• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ LINKS SHIP ROM WM6.5 CHO HTC HD2 (LEO) ★

pinkofday

ROM 1.48.720.2 chứ ko phải 1.48.707.2 bạn ơi, mình đã thử 1.48.707.2 rồi , ko dùng để cứu máy đc !!!

yhanoi

chia bùn với bạn...t đã từng trải qua tâm trạng này khy chia tay em HD1....1 lời khuyên cho ae nào thích uprom: nếu mình thật sự k có kỹ thuật và am hiểu thật kỹ mà chỷ đọc rùi bắt chước làm theo thỳ đừng up bất kỳ loại rom nào chưa đc HTC ra bản chính thức...rom xịn chính hãng rủi ro thấp hơn rom cook....dù sao ae mình cũng chưa đủ giầu để đem con máy mua 14tr ra làm trò đùa(xin lỗi những ae có trình độ tốt)...t mua HD2 lại và chỷ dám up rom bản mà HTC đã cho ra bản full...

PhamQuang

Manager
Sau mấy tháng trời cùng gần chục bản TEST cuối cùn TMOUS cũng cho ra mắt phiên bản SHIP ROM:

ROM 2.10.531.0 với Radio 2.08.50.08_2​

- ROM Ship (chính thức)
- Ra ngày 19/02/2010.
- Link tải cập nhập trong bài đầu tiên.

Lưu ý đọc cách Up ROM này qua bài 173 của Mod. Ancola66.
Tốt nhất hãy tách ROM ra OS.nb và Up riêng cho máy đã có HSPL.

kanguru

Member
Bác Quang ơi ROM của TMOUS và ROM từ trang chủ HTC có bà con gì không vậy bác. Cảm ơn bác.

SuperWindow

Ai up Phiên bản 2.10.531.0_Radio 2.08.50.08_2 WWE (Ship-TMOUS) rồi cho ý kiến với!
Up rom nay nghe mấy bác nói dễ chết làm em sơ! Em không co gold card thì làm sao?
và mỉnh muốn biết phiên bản này khác với Ship rom của htc ở cho nào không, rất mong các bạn chỉ giáo

kanguru

Member
Tình hình là mình đã up thành công Rom TMOUS 2.10 rồi. RAM 576Mb, tốc độ bình thường, không thấy hiển thị trạng thái GPRS (G/3G) như những rom khác, chạy ramclean level 2 đơ máy phải soft reset. Cho đến giờ chưa phát hiện gì thêm, về phần tiêu hao pin tạm thời chưa đánh giá được, sóng sánh OK, tích hợp Swype, tin nhắn không bị giới hạn 10receipters nữa...

Thrall

Tình hình là mình đã up thành công Rom TMOUS 2.10 rồi. RAM 576Mb, tốc độ bình thường, không thấy hiển thị trạng thái GPRS (G/3G) như những rom khác, chạy ramclean level 2 đơ máy phải soft reset. Cho đến giờ chưa phát hiện gì thêm, về phần tiêu hao pin tạm thời chưa đánh giá được, sóng sánh OK, tích hợp Swype, tin nhắn không bị giới hạn 10receipters nữa...

Muốn hiển thị trạng thái GPRS (G/3G) thì bạn phải khai đúng thông số của mạng, mặc định trong ROM này là mạng TMobile nên bạn ko bắt được sóng 3G. ROM này ko tích hợp Connection Setup của HTC nên bạn phải cài bằng tay hoặc cài thêm Connection Setup
So với ROM 1.66 thì built mới hơn chạy mượt hơn, Manilla mới hơn có tab Document nhưng chưa quay ngang được (chỉ 1 số thành phần thui), RAM tốt hơn, pin cũng tốt hơn, chạy nhẹ hơn ROM của HTC, tích hợp 1 số thành phần ứng dụng của TMobile ở VN ko dùng được, các mạng XH được trang bị đầy đủ (facebook, Twitter...), các phần chat (có đủ gtalk, Y!, AIM...). RAM đã kích hoạt đủ 576Mb, ROM đã nhiều hơn ở bản 1.66 (nhưng chưa kích hoạt 1Gb- cái này có hay ko mình ko biết, bạn nào chỉ giáo giùm). Nói túm lại là hay hơn ROM 1.66. Bạn nào muốn cải thì down cái file exe ở trang1, kích chuột phải vào giải nén ra lấy file có đuôi nbh cho vào cùng chỗ với file customRUU.exe trên PC mà cài, đảm bảo ko thay đổi SPL mà chết máy đâu

haiproetc

Bác Quang ơi em vùa up rom 2.10 voi 1.66 đều bị mấy hiến tượng sau:
Thứ nhất: Sau khi up xong máy em nó không nhận được GPRS của mobi mà nó nhân là GPRS của T-mobie chả hiểu sau mà vào mạng cũng không vào đươc hix
Thứ hai: cái icon sound ở trên góc màn hình biến mất tiêu luôn, hiện lên cái ô vuông mày đen nhìn đến nản
Em tưởng rom ship thì nó ngon luôn thế mà vẫn bị mấy cái linh tinh đến nản bác a.

PhamQuang

Manager
http://www.htc.com/sea/SupportDownloadList.aspx?p_id=297&act=sd&cat=2
Theo như mình vào trang chủ HTC tra thì rom này chưa xuất hiện...mình trình lùn nên xin các cao thủ xem rom này do trang htc xịn nào cung cấp....e thấy cái rom này khá nguy hiểm...lỗi tùm lum như mấy ae đã up post.....khuyên ae đừng liều....chờ thêm 1 thời gian nữa có lẽ tốt hơn:D

Tốt nhất là bạn không nên Update ROM khác làm gì cả nếu thấy việc đó là nguy hiểm. Mà thực tế là nguy hiểm thật đấy.

glucose

Ship Rom 2.10.531.0 mình up xong chạy bình thường.mail, message, gọi, nhận cuộc gọi đều OK, INTERNET mượt mà không có gì phải phàn nàn.

ancola66

Super V.I.P
Theo như mình vào trang chủ HTC tra thì rom này chưa xuất hiện...mình trình lùn nên xin các cao thủ xem rom này do trang htc xịn nào cung cấp....e thấy cái rom này khá nguy hiểm...lỗi tùm lum như mấy ae đã up post.....khuyên ae đừng liều....chờ thêm 1 thời gian nữa có lẽ tốt hơn:D
Mình thì không hiểu lắm về ngành Y nhưng mình biết dùng TÂY Y thì như con dao 2 lưỡi , tuy nhiên nắm vững nguyên tắc, phác đồ điều trị thì chẳng có chuyện gì xảy ra
*Về mặt kỹ thuật điện tử và công nghệ thông tin cũng vậy thôi, nếu nắm vững làm theo đúng những gì hướng dẫn (Không hấp tấp, chịu khó đọc) thì cũng chẳng có chuyện gì xảy ra cả

Tốt nhất là bạn không nên Update ROM khác làm gì cả nếu thấy việc đó là nguy hiểm. Mà thực tế là nguy hiểm thật đấy.
Một đức tính quý báu của những người làm ngành Y mà bác Quang:p

hd2

chán quá àh, ROm của ship cua trang htc mìh vừa up, chẳng hiểu sao, cắm sạc không ăn, có ai bị gióng minh ko?

jennydontcry

Nói thực là với quan điểm của cá nhân e ROM SHIP chưa bao giờ là lựa chọn hàng đầu.
Lí do thứ nhất: ROM SHIP ko phong phú bởi vì khá lâu mới ra 1 bản,như kiểu vá lỗi là chính chứ chằng phải UPDATE thường xuyên như ROM COCK.Thế nên đối với dân khoái vọc vạch thì đó là sự so sánh quá cộc lệch khi phải đợi hàng tháng hoặc hơn mới có 1 bản SHIP ra đời trong khi COCK thì cứ tằng tằng có hàng tuần :D
Đặc biệt e thấy là tốc độ "nấu nướng" ROM cho em LEO của bác QUANG thật đáng nể,có lẽ do "hàng vừa mới vừa khủng" nên thế.=D>
Lí do thứ hai : ROM SHIP ko được thiết thực lắm bởi vì chỉ được làm chung chung cho mỗi khu vực chứ ko phải cụ thể cho từng quốc gia như ROM COCK.Vậy nên ko thể thỏa mãn được nhu cầu của người sử dụng.Đơn cử như ROM COCK của bác QUANG chuyên làm cho người VIỆT nên tích hợp các phần mềm cũng như chức năng rất phù hợp với nhu cầu của ae trên PV :p SPECIAL TKS TO MOD PHAMQUANG!
Lí do thứ ba : ROM SHIP thường khá đơn điệu về hình thức nên dễ gây nhàm chán cho người dùng,ngoài ra cũng chưa chắc nuột và ổn định hơn ROM COCK.Hơn nữa nghệ thuật COCK chính là ở chỗ "chiết xuất" những cái hữu dụng từ SHIP và thêm những thành phần khác sao cho phù hợp với từng nhóm đối tượng sử dụng...
Từ lúc biết dùng PPC cho đến bây giờ,khi chuyển sang LEO này thì e mới dùng đến ROM SHIP.Lí do là vì máy của e kén ROM quá chứ ko thì cứ PV ROM mà chơi thôi ợ,"vừa đa dạng về chủng loại lại vừa phong phú về kiểu dáng,chất lượng thì cũng đảm bảo" :p
Đó là 1 vài nhận xét và cảm nghĩ của bản e thân về sự khác nhau giữa ROM SHIP vs COCK,chúc mọi người có sự lựa chọn phù hợp với nhu cầu của bản thân mình!

Chỉnh sửa cuối:

ancola66

Super V.I.P

chán quá àh, ROm của ship cua trang htc mìh vừa up, chẳng hiểu sao, cắm sạc không ăn, có ai bị gióng minh ko?
Rom không liên quan đến vụ sạc không ăn:D. Bạn có tắt máy hoàn toàn thì sạc vẫn được cơ mà. Sạc không ăn là hoàn toàn do phần cứng thôi : Dây kết nối, tiếp xúc chân sạc, tiếp xúc cực cục pin.v.v...:-?

misusox

con rôm ship của em là
Rom: 1.49.164.2 (71528) ESN
Date: 11/23/09
Radio: 2.04.50.22_2
Manila: 2.5.19202525.0

các bác con biết ở đâu có con rom ship này ko cho em xin link để thủ... (vẫn chưa un-lock sim đc) :-<

misusox

mọi người cho em hỏi,tại sao em up rom ship thì ko làm sao ma khi up rom cook thì màn hình chỉ có màu trắng chữ HTC... may mà vào đc boot :| máy em có vấn đề gì thế mọi người :-<