• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NAND ANDROID TRÊN HD2 - THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN

langthang262

em dùng con HD2, lúc trước cài coredroid 1.6, máy chạy hơi giựt giựt... em mới cài lại BOYPPC-SHIFTPDA_GINGER 2.3.4-Sense.s V28 bản clean. đã wipeall, tạo partition 1024 MB trên sd card. nhưg sau khi cài xog, chưa cài thêm được j`, vào settings> storage, thấy phần Internal Storage, total space đc có 11,25 MB, available space còn có 200 KB, máy báo low on space trên notification bar, dùg My Phone Explorer để cài phần mềm, đều bị báo thiếu bộ nhớ. ai giúp với. sao tự dưng lại ít dung lượng thế nhỉ?

Bạn kiểm tra và cài lại recovery theo đúng dung lượng yêu cầu của bản Rom là okie nhé

là sao hả bác??? ai hướng dẫn em vụ này vs... yahoo e nè! gaheh3_mr.pr0_bigmn
Bạn cài lại Recovery thôi mà. VD bản rom yêu cầu Recovery 150M chẳng hạn thì bạn flash Recovery 180M cho "thừa" còn hơn, đỡ bị lỗi...

gakek3

bác hướg dẫn e làm ntn đc ko. e gà mờ quá @@

P/s: àk, tức là trong file flash.cfg có dòng system ya 127M thì đổi thành khoảng 200-300 phải ko

mình dùng Rom MAGLDR 1.13
Vậy bạn vào Menu MAGLDR, chọn mục 5 USB Flasher, cắm cable kết nối với PC khi nào hiện chữ wait USB...USB thì chạy file DAF.exe trong bộ Recovery nhé... Nhó chỉnh file flash.cfg (mở bằng Notepad) ở dòng system ya dung lượng CWM muốn flash nhé...

vietbbc

cần giúp cài drive cho hd2

xin chào các bạn
khi mình cắm hd2 vào máy tính xách tay định cài rom nhưng máy nó ko nhận usb nên mình ko cài được. mình biết là máy mình thiếu drive nhưnh ko biết là drive nào xin các bạn nào rành máy có thể chỉ mình ko
thanks=D>

thanhhdung78

Lên google..search..Active sync..chạy cài đặt xong..vào setting connection..bỏ dấu chọn ở allow usb đi..vậy là có thể bắt đầu up rom được rồi.

xin chào các bạn
khi mình cắm hd2 vào máy tính xách tay định cài rom nhưng máy nó ko nhận usb nên mình ko cài được. mình biết là máy mình thiếu drive nhưnh ko biết là drive nào xin các bạn nào rành máy có thể chỉ mình ko
thanks=D>
Bạn phải cài ActiveSync (với XP SP2 trở lên) hay Mobile Device Center (với Vista & 7) và Net CF v4.0...

nluan001

Cho mình hỏi là có bản ROM nào chạy MIUI mà sử dụng camera như bản design HD ko? Tại mình thấy MIUI chạy mượt nhưng mà camera chụp hình ko đẹp như mấy bản design HD.

bugartiveron

máy em dạo này bị hiện tượng là k up room được.cứ khi install thì nó chỉ chạy khoảng 10s rồi finish luôn.tất cả các bản rôm dều bị vậy.liệu có phải bị hỏng main k bác

sheva2202

máy em dạo này bị hiện tượng là k up room được.cứ khi install thì nó chỉ chạy khoảng 10s rồi finish luôn.tất cả các bản rôm dều bị vậy.liệu có phải bị hỏng main k bác
ko vào đc rom luôn hở bác??

chungtinh8898

máy em HD2 sao em up lên android chạy tới lúc khởi động lại màn hình chi thấy chữ HTC rồi đứng luôn vậy mấy bác

tuaneti

máy em HD2 sao em up lên android chạy tới lúc khởi động lại màn hình chi thấy chữ HTC rồi đứng luôn vậy mấy bác

Task29 lại cho ngon lành từ đầu, Bệnh treo đó thường có 2 nguyên nhân chính :
- Không Wipe Full mà chỉ Wipe cache + Dalvik, Nhớ Wipe Full cả trc và sau khi up Rom
- Patition system ya chưa đủ, Xem dung lượng system Rom bao nhiêu thì lấy số đó + thêm khoảng 10-20MB nữa. Cho hẳn 50MB cho hào phóng :D