• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NAND ANDROID TRÊN HD2 - THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN

tuaneti

máy em dạo này bị hiện tượng là k up room được.cứ khi install thì nó chỉ chạy khoảng 10s rồi finish luôn.tất cả các bản rôm dều bị vậy.liệu có phải bị hỏng main k bác

Không chắc đã phải, Hỏng main sao dùng được nữa, bạn Task29 lại rồi tải Rom bằng một máy tính khác xem sao, Tải bằng IDM một số trường hợp lỗi khi Rebuilding !
Xong thử UP Rom bằng cả 3 cách khác nhau : DAF, CWR và cLK xem có cái nào được không, Mình đã từng UP cho một bạn mà chỉ up được với cLK còn CWR và DAF kiểu gì cũng lỗi !

tuaneti

Cho mình hỏi là có bản ROM nào chạy MIUI mà sử dụng camera như bản design HD ko? Tại mình thấy MIUI chạy mượt nhưng mà camera chụp hình ko đẹp như mấy bản design HD.

Hiện tại thì chỉ có thể chích xuất những ứng dụng của các Rom khác nhau Signed file APK rồi sử dụng cho nhau được nhưng riêng Rom của HTC thì chưa ai chích xuất được một ứng dụng nào vì HTC chắc cái Rom based của nó phức tạp và khổng lồ, Mọi ứng dụng của nó từ Gallery, Browse... Rất là mượt nhưng riêng cái Homscreen thì cà giật cà giật cứ tưng tưng rất chi là bực mình, Giải pháp là thay Launcher khác thì tận dụng được những cái ngon lành của ứng dụng mà vẫn khá mượt, Nhưng lại mất đi phong cách của Sense !

bugartiveron

ko vào đc rom luôn hở bác??
khi cài đặt nó instal trong 10s là finish luôn.chết đứn ở màn hình HTC
Nhưng
em chữa được rồi.do leck link nên bản ro0m bị lỗi k cài được.giờ thì ok
cảm ơn bác đã quan tâm

tuaneti

khi cài đặt nó instal trong 10s là finish luôn.chết đứn ở màn hình HTC
Nhưng
em chữa được rồi.do leck link nên bản ro0m bị lỗi k cài được.giờ thì ok
cảm ơn bác đã quan tâm
Lần sau cảm ơn thì có nút Thanks to đùng góc trái bài Post ấy nhé ! :D

nhan_bksg

hd2

em đang dùng bản NexusHD2-Gingerbread_V2.9_NAND_(Android-2.3.5) luc trước xài bản 2.2 thấy pin dùng tốt lém,quan bản NexusHD2-Gingerbread_V2.9_NAND_(Android-2.3.5) stand by 3% 1h, hay là do tại bản rom đang dùng tốn pin,tiện thể cho em hỏi có bản android nào chạy tốt hơn bản trên ko,thanks thanks:(:)(:)(:)((

maitamthao88

Các bác cho em hỏi cái! Em mới cài rom android evo trên nand, khi gọi điện thì mặc định lại chuyển về +1 của mỹ,giờ em muốn chuyển về +84 của việt nam thì làm cách nào! Thanks!

ndg1010

Đúng rồi. Nếu mà bạn đã cài bản Android trước thì bạn phải Full Wipe cho sạch nhé. Full Wipe gồm các bước là Wipe data/factory reset, Wipe cache patition, Wipe dalvik cache.

Bác nói rõ giùm e vấn đề này được không? E hiểu là các bước này dùng để dọn sạch bản Rom trước, vậy trước khi up ROM mới thì mình làm vậy rồi reset menu sau đó vào Recovery AD , up ROM mới phải không bác.

myGenio

về nguyên tắc thì trước khi flash rom mới bao giờ cũng phải làm sạch máy mà thuật ngữ chuyên môn mọi người hay dùng đó là FULL Wipe, còn muốn chắc nhất còn ắp dụng Task29.
Bác nói rõ giùm e vấn đề này được không? E hiểu là các bước này dùng để dọn sạch bản Rom trước, vậy trước khi up ROM mới thì mình làm vậy rồi reset menu sau đó vào Recovery AD , up ROM mới phải không bác.
sau khi làm sạch rồi thì up thôi.

tung0904745030

em hỏi mấy chỗ mà chẳng ai trả lời em cả . làm thế nào để mấy bản miui có menu giống các bản khác hả các bác . giúp em với

tung0904745030

cuối cùng cũng cho miui có menu . quả thật quá hay . giao diện giống bình thường không kiểu iphone nữa . vẫn giữ được cái tuỳ biến siêu cao của miui

ndg1010

về nguyên tắc thì trước khi flash rom mới bao giờ cũng phải làm sạch máy mà thuật ngữ chuyên môn mọi người hay dùng đó là FULL Wipe, còn muốn chắc nhất còn ắp dụng Task29.

sau khi làm sạch rồi thì up thôi.
Task 29 xong thì phải làm lại từ đầu hả bác. Cài Malgdr -> Recovery->partion->flash room?

dammeppc

hoi?

mình cài rùi, xài được mấy ngày máy hết pin sạt lại ko khởi động lại được.

giúp mình với mình dang xài "Rom_Desire_HD_1.84.832.2_v1.2_RAF1.9"
thank!

tuaneti

hoi?

mình cài rùi, xài được mấy ngày máy hết pin sạt lại ko khởi động lại được.

giúp mình với mình dang xài "Rom_Desire_HD_1.84.832.2_v1.2_RAF1.9"
thank!

Nếu dùng Rom CWR thì rom này ko hỗ trợ sạc offline nên hết kiệt pin ko sạc đc( về lý thuyết) do đó tránh dùng kiệt pin. Bạn kiếm cái sạc đa năng sạc pin rồi khởi động lên xem

dammeppc

Nếu dùng Rom CWR thì rom này ko hỗ trợ sạc offline nên hết kiệt pin ko sạc đc( về lý thuyết) do đó tránh dùng kiệt pin. Bạn kiếm cái sạc đa năng sạc pin rồi khởi động lên xem

mình sac pin rui, bấm nguồn nó chỉ lên bảng đen ở trên có mấy dòng
aMGLDR V.13
Build: feb 1 2011
by cotulla 2011
vậy thui ah hic potay

langthang262

mình sac pin rui, bấm nguồn nó chỉ lên bảng đen ở trên có mấy dòng
aMGLDR V.13
Build: feb 1 2011
by cotulla 2011
vậy thui ah hic potay
Vậy thì phải cài lại từ đầu rồi bạn ạ, chắc bị lỗi rồi nên không vào được ROM

dammeppc

Vậy thì phải cài lại từ đầu rồi bạn ạ, chắc bị lỗi rồi nên không vào được ROM

mình flash lại aMGLDR V.13 nhưng ko vào được menu aMGLDR V.13 ko bít tại sao :(

giúp mình với.

chẵn lẻ về lại Win :((

tuaneti

mình flash lại aMGLDR V.13 nhưng ko vào được menu aMGLDR V.13 ko bít tại sao :(

giúp mình với.

chẵn lẻ về lại Win :((

1. Task29
2. Thử làm lại toàn bộ quá trình xem có thành công hay không
3. Nếu không thành công bắt buộc phải cài theo cách khác như cLK và nên dùng HD2 Toolkit làm cho dễ.
Mình đã gặp trường hợp này của một bạn nhất quyết không ra được Menu 12 dòng. Hi vọng bạn giải quyết được theo cách up rom khác !

manhchinh0126

Các ACE cho mình hỏi với: Mình dùng HD2 512, đang chạy MIUI 2.3.4 Stable: 2.3.4a ở đây, và có 1 lỗi là không thể thay đổi themes, vậy ai biết xin chỉ giáo giúp mình với, cảm ơn ACE nhiều nhiều $$