• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NAND ANDROID TRÊN HD2 - THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN

alanlee

e đã thử rồi mà ko dc, hình ảnh vẫn xoay dc nhưng vào Need for speed là nó cứ tự đâm đầu vào 2 bên tường à :(

cài lại rom khác vẫn bị bác ơi, hu hu ai giúp e với :( , bây giờ nó đơ luôn. ko xoay hình ảnh dc nữa :(.

Bác thử các app khác xem, biết đâu chỉ mình em NFS :-?

Không thì quay về WM thử xem, biết đâu good luck 4 U :D

jaso

Member
nếu cài lại rom khác vẫn bị thì thử cài lại nfs hoặc đưa về lại wm thử xem.

hatnaf

Cài lại WM rồi chỉnh G-Sensor lại đi!

hi vọng dc, giờ fix theo bác dũng nó tự xoay hình ảnh dc rồi nhưng vào NFS thì ko điều khiển dc . nó cứ tự đâm đầu vào tường . nản quá đi mất

maximum

máy mình bây h cạn pin quá ko đủ để chạy vào HDH nên nằm đắp chiếu ko sac dc bực wa, MagLDR 1.13 vẫn ko khác phục dc vấn đề này

manhktqd

Active Member
máy mình bây h cạn pin quá ko đủ để chạy vào HDH nên nằm đắp chiếu ko sac dc bực wa, MagLDR 1.13 vẫn ko khác phục dc vấn đề này
Mua 1 cái sạc đa năng về, cắm pin vào 15 phút rồi bỏ ra cho vào máy, bật máy lên rồi sạc tiếp. Nếu tiếc tiền thì ra ngoài hàng bảo người ta sạc hộ cho, mất 3.000 là cùng. Để HD2 đắp chiếu thì uổng quá.

maximum

thử rồi sạc đa năng nguồn chỉ 200ma thôi nên ko thể sạc dc vừa phải mang ra hàng kich rồi

máy mình đang chạy wp7, bây giờ muốn up nand android có cần đưa về wm 6.5 ko?
Khỏi cần, nếu bạn cài bản MAGLDR thì bạn chỉ cần vào menu MAGLDR chọn 5 USB Flasher rồi cài Recovery thôi, còn nếu cài cLK thì bạn Task29 sau đó cài cLK Recovery là được...

ToraiKnight

Cho mình hỏi, máy mình cài rom có HTC Sense, vô messenger nhắn tin nhưng các tin gửi và nhận nó lại không hiển thị theo đúng thời gian - giữa các tin xen kẽ nhau, mà lại hiển thị tùm lum không theo trật tự nào hết, làm sao chỉnh lại bt?
Edit: Để ý thời gian mỗi tin, phát hiện ra lúc mình gửi thì hiện thị đúng thời gian cài đặt máy, còn lúc nhận thì thời gian trễ khoảng 4', vậy là sao?

Chỉnh sửa cuối:

kedo_kato

Khỏi cần, nếu bạn cài bản MAGLDR thì bạn chỉ cần vào menu MAGLDR chọn 5 USB Flasher rồi cài Recovery thôi, còn nếu cài cLK thì bạn Task29 sau đó cài cLK Recovery là được...

vậy bây giờ muốn vào menu MAGLDR thì vào như thế nào, vì khởi động lên nó đếm 1234 rồi vào luôn. rồi topic của bác boyppc có phải là các bản rom nand android ko? http://www.pdaviet.net/showthread.php?144326-BOYPPC-HTC-HD2-ANDROID-SERIES-(Sense-CM7-MIUI)
và mình vào thử 1 link thì thấy 6 link nữa, vậy nên down cái nào hay là down hết 6 cái. http://uploaded.to/folder/pgibab
thanks

vậy bây giờ muốn vào menu MAGLDR thì vào như thế nào, vì khởi động lên nó đếm 1234 rồi vào luôn. rồi topic của bác boyppc có phải là các bản rom nand android ko? http://www.pdaviet.net/showthread.php?144326-BOYPPC-HTC-HD2-ANDROID-SERIES-(Sense-CM7-MIUI)
và mình vào thử 1 link thì thấy 6 link nữa, vậy nên down cái nào hay là down hết 6 cái. http://uploaded.to/folder/pgibab
thanks
Bạn tắt máy hoàn toàn sau đó nhấn và giữ phím Power là sẽ vào Menu MAGLDR. Còn về các bản rom thì bạn chọn các bản có chữ MAGLDR hay CWM nhé và đều là rom Nand Android...

kedo_kato

vậy trong topic của bác boyppc thì rom nào là rom nand android ? mình ko thấy chữ MAGLDR hay CWM gì hết.

langthang262

vậy trong topic của bác boyppc thì rom nào là rom nand android ? mình ko thấy chữ MAGLDR hay CWM gì hết.
ROM nào cũng là NAND android cả nhé, chủ yếu là các bản MAGLDR, còn bản nào cLK thì tác giả sẽ chú thích rõ

sheva2202

rom nào cũng là android hết đó bạn. Bạn đọc kĩ lại chứ bác ấy có ghi cái nào là magldr cái nào là clk hết đó bạn

WayDau

HTC HD2 2.3.5 lỗi

con HD2 thường của em đang chạy ROM 2.3.5.. lâu lâu nó lại bị lỗi "device loading".... nặng hơn nữa là lâu lâu tự khởi động lại... cái này do bản ROM hay sao vậy mấy Bro......Với lại cho e hỏi máy em đầy chương trình em mún xóa tận gốc 1 cái game lun là delete cho nó dzô thùng rác trên màn hình hả mấy anh... TKS

langthang262

Bạn dùng bản ROM nào thì vào Topic đó hỏi nhé, hoặc nâng cấp lên bản mới hơn.
Chú ý không lập topic chỉ để hỏi 1 vấn đề như thế này

kedo_kato

bạn langthang có thể up rom lên trang mediafie đc ko, chứ link hotfile với upload của bạn mình down ko nổi. toàn là dưới 10kb ko àh :(

sheva2202

bạn langthang có thể up rom lên trang mediafie đc ko, chứ link hotfile với upload của bạn mình down ko nổi. toàn là dưới 10kb ko àh :(
bạn chịu khó đọc dưới vài topic sẽ thấy cách down nhanh. Up lên mediafire có tính phí bạn à

tuaneti

bạn chịu khó đọc dưới vài topic sẽ thấy cách down nhanh. Up lên mediafire có tính phí bạn à

Mediafire không tính phí nhưng những bản Rom này còn Share cho ng nước ngoài nữa nên không thể để lên những Sever miễn phí hoàn toàn một cách tuỳ tiện được !