• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NAND ANDROID TRÊN HD2 - THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN

nguyenh

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=962600 đây bro ơi , ko xài bản (New)DL DesireHD v1.3 (27/2/2011) của dandiest , chỉ xài desire Z thoai , nhưng thấy ghi --v1.3s (stock version) và --v1.3t (themed version) , thấy dung lượng 2 bản khác nhau ạ , xin các bro giải thik giùm em

Stock version có nghĩa có giao diện chuẩn của Desire Z, còn themed version thì đã thay đổi giao diện, thường nặng hơn nhưng đẹp hơn!

nlminhz

hic hic em các bản android chạy nand này không hổ trợ cho pin 2300 mah hả các bác em gắn pin theo máy thì nó chạy còn gắn pin dung lượng cao thì nó bị fc rồi tự tắt nguồn luôn. Thử mấy bản ROm rồi bản nào củng bị. Có bác nào fix tốt ko

nguyenh

hic hic em các bản android chạy nand này không hổ trợ cho pin 2300 mah hả các bác em gắn pin theo máy thì nó chạy còn gắn pin dung lượng cao thì nó bị fc rồi tự tắt nguồn luôn. Thử mấy bản ROm rồi bản nào củng bị. Có bác nào fix tốt ko

Để dùng pin to bạn phải cài thêm kernel đặc biệt nhé. Bạn có thể tham khảo ở đây http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=948181
Chúc bạn thành công.

girlsnrocks

Trước khi nghịch ngợm, xin phép hỏi các bác 1 vài câu (có lẽ đơn giản thui nhưng e ko có nhiều thời gian để tìm khắp trong 4rum): Để cài đặt các bản Android mà máy không trở thành cục chặn giấy thì em cần tránh những lỗi nào?! Hiện tại em đang dùng HD2 T8585, bản MIUI, Android vesion 2.2.1; Radio: 15.40.50.07U_2.12.50.02_2; Kernel: 2.6.32.15--MIUI-Kernel_by_G--ga236d1a.

Cám ơn các bác.

Theo ý kiến của em là các cao thủ nên soạn thảo 1 bộ 'từ điển' thuật ngữ chuyên môn cho những con gà như em học tập cho tiện! :D

DucLong

Super V.I.P
Trước khi nghịch ngợm, xin phép hỏi các bác 1 vài câu (có lẽ đơn giản thui nhưng e ko có nhiều thời gian để tìm khắp trong 4rum): Để cài đặt các bản Android mà máy không trở thành cục chặn giấy thì em cần tránh những lỗi nào?! Hiện tại em đang dùng HD2 T8585, bản MIUI, Android vesion 2.2.1; Radio: 15.40.50.07U_2.12.50.02_2; Kernel: 2.6.32.15--MIUI-Kernel_by_G--ga236d1a.
Cám ơn các bác.
Theo ý kiến của em là các cao thủ nên soạn thảo 1 bộ 'từ điển' thuật ngữ chuyên môn cho những con gà như em học tập cho tiện! :D
Máy của bạn đã chạy được android tức là đã unlock rồi (HSPL) do đó khi muốn thay đổi bản rom bạn chỉ tham khảo dòng rom đó mà up lên. Các hướng dẫn cơ bản đã có trong các bài sticky bạn chịu khó đọc để nâng cao hiểu biết. Bạn chỉ có đọc và làm còn người khác phải bỏ công nghiên cứu, thí nghiệm trước có khi chết cả máy để chia sẽ cho mọi người do vậy bạn chịu khó chút, từ từ kiến thức sẽ được nâng lên rồi lại giúp cho người khác nữa.

girlsnrocks

Máy của bạn đã chạy được android tức là đã unlock rồi (HSPL) do đó khi muốn thay đổi bản rom bạn chỉ tham khảo dòng rom đó mà up lên. Các hướng dẫn cơ bản đã có trong các bài sticky bạn chịu khó đọc để nâng cao hiểu biết. Bạn chỉ có đọc và làm còn người khác phải bỏ công nghiên cứu, thí nghiệm trước có khi chết cả máy để chia sẽ cho mọi người do vậy bạn chịu khó chút, từ từ kiến thức sẽ được nâng lên rồi lại giúp cho người khác nữa.

Thank Admin!

Ăn quả nhớ kẻ trồng cây, tất nhiên thế hệ đi sau luôn luôn cảm ơn những người tiên phong đi trước. Như bác nói nâng cao kiến thức không phải chỉ để "ăn xổi" mà còn phải giúp đỡ những người khác nữa. Đến với diễn đàn với tinh thần cầu thị nên e cũng chỉ mong muốn những người đi sau như em (thậm chí những người sau em) sẽ có những kiến thức nhất định để rùi lại tiếp bước các bậc đàn anh đó là giúp đỡ cả cộng đồng nói chung...

Rất mong được sự chỉ giáo của các bác.

Cám ơn các bác.

Để cài đặt Android mà máy không trở thành cục chặn giấy thì tốt nhất là đừng cài gì cả, vì có khi máy hư đột xuất mà lại đổ thừa là tại Android đấy.
Còn bản nào thì tất cả các bản được giới thiệu tại pdaviet cũng như xda-developer đều cài được cả, có test được trên máy của bản thân thì mới đưa ra cho mọi người dùng mà. Công việc của tester chỉ việc chọn, up ROM và trải nghiệm xem bản build nào "thích hợp" với bản thân và điều đó thì lại "hoàn toàn miễn phí".
Nên thật sự mình không hiểu câu hỏi của bạn, "up ROM nào để máy không thành cục chặn giấy", nghĩa là sao?

Về việc "từ điển" thuật ngữ chuyên môn thì mình nghĩ rằng bạn hoàn toàn có thể làm một việc mà chưa ai làm cả, và điều này rất có ích cho mọi người đấy.
Khi bạn tìm tòi, nghiên cứu, bạn định nghĩa một từ "chuyên môn" đó như thế nào thì bạn viết ra và tổng hợp lại. Các "cao thủ" mà thấy sai sẽ vào chỉnh 1 tý, góp ý 1 tí. Đó là bạn đang giúp cho "những người mới" rất nhiều rồi đấy.

Đã đam mê thì tìm tòi, còn không thì cứ bó buộc mà sống - mỗi người mỗi tính, nhưng trong đó chả có có chỗ cho tính lười và "không có nhiều thời gian tìm khắp 4rum" đâu.

Thân.

Mọi người cho em hỏi chút :)
Số là ông thầy em add 1 cái số mới toanh vào blacklist thay vì add to contact, bây giờ không biết tháo ra làm sao.
Mà em cũng không biết tháo ra làm sao luôn, em đã thử add số đó vào contact nhưng vẫn không có option tháo khỏi blacklist và vẫn không gọi được.
:)

heymen9x

Mọi người cho em hỏi chút :)
Số là ông thầy em add 1 cái số mới toanh vào blacklist thay vì add to contact, bây giờ không biết tháo ra làm sao.
Mà em cũng không biết tháo ra làm sao luôn, em đã thử add số đó vào contact nhưng vẫn không có option tháo khỏi blacklist và vẫn không gọi được.
:)
Bữa tui cũng bị và đã pó tay, hehe
Các bác cho hỏi có thằng kia nó rao bán cái thẻ Nokia 8Gb Class 6 350k, hok biết class 6 của nokia tốc độ có = transcend hay sandisk ko nhỉ ?

dienluc510

Bữa tui cũng bị và đã pó tay, hehe
Các bác cho hỏi có thằng kia nó rao bán cái thẻ Nokia 8Gb Class 6 350k, hok biết class 6 của nokia tốc độ có = transcend hay sandisk ko nhỉ ?

mua ngay kẻo mất !

dienluc510

Bực quá, hôm qua vào Market dwn mấy phần mềm về dùng sáng nay mang ra cài thì dung lượng của phần mềm đó = 0 Kb, mở trang vnexpress ra đọc thấy bài viết NÀY . Không biết máy mình có dính mã độc ko ?

Đã fix, các bạn vào setting -> call setting kéo xuống có black list :D mò ra lúc 2pm nhưng ngân hàng không cho lên pdaviet giờ mới nói dc nè :D

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 13 minutes:

Bực quá, hôm qua vào Market dwn mấy phần mềm về dùng sáng nay mang ra cài thì dung lượng của phần mềm đó = 0 Kb, mở trang vnexpress ra đọc thấy bài viết NÀY . Không biết máy mình có dính mã độc ko ?

Có cái task killer pro là dễ bị dính nhất nhưng em đã xài eray :D
Bác có download mấy software xxxx trong list ko mà sợ bị :D

Chỉnh sửa cuối:

luongvancanh

Cách nào nạp lại radio mà không phải cài lại android - NAND trên HD2

Chào cách bạn.
Tôi đã cài android chạy trên NAND với radio HD2_RADIO_2.10.50.28_2_KR theo khuến cáo cáo của bác Phạm quang là chạy tốt với mạng Vinaphone.
Tuy nhiên tôi kiểm nghiện lại nó thường xuyên bị mất tiếng một chiều khi thoại, kể cả hệ WM hay android.
Vì vậy muốn nạp lại radio mà vẫn giữ nguyên bản android đang chạy, không phải cài lại mất thời gian.
Có cách nào không ? Nhờ các cao thủ về rom chỉ giáo.
Cảm ơn nhiều

tommy_trant20

cho hỏi cách thêm hoặc xóa ngôn ngữ trong android.

e thấy bên xda có bản rom sài cũng mượt như nó ko hỗ trợ tiếng việt vậy pác chỉ e cách xóa hết các ngôn ngữ của bản rom đó chỉ để lại tiếng anh và tiếng việt giống rom của pác quang vậy đó.lúc up rom xong nó yêu cầu chọn ngôn ngữ chỉ có tiếg anh và việt.thanks;;)

dienluc510

Chào cách bạn.
Tôi đã cài android chạy trên NAND với radio HD2_RADIO_2.10.50.28_2_KR theo khuến cáo cáo của bác Phạm quang là chạy tốt với mạng Vinaphone.
Tuy nhiên tôi kiểm nghiện lại nó thường xuyên bị mất tiếng một chiều khi thoại, kể cả hệ WM hay android.
Vì vậy muốn nạp lại radio mà vẫn giữ nguyên bản android đang chạy, không phải cài lại mất thời gian.
Có cách nào không ? Nhờ các cao thủ về rom chỉ giáo.
Cảm ơn nhiều

Bạn chỉ cần đưa máy về chế độ màn hình 3 màu (Bootloader) và cài lại Radio như khi Up rom WM

thienhtkim

Gặp vấn đề về kết nối với pc trên HD2 cài Android on nand! help

em hiện đang dùng bản này HD2ONE 0.3.6 CM6.1.1 mặc dù đã thử hết từ HTC sync đến DroidExplorer,Android Manager và rồi đến cả ông em 91 PC Suite for Android cũng ko tài nào kết nối dc với PC , mong các cao thủ giúp đỡ dùm ! e đang dùng win 7 bản 64b

heymen9x

các bác ơi cho em hỏi tí, em mới mua cái thẻ Nokia Class 6 8Gb về dùng cho nhanh nhưng lúc vào AD recovery em chọn choose zip from SD nó ko nhận đc thẻ, bỏ thẻ cũ vào thì dùng đc, sao nó ko nhận thẻ nokia nhỉ, lúc trước vào khởi động menu android chính rồi thì tháo thẻ cũ ra copy hết data vào thẻ mới chơi game thử thì nó giật tung đýt, mà test = SD tool trên market thì nó báo thẻ nokia tốc độ nhanh hơn, test = Flash memory toolkit cũng thế, hjx

các bác ơi cho em hỏi tí, em mới mua cái thẻ Nokia Class 6 8Gb về dùng cho nhanh nhưng lúc vào AD recovery em chọn choose zip from SD nó ko nhận đc thẻ, bỏ thẻ cũ vào thì dùng đc, sao nó ko nhận thẻ nokia nhỉ, lúc trước vào khởi động menu android chính rồi thì tháo thẻ cũ ra copy hết data vào thẻ mới chơi game thử thì nó giật tung đýt, mà test = SD tool trên market thì nó báo thẻ nokia tốc độ nhanh hơn, test = Flash memory toolkit cũng thế, hjx
Bạn format bằng SDFomatter xem sao, nhớ để Format Type là Full (OverWrite) và Format Size Adjustment là On...