• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ LINKS SHIP ROM WM6.5 CHO HTC HD2 (LEO) ★

phamthaitl

Tool bung ROM ở topnick radio khong chạy đc Man à,xem lai giùm em với.may em chạy Xp

phamnhuphongvt

ROM SHIP Phiên bản 1.66.707.1_Radio 2.06.51.07 WWE (Asia) hiện mình đã dùng thử rất ok, chạy nhanh mượt, mọi thứ ok không bị lỗi, các bạn lên up rom nay mà xái rất ok
các bạn lên dùng thêm BSB Tweaws 1.6 rất hay

ancola66

Super V.I.P
ROM SHIP Phiên bản 1.66.707.1_Radio 2.06.51.07 WWE (Asia) hiện mình đã dùng thử rất ok, chạy nhanh mượt, mọi thứ ok không bị lỗi, các bạn lên up rom nay mà xái rất ok
các bạn lên dùng thêm BSB Tweaws 1.6 rất hay
Vơi ROM SHIP phiên bản 1.66 thì các bạn nên tải bản World Wide English (WWE). Phiên bản này khi UP hoặc HR thì các công đoạn được tiến hành rất nhanh (Chỉ mất 1/3 thời gian so với phiên bản ASIA)

davico

Vơi ROM SHIP phiên bản 1.66 thì các bạn nên tải bản World Wide English (WWE). Phiên bản này khi UP hoặc HR thì các công đoạn được tiến hành rất nhanh (Chỉ mất 1/3 thời gian so với phiên bản ASIA)

Mình đang dùng phiên bản Rom 1.48.831.0 của Hong Kong, xin hỏi là nếu Up lên phiên bản 1.66... thì có phải chạy HSPL ko vậy?

ancola66

Super V.I.P
Mình đang dùng phiên bản Rom 1.48.831.0 của Hong Kong, xin hỏi là nếu Up lên phiên bản 1.66... thì có phải chạy HSPL ko vậy?
Tất nhiên bạn vẫn có thể up được rom Ship mà không cần phải có HSPL đó là bạn lại phải tạo được Goldcard hoặc up băng sự trợ giúp của tool SSPL :p
Nhưng một khi đã có Tool HSPL rồi thì chả ai còn dùng mấy phương pháp cổ điển đó nữa :)). Nên tốt nhất là bạn chạy HSPL roài up rom tẹt ga =D>

PhamQuang

Manager
Trong bài 1 đã cập nhập link tải phiên bản 2.07.531.6 TMOUS Test ROM WWE.
Các bạn có thể thử dùng.

ankira

Bản 2.07.531.6 dùng rất tốt, mượt, sóng khỏe. Nhưng làm sao để xóa bớt đi 1 số phần mềm không cần thiết nhỉ (như mobie TV,....), để nhiều trông rối mắt wa'

PhamQuang

Manager
Bản 2.07.531.6 dùng rất tốt, mượt, sóng khỏe. Nhưng làm sao để xóa bớt đi 1 số phần mềm không cần thiết nhỉ (như mobie TV,....), để nhiều trông rối mắt wa'

Muốn bớt các ứng dụng trong ROM duy nhất chỉ có cách Build lại ROM mà thôi.

kanguru

Member
Bản 2.07.531.6 không biết là bản ROM côk hat ROM ship các bác nhỉ. Vì khi khởi động nó hiện lên màn hình For Test Only Not For Sale nhìn không pro lắm, các ứng dụng cũng thay đổi nhiều so với bản ROM 1.66. Trong setting không tìm thấy align screen đâu cả.

PhamQuang

Manager
Bản 2.07.531.6 không biết là bản ROM côk hat ROM ship các bác nhỉ. Vì khi khởi động nó hiện lên màn hình For Test Only Not For Sale nhìn không pro lắm, các ứng dụng cũng thay đổi nhiều so với bản ROM 1.66. Trong setting không tìm thấy align screen đâu cả.

Bạn không để ý trong bài đầu giới thiệu sao? Đây là bản ROM của TMOUS test ROM chứ không phải ROM Cook.

ancola66

Super V.I.P
LƯU Ý KHI CÁC BẠN MUỐN UP THỬ BẢN ROM SHIP TMOUS 2.07.531.6 ( TEST VERSION)

*Máy đã được HSPL (Nên kiểm tra lại trước khi up rom)
*Các bạn phải up bản ROM này bằng kết nối với PC
*Không up bản rom này bằng Thẻ nhớ
*Bạn phải có phương pháp dự phòng là GoldCard

*Một số người trên XDA và môt bạn trên PV khi up bản rom này bằng thẻ nhớ đã bị lỗi không khởi động được ( Màn hình tối đen với hình tam giác có dấu chấm than). Sau đó thì không thể up bản rom nào khác (Up bằng thẻ hoặc bằng PC đều không được) để sửa được, nói một cách khác là máy bị tê liệt chỉ có thể vào Bootloader. Và thông số trong Bootloader đã đổi từ 1.42.XXXX thành 2.07.XXXX.
*Cũng có người sau khi up bằng thẻ bị lỗi thì dùng phương pháp up bằng Goldcarrd một bản rom ship khác thì cứu được

Update 01/06/2010 :

*Tuyệt đối trong thời điểm này không up bản ROM TMOUS 2.13 bằng thẻ nhớ vì khi up rom này bằng thẻ nhớ thì SPL của bản sẽ bị đẩy lên 2.10 >>> phải cứu máy bằng Goldcard và kết quả là không chạy HSPL được nữa >>> Phải đợi có Tool HSPL mới :( (Bởi vì Tool HSPL hiện nay mới chỉ hỗ trợ đến 2.08)

Chỉnh sửa cuối:

LinhLinh777

*Một số người trên XDA và môt bạn trên PV khi up bản rom này bằng thẻ nhớ đã bị lỗi không khởi động được ( Màn hình tối đen với hình tam giác có dấu chấm than). Sau đó thì không thể up bản rom nào khác (Up bằng thẻ hoặc bằng PC đều không được) để sửa được, nói một cách khác là máy bị tê liệt chỉ có thể vào Bootloader. Và thông số trong Bootloader đã đổi từ 1.42.XXXX thành 2.07.XXXX.
*Cũng có người sau khi up bằng thẻ bị lỗi thì dùng phương pháp up bằng Goldcarrd một bản rom ship khác thì cứu được

Mình up bản rom cook từ rom TMOUS 2.07.531.6 (TEST VERSION), khi up nó cũng báo là 1.42.6666. Nhưng khi up xong vào bootloader thì lại là 1.42.HSPL như bình thường. Không biết có vẫn đề gì không nhỉ?

Orbit

Các Bác cho em hỏi 1 tí!

Máy em có S/N là HT01ENW03846, VẬY MÁY em nó thuộc khu vực nào vậy các bác.

Vì em up bản room ship 1.66 trong bài đầu thì nó báo là không tương thích và không cho up... còn vào link của HTC nhập S/N vào thì nó báo không hỗ trợ.

Máy em đã HSPL, và đang chạy bản room V19 của Bác Quang.

Các bác giúp em vớii
Thanks.

tamhondep

Rất tiếc là em đã up rom test trước khi đọc bài này và máy bị tê liệt luôn, chủ quan không tạo goldcard nên bây giờ không biết làm sao. Có cách nào tạo lấy CID cảu máy mà không cần sync với PC ? Trên trang http://revskills.de/pages/leogoldcard.html không còn cho lấy goldcard.img nữa thì lam sao ?

Bác nào biết diễn đàn nào trên thế giới thảo luận về vấn đề này thì chỉ mình với nhé. Thanks.

pinkofday

Bạn nào có bản ROM ship 1.48.720.2 thì cho mình xin, mình cấn up lại để máy hoạt động lại bình thường! ( đang bị màn hình tối đen với hình tam giác có dấu chấm than)

nokia6233_fa

Rom này down ở đâu hả bạn. Thanks nhiều