• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NAND ANDROID TRÊN HD2 - THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN

cho mình hỏi cách hard reset bằng phím với.
Bạn tắt máy hoàn toàn sau đó bạn nhấn và giữ đồng thời 2 phím Volume Up & Volume Down và nhấn Power, khi nào màn hình sáng thì nhả 2 phím Volume Up & Volume Down, sau đó bạn nhấn Volume Up để tiến hành HardReset, nhấn phím bất kỳ để hủy HardReset...

atungbk

@DucLong: Trước tiên, em cám ơn anh vì đã giải thích giúp em. Xin lỗi vì em có vẻ như lắm mồm trước một câu hỏi vụn vặt này. Nhưng thấy được mọi người giúp đỡ mà không đi đến đâu cả thì em cũng thấy hơi bức xúc. Theo em nghĩ thì hình như anh và mọi người không hiểu đúng câu hỏi của em. Em thắc mắc là tại sao khi flash Rom trên Nand thì phải copy cái thư mục này vào thẻ nhớ ạ: ( không phải là file zip để flash bằng CWM )

Em tưởng việc copy mấy file này vào thẻ nhớ để flash Nand Rom là không cần thiết. ( không bàn đến trường hợp SD hay Magdlr hay những bản Rom khác, cụ thể là mục đích up bản Rom này )
hoss_n2 nói:
For Nand:

just extract the Desire_DL and Update_DL(for upgrade) folder from the package to the root of your SDCard, flash.

P/s: Em chỉ lắm mồm trong topic này thôi, đã hỏi cái này ở đâu đâu ạ :D

nhatduy1990

Hỏi về thư mục gốc của thẻ nhớ??

Em hơi gà về android,các bác đừng cười.Nghe các bác cứ bảo cóp vào thư mục gốc trên thẻ nhưng khi em kết nối vơi lap thì nó hiện ra các thư mục như ở dưới nhưng em không biết đó có phải là thư mục gốc của thẻ ko ạ?

daoduyngoc

mình cũng mới tim hiểu ra,thư mục gốc của thẻ nhớ chính là thẻ nhớ.vd:khi kêt nối thẻ với pc thường nó là ổ f hay g ...thì chính ổ f hay g đó là thư mục gốc của thẻ nhớ.bạn muốn đưa 1 file vào thư mục gốc của thẻ nhớ chỉ việc paste vào ổ g hay f đó là ok.

Chỉnh sửa cuối:

bakery89

Em hơi gà về android,các bác đừng cười.Nghe các bác cứ bảo cóp vào thư mục gốc trên thẻ nhưng khi em kết nối vơi lap thì nó hiện ra các thư mục như ở dưới nhưng em không biết đó có phải là thư mục gốc của thẻ ko ạ?

mờ căm mờ điếc thế thì ai nhìn đc hả bác.
thư mục gốc của thẻ thì bác cứ hiểu là khi bác mở thẻ nhớ lên thì nó sẽ nằm ngay ở đấy,k nằm trong thư mục nào nữa

@DucLong: Trước tiên, em cám ơn anh vì đã giải thích giúp em. Xin lỗi vì em có vẻ như lắm mồm trước một câu hỏi vụn vặt này. Nhưng thấy được mọi người giúp đỡ mà không đi đến đâu cả thì em cũng thấy hơi bức xúc. Theo em nghĩ thì hình như anh và mọi người không hiểu đúng câu hỏi của em. Em thắc mắc là tại sao khi flash Rom trên Nand thì phải copy cái thư mục này vào thẻ nhớ ạ: ( không phải là file zip để flash bằng CWM )

Em tưởng việc copy mấy file này vào thẻ nhớ để flash Nand Rom là không cần thiết. ( không bàn đến trường hợp SD hay Magdlr hay những bản Rom khác, cụ thể là mục đích up bản Rom này )

P/s: Em chỉ lắm mồm trong topic này thôi, đã hỏi cái này ở đâu đâu ạ :D

ủa,trc h có thấy ai nói phải copy mấy file đó vào đâu nhỉ,hùi trc cài recovery bản cũ thì phải copy 2 file gì đó vào root thẻ nhớ,nhưng h bản 1.3 ra thì chẳng cần copy gì nữa,cài xog là thôi,trong thẻ đâu có file nào đâu

:)),hiểu rùi,nhìn thấy file haret là hiểu rùi,cái bác đang định copy vào thẻ nhớ là rom chạy trên SD ngày xưa,khi mà còn dùng WM kìa,h xài nand rùi,mấy rom này ai dùng nữa đâu mà copy

npduong

Trong Menu Android bạn vào Weather (có hình mặt trời ý) sau đó bạn nhấn phím cứng có hình lá cờ Windows và chọn Settings, ở phần Temperature scale bạn chọn Celsius là xong...

Hic.. Mình dùng WinMo 6.5 thì làm sao?

minhduc

Hỏi về giao diện tiếng việt Adroid cho HD2

Ai có rom android có giao diện tv cho em xin với.:|

stone0_0heart

Ai có rom android có giao diện tv cho em xin với.:|

Bạn này post câu hỏi hơi máu ^^! chắc lại bị chuyển bài thôi!
Đa số những Rom cho HD2 trên PDAVIET đều có tiếng việt, bạn UP xong vào setting chọn ngôn ngữ bạn cần!

dienluc510

Các bác cho em hỏi : Hiện nay em đàn Android trên NAND nhưng cài được rất ít phần mềm đã báo bộ nhớ đầy không cài thêm được gì nữa, trong khi đó thẻ 8G mới chỉ dùng hết 2% , liệu ta có thể cài tất cả phần mềm đó sang thẻ nhớ được kô? và cách làm như thế nào. Rất mong được các bác chỉ giúp. cảm ơn nhiều!

haihapc22

hiện tại chỉ có room hd hay z mới có tiếng việt bạn à, còn miui thì chưa

nhatduy1990

EM đang dùng bản nand Gauner 3.0 có chức năng kết nối internet thông qua usb nhưng không hiểu sao mặc dù đã chọn nhưung không thể dùng được,bác nào biết hướng dẫn em với ạ

dungphp

Các bản rom nào kg có giao diện chữ tiếng Việt thì cài Morelocal 2 vào là có !

dungphp

EM đang dùng bản nand Gauner 3.0 có chức năng kết nối internet thông qua usb nhưng không hiểu sao mặc dù đã chọn nhưung không thể dùng được,bác nào biết hướng dẫn em với ạ

Cài HTC syn vào !

minhduc

SuperRAM_Froyo_v1
mình up bản này vào cài đặt chuyển tv nhưng nó ko hiển thị á.

dale89

theo mình biết thì rom non sense k cài more locacle đc mà nó cũng k hỗ trợ hoàn toàn tiếng việt, vì rom tiếng việt thì chỉ có HTC sense mới có

NapoleonK

HD2 Freeze !

Chiếc HD2 Tmous của em từ lúc cài android (đã được tầm nửa năm) thì hay freeze lúc chơi game, kể cả game nhẹ như Angry Bird, caligo...

Có những lúc quay video cũng freeze...

Trước em nghĩ do máy nóng quá, nhưng vừa rồi em check thấy 32 độ vẫn freeze...

Em đã dùng qua 1 số rom SD, kể cả bản non sense mọi người vẫn dùng. Em cài đầy đủ Task Killer và System. Set để clear ram lúc nào cũng tầm 290-320.

Mọi người giúp e với T_____T

P/s: em nghe có người nói lỗi freeze là kinh niên của WM. Thiết nghĩ chắc em mới dùng rom SD, xin được hỏi các bác chạy NAND có bị Freeze không? E hoang mang quá !

tienmanh146

Chiếc HD2 Tmous của em từ lúc cài android (đã được tầm nửa năm) thì hay freeze lúc chơi game, kể cả game nhẹ như Angry Bird, caligo...

Em đã dùng qua 1 số rom SD, kể cả bản non sense mọi người vẫn dùng. Em cài đầy đủ Task Killer và System. Set để clear ram lúc nào cũng tầm 290-320.

P/s: em nghe có người nói lỗi freeze là kinh niên của WM. Thiết nghĩ chắc em mới dùng rom SD, xin được hỏi các bác chạy NAND có bị Freeze không? E hoang mang quá !

Qua Nand đi bro , tốt hơn nhìu :D

dungphp

Thẻ nhớ cần format lại = soft tốt !

hatnaf

Nhờ các bro giúp đỡ việc update App

Mình đang xài bản CLX CWM Desire HD Stock 1.1.5, nhưng cái mail.apk và mail widget.apk của HTC trong rom này lại là bản cũ, mình có bản mới hơn của MDJ muốn update nhưng ko biết làm cách nào. cài trực tiếp trong es explorer hay root đều ko dc. Còn copy paste thì lỗi luôn. Xem ra chỉ có cách đưa vào file zip và update thôi, nhưng mình ko biết làm thế nào. Mong các bác chỉ giúp. Thanks.