• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NAND ANDROID TRÊN HD2 - THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN

natta

bạn nào chỉ mình enable 3g với, mình xài rom gauner 1986 dù đã nhập APNs của Mobifone, đã check Mobile Internet nhưng trên cột sóng vẫn ko hiện H,L hay 3G

heymen9x

bạn nào chỉ mình enable 3g với, mình xài rom gauner 1986 dù đã nhập APNs của Mobifone, đã check Mobile Internet nhưng trên cột sóng vẫn ko hiện H,L hay 3G

vào Mobile Network -> Network Mode chọn GSM only thử đi bạn

Hỏi : mình đang dùng Rom CMYLXGO, sau đó thử trên Rafdroid, DL Desire, kernel : Rafdroid 1.8 OC, nhưng dòng chờ của máy trung bình là 40 ~ 60 mAh, lâu lâu ới <10 mAh, có cách nào để khiến máy đạt dòng chờ 1 ~ 8 mAh khi stand by ko ?

manhchinh0126

vào Mobile Network -> Network Mode chọn GSM only thử đi bạn

Hỏi : mình đang dùng Rom CMYLXGO, sau đó thử trên Rafdroid, DL Desire, kernel : Rafdroid 1.8 OC, nhưng dòng chờ của máy trung bình là 40 ~ 60 mAh, lâu lâu ới <10 mAh, có cách nào để khiến máy đạt dòng chờ 1 ~ 8 mAh khi stand by ko ?
Tiện bài viết của bạn này, ACE cho mình hỏi với, dùng phần mềm gì để biết dòng chờ của máy(bé thì đỡ tốn pin?), và có phần mềm gì hay là thủ thuật nào để pin của HD2 thường sống thọ hơn tí không. Pin tụt nhanh khủng. Mặc dù đã disable hết các ứng dụng wifi-wireless-bluetooth- autoroaming- autoupdate-........ Thank !

heymen9x

Tiện bài viết của bạn này, ACE cho mình hỏi với, dùng phần mềm gì để biết dòng chờ của máy(bé thì đỡ tốn pin?), và có phần mềm gì hay là thủ thuật nào để pin của HD2 thường sống thọ hơn tí không. Pin tụt nhanh khủng. Mặc dù đã disable hết các ứng dụng wifi-wireless-bluetooth- autoroaming- autoupdate-........ Thank !
Battery monitor widget

buitrungquan

Mình dùng HD2 thường , hiện giờ muốn cài android nand , ai đã từng test nhiều bản rom android nand trên HD2 thường thì cho mình tý nhận xét bản rom nào xài ổn định tý, xài hàng ngày luôn đó, tại mình thường đi công tác, không có nhiều thời gian up rom. Mà mình up rom trên laptop xài win xp có sao không ? Mỉnh đang xài rom ship winmo 6.5, giờ muốn cài thẳng nand adroid luôn.

dienluc510

Mình dùng HD2 thường , hiện giờ muốn cài android nand , ai đã từng test nhiều bản rom android nand trên HD2 thường thì cho mình tý nhận xét bản rom nào xài ổn định tý, xài hàng ngày luôn đó, tại mình thường đi công tác, không có nhiều thời gian up rom. Mà mình up rom trên laptop xài win xp có sao không ? Mỉnh đang xài rom ship winmo 6.5, giờ muốn cài thẳng nand adroid luôn.

Bạn down bản NÀY về (bản này chạy cũng ok lắm theo ý kiến của mình) và tham khảo hướng dẫn Ở ĐÂY. Mình cũng vẫn dùng XP để up rom mà. Chúc bạn thành công !

tuan1302

hỏi về bộ gõ vietnamime

lúc mới cài ultimate droid thì em vẫn xài đc bộ gõ tiếng việt, sau khi flash lại rom ultimate droid thì lúc input method chọn vietnamime thì nó cứ báo force close, bây giờ em cài nand desire 4.3 cũng bị như thế. ae giúp em với 8-|

Mình vừa vọc vạch mất folder media trong /system/media rồi.
Bác nào hảo tâm up lại hộ mình với. Cám ơn

Thì biết chuyện đó, nên giờ chẳng biết anh ấy lưu lạc nơi nào. Cái V2.6 của MDJ cũng vẫn chỉ bị cái lỗi đèn backlight hơi chậm thôi, mình xài thấy dòng chờ ổn định cực kì và rất nét...

nlminhz

em mới nghiên cứu về adroid nên không biết cách để thay đổi hay update kernel đối với nand android các bác cho em xin link hướng dẫn cụ thể với em đang cay cú cái vụ kernel này quá

realmadrid_cf

em hiện đang dùng bản này HD2ONE 0.3.6 CM6.1.1 mặc dù đã thử hết từ HTC sync đến DroidExplorer,Android Manager và rồi đến cả ông em 91 PC Suite for Android cũng ko tài nào kết nối dc với PC , mong các cao thủ giúp đỡ dùm ! e đang dùng win 7 bản 64b
Bro cài driver usb cho HD2 Android chưa (adb interface)
Mọi người cho em hỏi chút :)
Số là ông thầy em add 1 cái số mới toanh vào blacklist thay vì add to contact, bây giờ không biết tháo ra làm sao.
Mà em cũng không biết tháo ra làm sao luôn, em đã thử add số đó vào contact nhưng vẫn không có option tháo khỏi blacklist và vẫn không gọi được.
:)
vào settings--->call settings kéo xuống phía dưới chọn blacklist, trong đó sẽ có số mà bạn add vào, touch vào nó, chọn remove form blacklist

thedung

Các bạn cho mình hỏi cài android trên nand có vẻ như ko sạc đc pin khi tắt máy thì phải ,tắt máy cắm sạc là nó lại bật lên,có cách nào tắt máy sạc đc pin ko nhỉ