• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NAND ANDROID TRÊN HD2 - THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN

em mới cài bản rom 6.5 bên xda .

lúc đầu khởi động lên đầu tiên là chữ htc sau khi cài cái rom kia thế là nó thay luôn cái màn hình khởi động của em.

cài bản cm7 v15 của bác langthang262 mà vẫn bị

ai giúp em với .

cái màn hình mà bật máy lên nhìn thấy đầu tiên ý ạ , thứ tự là nó hiện ra trước sau rồi đến gogogo của MGL chứ không phải màn hình về mãi sau đâu ạ .
Thích hình gì thì đưa ảnh đó cho mình để mình làm cho, độ phân giải WVGA 480x800 nhé. Đơn giản ý mà.

Ví dụ như hình này, bạn nào thích thì tải tại đây, úp như úp rom WM.

lebonghoatan

các bác cho em hỏi trong Android thì xem flash size trong phần nào vây? hay là để phân biệt Hd2 thường và T-mobile thì làm sao?
Tks all

các bác cho em hỏi trong Android thì xem flash size trong phần nào vây? hay là để phân biệt Hd2 thường và T-mobile thì làm sao?
Tks all
Phân biệt giữa HD2 thường và HD2 TMOUS có nhiều cách không nhất thiết phải xem dung lượng ROM trong máy:

1. Máy HD2 TMOUS có logo T-Mobile trên đỉnh máy.
2. Tháo nắp pin ra bạn sẽ thấy HD2 thường có nút Reset màu đỏ, còn HD2 TMOUS là màu vàng.
3. Hai phím cứng EndCall và Call ở HD2 TMOUS có màu đỏ và xanh lục, HD2 thường màu trắng.

Về câu hỏi của bạn thì bạn có thể vào trong Settings/SD & phone storage để xem nhé.

millenary

máy hd2 EU của em, dang xài adroid. có hiện tượng kì cục là khi xạc, nó hay ngủ luôn. bấm power ko len, ma phải rút pin ra khởi động lại. ko biết cách nào khác phục cả. ai biết xin vui lòng giúp em với

máy hd2 EU của em, dang xài adroid. có hiện tượng kì cục là khi xạc, nó hay ngủ luôn. bấm power ko len, ma phải rút pin ra khởi động lại. ko biết cách nào khác phục cả. ai biết xin vui lòng giúp em với
Mình chưa gặp trường hợp nào như vậy cả? Có thể do bản rom bạn đang dùng. Flash thử bản khác coi sao nhé.

heobanhki

lúc trước mình cũng hay bị. lúc trước đang sài máy báo 80% úp rom xom mở kg lên, có khi tháo pin lắp lại cũng kg lên, cắm cáp+pin-> lên nhưng rút cáp ra máy tắt. Thay pin khác vào máy lên bình thường. Kết luận máy báo pin ảo. kg lên là do hết pin.
Cũng có bản rom máy mình kg sạc được, cắm sạc cái leb chớp xanh-đỏ liên tục, kg để ý thì để nguyên đêm sáng mở máy kg lên :))
mình nghĩ do bản rom thôi, có bản bị bản kg.
Giờ khỏe rồi, khỏi lăn tăn mấy vụ này, chia tay hết 2 em HD2 rồi rướt em dell 5 android chánh hiệu sài sướng rần rần :))

Chỉnh sửa cuối:

tuaneti

Thẻ nhớ đã phân vùng, bây giờ làm sao để trở về như cũ?

Dùng Phần mềm SD Formatter để Format hoặc MiniTool Partition Wizard Home Edition delete hết những phân vùng Ext đi rồi create thành một phân vùng duy nhất !
P/S : Cũng là một câu hỏi nhưng Bạn nên hỏi sao cho nhiều ng muốn trả lời giúp bạn nhất. Thanks !

hunghm87

Có ai biết làm cách nào để lúc quay phim xong xem lại không bị rè tiếng không, quay thì âm thanh bình thường mà xem lại thì lạo xạo điếc hết lỗ tai đã thế âm thanh chính không nghe được@@!

tuaneti

Có ai biết làm cách nào để lúc quay phim xong xem lại không bị rè tiếng không, quay thì âm thanh bình thường mà xem lại thì lạo xạo điếc hết lỗ tai đã thế âm thanh chính không nghe được@@!

Tham khảo Ở ĐÂY Nhớ đọc hết cả Box vì không phải ai cũng giông ai !

hunghm87

Tham khảo Ở ĐÂY Nhớ đọc hết cả Box vì không phải ai cũng giông ai !
Mình đọc rồi, và mình cũng đã cả hỏi bác "gù gồ" rồi nhưng vẫn phải là cái mình bị, cái bác chỉ trên chỉ là bị rè míc, míc mình chả rè gì cả vấn đề chỉ lúc quay video thôi, nó lạo xạo rất khó chịu mặc dù ngồi trong phòng kín mà không có âm thanh gì! Dẫu sao cũng thank bác!

langthang262

Mình đọc rồi, và mình cũng đã cả hỏi bác "gù gồ" rồi nhưng vẫn phải là cái mình bị, cái bác chỉ trên chỉ là bị rè míc, míc mình chả rè gì cả vấn đề chỉ lúc quay video thôi, nó lạo xạo rất khó chịu mặc dù ngồi trong phòng kín mà không có âm thanh gì! Dẫu sao cũng thank bác!
Bạn đang dùng bản ROM nào

lebonghoatan

mình đang tính mua HD2, nhưng vẫn băn khoăn giữa bản thường và Tmous.

Mình dc biết là Tmo chỉ hơn mỗi cái Rom 1G thôi còn lại giống nhau hết phải ko các bác?
như vậy khi chạy Android có mượt hơn bản thường ko ạ, chơi game, lướt web có nhanh và đỡ bị giật hơn ko ạ?

Với lại hiện giờ các bản Rom đều hỗ trợ cả Tmo và thường? Hay là Tmo có kén Rom hay em nghe nói up Rom hay bị die phải ko ạ?

Tks all

Chỉnh sửa cuối:
mình đang tính mua HD2, nhưng vẫn băn khoăn giữa bản thường và Tmous.

Mình dc biết là Tmo chỉ hơn mỗi cái Rom 1G thôi còn lại giống nhau hết phải ko các bác?
như vậy khi chạy Android có mượt hơn bản thường ko ạ, chơi game, lướt web có nhanh và đỡ bị giật hơn ko ạ?

Với lại hiện giờ các bản Rom đều hỗ trợ cả Tmo và thường? Hay là Tmo có kén Rom hay em nghe nói up Rom hay bị die phải ko ạ?

Tks all
Theo mình bạn nên mua TMOUS sẽ hay hơn đấy. Về rom Android thì TMOUS úp được cả bản rom dành cho bản thường bạn ạ. Còn về die hay không cũng tùy vào độ vọc của bạn lẫn có tham khảo kỹ không thôi.