cài được nhiều apps hơn, Trong Topic Android - HD2 có đủ cả mọi thứ bạn cần cái nào thì làm cái đó nhé, Dùng CÁI NÀY cho dễ ở một số bước , Chúc thành công !

tuuquy

Các bác cho em hỏi: Trước đây em cài Android trên SD và dùng Titanium backup lại các app+sys. Bây giờ em chuyển sang ROM trên NAND, thẻ SD đã partition 1G Ext theo hướng dẫn. Vậy khi em restore lại các app thì nó có tự move vào trong phân vùng Ext đã tạo không ạ? Hay là nó cho vào bộ nhớ máy?

leehuynbin

Các bác xem dùm e con hd2 của e bị làm sao?
Máy của e bây giờ ở bootloader cắm cable vào nó nhận là usb, nhưng mà ko flash được, nó toàn báo cannot connect ='=, thấy trong device manager vẫn nhận driver là HTC Sync rồi.
Mà e tháo cáp ra nó cũng ko thèm trở lại thành serial, ko biết có phải nó bị đơ ko?
Bác nào có cao kiến gì chỉ e cái?
À e dùng task29 để format sạch ROM nên chỉ còn HSPL thôi ạ
Thanks các bác trước!

Các bác cho em hỏi: Trước đây em cài Android trên SD và dùng Titanium backup lại các app+sys. Bây giờ em chuyển sang ROM trên NAND, thẻ SD đã partition 1G Ext theo hướng dẫn. Vậy khi em restore lại các app thì nó có tự move vào trong phân vùng Ext đã tạo không ạ? Hay là nó cho vào bộ nhớ máy?
Khả năng không thể Restore được đâu bạn.

Các bác xem dùm e con hd2 của e bị làm sao?
Máy của e bây giờ ở bootloader cắm cable vào nó nhận là usb, nhưng mà ko flash được, nó toàn báo cannot connect ='=, thấy trong device manager vẫn nhận driver là HTC Sync rồi.
Mà e tháo cáp ra nó cũng ko thèm trở lại thành serial, ko biết có phải nó bị đơ ko?
Bác nào có cao kiến gì chỉ e cái?
À e dùng task29 để format sạch ROM nên chỉ còn HSPL thôi ạ
Thanks các bác trước!
Bạn úp rom qua thẻ nhớ xem sao.

tuuquy

Cho em hỏi, sau khi install ROM từ file zip xong thì mình có thể xoá file ROM zip trên thẻ đi được phải không ạ?

tuaneti

Cho em hỏi, sau khi install ROM từ file zip xong thì mình có thể xoá file ROM zip trên thẻ đi được phải không ạ?

Đó là điều tất nhiên rùi. " Xóa sạch dấu vết " Không để lại gì tại hiện trường mà bất lợi cho ta nhé !:))

Xóa tốt, nhưng xóa làm gì vì khi nào rom bị lỗi ta có thể flash lại luôn...:D

Đó là điều tất nhiên rùi. " Xóa sạch dấu vết " Không để lại gì tại hiện trường mà bất lợi cho ta nhé !:))
Có gì "mờ ám" ở đây vậy nhỉ????>:)

nhan_bksg

màn hình cảm ứng máy em bị đơ rồi ko dùng cảm ứng được nữa,bây giờ em phải làm sao đây.huuuuuuu help

nhan_bksg

em đem ra chổ bảo hành rồi,em cũng up lại rom rồi,ma rom ship là gì vậy anh,em cũng tham khoả nhìu rồi,nó bảo la do sử dủng nút power để khoá máy nhìu nên bị vậy,mà task 29 làm gì vậy anh.

tuuquy

Khả năng sẽ Restore vào bộ nhớ trong thôi bạn ạ...
Thế thì có lẽ em phải fresh install app lại để nó tự cài vào EXT, rồi restore data của app bằng TB thôi bác nhỉ? Không giờ bộ nhớ trong của em còn ít quá, có 50MB thôi.

minnhnghe9977

Tôi cũng đang dung LEO và muốn các bạn chị chỗ , của hàng nào (ở HN) cài Android với. Rất cảm ơn các bạn.

tung0904745030

em mới cài bản rom 6.5 bên xda .

lúc đầu khởi động lên đầu tiên là chữ htc sau khi cài cái rom kia thế là nó thay luôn cái màn hình khởi động của em.

cài bản cm7 v15 của bác langthang262 mà vẫn bị

ai giúp em với .

cái màn hình mà bật máy lên nhìn thấy đầu tiên ý ạ , thứ tự là nó hiện ra trước sau rồi đến gogogo của MGL chứ không phải màn hình về mãi sau đâu ạ .

tuaneti

em mới cài bản rom 6.5 bên xda .

lúc đầu khởi động lên đầu tiên là chữ htc sau khi cài cái rom kia thế là nó thay luôn cái màn hình khởi động của em.

cài bản cm7 v15 của bác langthang262 mà vẫn bị

ai giúp em với .

cái màn hình mà bật máy lên nhìn thấy đầu tiên ý ạ , thứ tự là nó hiện ra trước sau rồi đến gogogo của MGL chứ không phải màn hình về mãi sau đâu ạ .

Bác này hài nhỉ, Mọi logo khởi động đều có thể thay đổi theo ý muốn của tác giả Cook Rom, Kể cả chữ Stic Toghether bản TMoUS cũng có thể thay đổi được luôn, Bác không nên thắc mắc cái này làm gì vì nó không ảnh huởng gì cả, Nếu bác muốn có thể thay đổi theo ý của Bác được !