• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NAND ANDROID TRÊN HD2 - THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN

pt_minh

Vừa Quay video vừa nhắn tin trên android????

Các bác cho em hỏi có phần mềm nào cho phép vừa quay video vừa nhắn tin hay chạy các ứng dụng khác cùng một lúc trên android nói chung trên ẻm HD2 nói riêng không hè????8-|

Hoden

Super V.I.P
Các bác cho em hỏi có phần mềm nào cho phép vừa quay video vừa nhắn tin hay chạy các ứng dụng khác cùng một lúc trên android nói chung trên ẻm HD2 nói riêng không hè????8-|

xài 2 dt là ok chứ loàm gì có chuyện vừa quay phim vừa nt bạn à

pt_minh

xài 2 dt là ok chứ loàm gì có chuyện vừa quay phim vừa nt bạn à

đó là đưa ra y tưởng để các chuyên gia giải quyết. Điện thoại tàu khụa làm được sao diện thoại xin không làm được. Winxp của laptop làm việc này dẽ ợt. Vấn đề để máy chạy ngầm là muốn không cho người khác biết mình đang quay.....

đó là đưa ra y tưởng để các chuyên gia giải quyết. Điện thoại tàu khụa làm được sao diện thoại xin không làm được. Winxp của laptop làm việc này dẽ ợt. Vấn đề để máy chạy ngầm là muốn không cho người khác biết mình đang quay.....
Điện thoại xịn nó vậy bạn ạ, nhà sản xuất không cho quay lén mà...:))

heobanhki

Chỉ là phần mềm điều khiển chứ có liên quan gì đến nhà sản xuất. bạn hè...

Mình tiếp xúc cũng và trăm cái DT mỗi tháng, từ xịn đến china mà chưa thấy cái nào vùa qay phim vừa nhắn tin cả.
vậy bạn làm như thế nào để vừa quay phim và vừa nhắn tin? lúc nhắn tin thì nó chỉa xuống đất để quay phim àh, hay là nhăn tin trên màn hình vừa có bàn phím ảo vừa quay phim? làm như vậy khá là tiết kiệm thời gian đấy nhưng mà thừa ..... 1-2 phút để tạo 1 sms kg thành vấn đề. đâu phải B.Gate đâu mà 1s kiếm và chục obama.

tung0904745030

cái vụ lâu lên màn hình

cái vụ ấn phím cứng rồi màn hình không lên ngay vẫn bị trễ chắc các bác cũng bị nhiều . em cũng chạy mấy bản android rồi cả clk và mgl thấy đều vẫn bị lỗi này

hôm nay mở thớt này mong các chuyên gia bàn luộn về cái nan giải này . ai có cách khắc phục thì chia sẻ vơi mọi người . cảm ơn mọi người nhiều

tuaneti

Điện thoại xịn nó vậy bạn ạ, nhà sản xuất không cho quay lén mà...:))

Cụ Đó chắc muốn quay lén cảnh làm tình với ng yêu để " Doạ khi chia tay" Hoặc " Tống tiền " đây, báo công An đi bà con ơi ! :))>:)

Cụ Đó chắc muốn quay lén cảnh làm tình với ng yêu để " Doạ khi chia tay" Hoặc " Tống tiền " đây, báo công An đi bà con ơi ! :))>:)
Đến Sym khi chụp hình luôn có tiếng "tách" để tránh chụp trộm mà không tắt đi được nhưng các cao thủ bên Sym đã giải quyết tốt vấn đề mất tiếng "tách" đó đi rất tốt...>:) Đó là vấn đề nhạy cảm mà...:p

heobanhki

cái vụ ấn phím cứng rồi màn hình không lên ngay vẫn bị trễ chắc các bác cũng bị nhiều . em cũng chạy mấy bản android rồi cả clk và mgl thấy đều vẫn bị lỗi này

hôm nay mở thớt này mong các chuyên gia bàn luộn về cái nan giải này . ai có cách khắc phục thì chia sẻ vơi mọi người . cảm ơn mọi người nhiều

Chắt máy bạn là EU, Bật màn hình có độ trễ do bạn cài các bản sense có ext2 trên thẻ, vấn đề là do cái thẻ nhớ của máy bạn
khắc phục thì đơn giản, bạn chỉ cần cài các bản nonsense hoặc thay cái thẻ xịn hơn ( nên chú ý khi mua thẻ hiện tại vẫn có người nghĩ micro sd là được ( micro sd và micro sdhc gần như giống nhau về hình dáng và vẫn sài chung đực nhưng thực tế tốc độ độc/ghi # nhau, micro sd khó chia ext2 hoặc không chia được ext2 )

dropzone_fly

Mình thấy cài trò chơi Angry Bird chơi một lúc là làm treo máy. Sau khi tháo pin khởi động lại thì lại bị lỗi:
Booting Android from NAND
ANDROID LOAD at 11800000
from NAND
yaffs2 part is /boot
load zImage
Load initrd.gz
[K]11808000:1AD698 12200000:28F2EC
Load done!
1EFATAL HIT 1

Nguyên nhân là bị sao nhỉ? Có cách khắc phục nào không? Mỗi lần bị như vậy thì tôi lại phải cài lại Rom hoặc thậm chỉ làm lại từ đầu như mới lần đầu tiên dùng Android.
Ai biết làm ơn chỉ dùm.
ĐT của tôi là HD2-Tmobile

Con HD2 TMous của em cũng bị tình trạng giống như vậy, ai biết chỉ giùm

Thanks

CrazyDeath

Có bác nào cài đặt thành công giả lập java trên android ko? :-s
Như wm thì có pm giả lập cài là run luôn
Còn android nand mình cài j2me hay javarunner j đều ko dc :-s

duykt

chào mọi người. Em mới dùng HD2 và cài dc rom NAND bình thường. Nhưng ko hiểu sao máy em cứ cài xong rom dung` dược khoảng 10' thì máy bị treo luôn. Khởi động lại thì màn hình lại trắng xoá ko boot vào trong được. Em đã cài lại nhưng vẫn bị lỗi như trên. không biết tại sao lại lỗi như vậy nữa. Các bước cài rom em cũng làm tuần tự 1 cách chính xác nhưng ko thể hết dc cái lỗi bị treo máy đấy. Lieu có phải do rom hay do máy em bị lỗi phần cứng rồi ạ? có ai bị lỗi giống em cũng như cách khắc phục thì giúp em với. em cám ơn nhiều.

chào mọi người. Em mới dùng HD2 và cài dc rom NAND bình thường. Nhưng ko hiểu sao máy em cứ cài xong rom dung` dược khoảng 10' thì máy bị treo luôn. Khởi động lại thì màn hình lại trắng xoá ko boot vào trong được. Em đã cài lại nhưng vẫn bị lỗi như trên. không biết tại sao lại lỗi như vậy nữa. Các bước cài rom em cũng làm tuần tự 1 cách chính xác nhưng ko thể hết dc cái lỗi bị treo máy đấy. Lieu có phải do rom hay do máy em bị lỗi phần cứng rồi ạ? có ai bị lỗi giống em cũng như cách khắc phục thì giúp em với. em cám ơn nhiều.
Bạn thử Task29, úp bản Radio 2.15.50.14 rồi flash lại Android xem sao...

lonelyboyhuhu

Giúp em về vấn để không nhận hd2 cài nand như usb với

em mới mua con hd2 t-mo. ở tiệm người ta đã cài sẵn android nand rùi. giờ em về cắm vào máy tính thì nó không nhận hd2 như usb. muốn cài game có data phải rút thẻ ra rút thẻ vô rất bất tiện... Ai chỉ em với... Cho em hỏi thêm em đang dùng thẻ 8gb class2... mún âm mưu chạy dual win7 với android có nên không ạ...

em mới mua con hd2 t-mo. ở tiệm người ta đã cài sẵn android nand rùi. giờ em về cắm vào máy tính thì nó không nhận hd2 như usb. muốn cài game có data phải rút thẻ ra rút thẻ vô rất bất tiện... Ai chỉ em với... Cho em hỏi thêm em đang dùng thẻ 8gb class2... mún âm mưu chạy dual win7 với android có nên không ạ...
Có thể bản Android của bạn dùng bị tắt chức năng thông báo lựa chọn kết nối khi kết nối USB với PC... Và mỗi bản Android như Sense, MIUI, Non Sense,... việc tùy chỉnh là khác nhau... Bạn nên Factory reset để đưa máy về nguyên gốc ban đầu của bản Android đó...

langthang262

Bạn chạy bản ROM Android nào thì mới biết mà chỉ được chứ, hoặc kéo thanh trạng thái phía trên cùng xuống xem có thấy nhận kết nối USB không, click vào đó và Enable thì mới được (Tuỳ bản ROM)