• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NAND ANDROID TRÊN HD2 - THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN

hatnaf

/system/app có bị Squash kg ? Nếu kg thì copy vào bình thường mà !

làm sao biết rom có bị squash hay ko hả bác. Với lại cái rom MDJ mình lấy file mới ra thì mấy cái file mail.apk và mail widget.apk thì nằm trong squash. Như vậy có dc ko bác, mình copy trực tiếp hay cài đều ko dc. Hic

Chỉnh sửa cuối:

dungphp

Squash nghĩa là 1 file nén. Khi rom chạy, nó tháo nén ra 1 thư mục để rom active. Nên kg thay đc trong ĐT mà phải copy file Squash ra hệ Linux để bung (Unquash), copy vào rồi lại Squash lại

hatnaf

Nghe rắc rối nhỉ. Mình nghĩ cái rom mình đang xài và muốn copy vào chắc ko bị squash vì vào root vào system là thấy folder app ngay. Để mình thử copy /paste lại xem sao. Hồi nãy mình move cái gốc ra thẻ nhớ trước, rồi copy cái mới vào thì sau đó phần mail lỗi luôn. Giờ để thử copy thẳng cái apk mới vào trong system/app xem sao, hi vọng chạy dc.

NapoleonK

Thẻ nhớ cần format lại = soft tốt !

Cảm ơn các bác đã comment, lúc nãy e đã thử format lại bằng SD Formatter, cài lại android.
Nhưng lần này nó vẫn bị freeze khi chơi game, e tháo pin, khởi động lại wm, rồi android, vào được tầm 10s lại freeze, dù chưa mở game gì...
E hoang mang quá T____T

p/s: e định mang ra nhật cường để bảo hành. Không biết có phải up rom ship và xóa HSPL đi không. E đọc được là

5) Uninstallation
Only way to remove the HSPL is to flash an original SPL from SD card.
- Take any "RUU_signed.nbh" from a ship ROM and copy it to SD card.
- Rename it to "leoimg.nbh"
- Reset the device while pressing the volume down button.

nhưng up bằng thẻ nhớ e hơi sợ !
các bác giúp e với, kì này con HD2 của e bình thường trở lại e xin được hậu tạ

Chỉnh sửa cuối:

dungphp

Cảm ơn các bác đã comment, lúc nãy e đã thử format lại bằng SD Formatter, cài lại android.
Nhưng lần này nó vẫn bị freeze khi chơi game, e tháo pin, khởi động lại wm, rồi android, vào được tầm 10s lại freeze, dù chưa mở game gì...
E hoang mang quá T____T

p/s: e định mang ra nhật cường để bảo hành. Không biết có phải up rom ship và xóa HSPL đi không. E đọc được là

5) Uninstallation

Sợ thẻ nhớ đểu !
Chuyển sang dùng NAND đi, đọc kỹ, làm chuẩn thì thay đổi rom trên NAND vô tư !

hatnaf

Pó tay, copy paste ko vào dc. copy xong lỗi mail luôn. Rom mình đang xài là CLMXGO Stock Desire HD 1.1.5, còn bản rom mình lấy file apk ra là bản MDJ Revolution HD 2.2 . Cao thủ nào giúp e với...

dungphp

CLMXGO Stock Desire HD 1.1.5 chính xác kg bị Squash chứ gì ? Nếu đúng, xem lại xem đã root chưa ? Dùng Root explorer có thấy có thể chọn R/O không ?
Kiểm tra xem mấy file cậu cần thay (trong rom của CLMXGO) có kèm theo file .odex kg ? nếu có thì xóa đi, app của MDJ có .odex kèm thì cũng copy cả sang !
Nên dùng Droid explorer hoặc Android commander để copy, khi copy nên thoát app muốn cài và tắt màn hình !

dnrock

các bạn cho hỏi bản gauner1986 hd-fi nand 0.3 làm sao để tăng bộ nhớ trong được, nó có hỗ trợ data2ext hay data.img trên thẻ nhớ không?? mình cần nhiều bộ nhớ trong để cài ứng dụng. xin cám ơn

IamT

E hoang mang quá T____T

5) Uninstallation

xóa HSPL dễ mà :(
Nếu bạn không dám up rom bằng thẻ nhớ thì bạn có thể chạy cái tool HSPL í
dùng cái tool HSPL v3 lúc chạy sẽ có 2 lựa chọn
1 là 2.08.xxx j j đấy
2 là 2.08.HSPL
Lúc này chọn cái thứ 1 rồi kick next :|
vậy là máy bạn đã được xóa HSPL :)

heymen9x

các bác cho em hỏi làm thế nào để hiện % pin trên thanh bar nhỉ ( thanh pin, sóng ở phía trên màn hình ấy ) , cảm ơn các bác trước

Last edited by a moderator:

quanhs

Nhờ cao thử chỉ giúp: Applanet bị "lỗi phân tích"

Em dùng bản Rom này:
http://www.pdaviet.net/showthread.p...ire-HD-RC0.3-A2SD-K-rafpigna-1.7-crazy-fast-P

Sau đó cài Applanet bản mới nhất, list các app vẫn hiện ra nhưng khi down về thì không được và nó hiện ra dòng thông báo như sau:

Lỗi phân tích:
Có lỗi khi phân tích gói dữ liệu này

Em không hiểu nó bị sao nữa, vì bản ROM trước của em vẫn dùng bình thường.
Mà bản này vẫn down và cài App trên Market được các bác nhé!
Mong các cao thủ chỉ giáo chứ không dùng được Applanet thì ...
Thanks !

heymen9x

app planet của mình cũng mới bị lỗi, update bản mới nhất ko đc, nhưng vẫn down đc app bt`, mình dùng MDJ's CyanogenMod 7

IamT

các bác cho em hỏi làm thế nào để hiện % pin trên thanh bar nhỉ ( thanh pin, sóng ở phía trên màn hình ấy ) , cảm ơn các bác trước

Có 2 cách:
Cách 1. Cài app hiển thị % pin (Battery Idicator, v.v...)
Cách 2. thay file framework-res.apk trong thư mục /system/framework/
Lưu ý:
Cách thay file framework-res.apk cần phải tìm hiểu kỹ.
Tìm đúng framework-res.apk cho bản rom mình đang dùng nếu ko có thể ko vào được android nữa :)
Nhẹ thì sẽ bị force close :)

nguyenh

Híc thế này phải tạm gác bài luận án lại đã, lập topic cho anh em vì thấy nhiều người hỏi về vấn đề này quá!

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 51 minutes:

Đã hoàn thành, mọi người cùng tham khảo và cho ý kiến nhé! http://www.pdaviet.net/showthread.php?120260-Các-cách-làm-đẹp-giao-diện-Android-cho-HD2&goto=newpost

tienmanh146

các Bro cho em hỏi câu hơi gà chút , em thấy trên xda có bản rom là Stock rom , 1 bản là themed rom
Em ko hiểu nó khác nhau ntn ạ
Có bro nào giải thik dùm em với

h2love4ever

Setting--User interface--Status bar--- rồi kick vào ô "Battery percentage"

nguyenh

các Bro cho em hỏi câu hơi gà chút , em thấy trên xda có bản rom là Stock rom , 1 bản là themed rom
Em ko hiểu nó khác nhau ntn ạ
Có bro nào giải thik dùm em với

Bạn hỏi bản ROM nào vậy, cho mình links XDa được không