• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NAND ANDROID TRÊN HD2 - THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN

langthang262

Các ACE cho mình hỏi với: Mình dùng HD2 512, đang chạy MIUI 2.3.4 Stable: 2.3.4a ở đây, và có 1 lỗi là không thể thay đổi themes, vậy ai biết xin chỉ giáo giúp mình với, cảm ơn ACE nhiều nhiều $$
Bản này cũ rồi (cách đây hơn 1 tháng) nên không tương thích với các theme chuẩn mới.
Bạn dùng winrar mởi file theme.mtz ra, nếu thấy trong đó toàn các thư mục thì dùng được, nếu đa số là các file thì không dùng được (icon ....)

ndg1010

Task29 xong thì không còn HĐH nữa nên bạn phải cài lại tất cả từ đầu...

e down bản mới của Task 29 rồi để vào ổ C theo đúng hướng dẫn, đưa máy về 3 màu, cắm cable kết nối PC nhưng không chạy được file *.exe của Task 29. không biết có phải thiếu file nào trong radio không bác? PC của e mới tậu nên những phần mềm up Room của WM 6.5 khôg có?Tks bác

tuaneti

e down bản mới của Task 29 rồi để vào ổ C theo đúng hướng dẫn, đưa máy về 3 màu, cắm cable kết nối PC nhưng không chạy được file *.exe của Task 29. không biết có phải thiếu file nào trong radio không bác? PC của e mới tậu nên những phần mềm up Room của WM 6.5 khôg có?Tks bác
Dùng HD2 Toolkit này cho dễ làm nhé. Cần mục nào thì dùng mục đấy. Mà khi ở bootloader cắm cáp vào trên đt có hiện chữ USB ko. Nếu ko thì phải cài Driver nhé. Winxp thì cài ActiveSync còn Win7 thì cài Mobile Device Centrer

Chỉnh sửa cuối:

zitzac

Cần hướng dẫn chi tiết up ROM cho HD2 từ 2.2 lên 2.3

chào các bác, hiện nay do xuất hiện nhiều rom android 2.3 cho hd2 mà e lại không biết up bằng cách nào, e có nghiên cứu bài viết của mấy a rồi mà vẫn chưa up được. E tải được rom NexusHD2-Gingerbread_V2.9_NAND_(Android-2.3.5) mà không biết up làm sao, do rom này là dạng file zip, khi giải nén xuất hiền 3 folder boot, system và meta-inf.Anh nào rành vụ này chỉ chi tiết giúp e với,e đã đọc nhiều hướng dẫn mà chưa tìm được hướng dẫn cụ thể.( cho e hỏi sao máy của e hd2 t-mobile android 2.2 mà sao chất lượng cuộc gọi nhỏ lắm, nghe không rõ, có ai bị giống e không).Mong các a e chỉ giáo sớm.:((

heobanhki

chào các bác, hiện nay do xuất hiện nhiều rom android 2.3 cho hd2 mà e lại không biết up bằng cách nào, e có nghiên cứu bài viết của mấy a rồi mà vẫn chưa up được. E tải được rom NexusHD2-Gingerbread_V2.9_NAND_(Android-2.3.5) mà không biết up làm sao, do rom này là dạng file zip, khi giải nén xuất hiền 3 folder boot, system và meta-inf.Anh nào rành vụ này chỉ chi tiết giúp e với,e đã đọc nhiều hướng dẫn mà chưa tìm được hướng dẫn cụ thể.( cho e hỏi sao máy của e hd2 t-mobile android 2.2 mà sao chất lượng cuộc gọi nhỏ lắm, nghe không rõ, có ai bị giống e không).Mong các a e chỉ giáo sớm.:((
Bạn cần up rom loại nào?
hiện tại có 3 cách up : cài CWR, cài bằng DAF, cài bằng CLK . rom cho từng loại khác nhau nên và cách làm cũng khác nhau. Bạn muốn up loại nào nêu cụ thể ra để mọi người biết
Thông thường nhất là cài bằng cwr

dienluc510

Lâu ko về box HD2 giờ nhớ quá - quay lại thấy đợt này hình như ảm đạm hơn lúc trước thì phải !

ndg1010

Các bác cho e hỏi cách nào để sync HD2 Android với PC vậy. WM 6.5 thì e vẫn sync bt, sau khi chuyển sang Android thì không đồng bộ đc,chỉ dùng đc như dạng USB, e thấy có phần mềm HTC sync nhưng kô rõ như vậy thì Windown mobile device centre kô dùng nữa ah"?

toiyeuKC

Các bác cho e hỏi cách nào để sync HD2 Android với PC vậy. WM 6.5 thì e vẫn sync bt, sau khi chuyển sang Android thì không đồng bộ đc,chỉ dùng đc như dạng USB, e thấy có phần mềm HTC sync nhưng kô rõ như vậy thì Windown mobile device centre kô dùng nữa ah"?
syns làm gì bạn ^^ android cần gì syns pc ... cần gì nó lên gmail hết rồi đó

theloner

em đang chạy 6.5 bây giờ sang android thì có cần back up thẻ nhớ lại và format thẻ không vậy các bác

tuaneti

em đang chạy 6.5 bây giờ sang android thì có cần back up thẻ nhớ lại và format thẻ không vậy các bác

Ko cần thiết nếu định dạng thẻ đã ở FAT32. Nhớ kiểm tra máy đã HSPL chưa nhé !

theloner

đã xong bước Flash MAGRLD , Flash Recovery bây giờ giải nén cái rom của bác ppcboy ra thì được app, tool và file nén [CWR-200.DPI]_BOYPPC-CM7_Go EX_V42_(19.Aug) vậy em muốn úp từ pc thì chạy file nào vậy

đã xong bước Flash MAGRLD , Flash Recovery bây giờ giải nén cái rom của bác ppcboy ra thì được app, tool và file nén [CWR-200.DPI]_BOYPPC-CM7_Go EX_V42_(19.Aug) vậy em muốn úp từ pc thì chạy file nào vậy
Bạn đừng giải nén file rom .zip ra, bạn copy file rom .zip vào thẻ nhớ sau đó vào menu MAGLDR chọn mục 8 AD Recovery -> Install zip from sd card -> Choose zip from sd card và tìm đến file rom .zip nhé.

heobanhki

thank bác nhưng em muốn up từ pc

các build sau này của bro ppcboy kg còn vr DAF nữa
Bạn phải flash bằng CWR hay clK
bản [CWR-200.DPI]_BOYPPC-CM7_Go EX_V42_(19.Aug) phải cài recovery ( flash trên thẻ )