• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ LINKS SHIP ROM WM6.5 CHO HTC HD2 (LEO) ★

ltminh

nó đòi S/N mà mình đánh vào nó bảo không đúng không biết làm cánh nào để down mong được chỉ giáo

exinesi

Đừng chọn Asia1 hay asia2 server chạy chậm, mình chọn US thì download nhanh hơn 10 lần

PhamQuang

Manager
CHÀO MAN.cho mình hỏi sao máy mình mua ở châu âu.ma nhập S/N vào cũng không cho tải là sao vậy?

Nếu bạn nhập S/N của máy bạn (phiên bản châu Âu) sẽ không tải được đâu vì Link trên dành cho các máy Asia.
Nếu bạn sử dụng S/N mình đưa trên sẽ tải bình thường đấy.

jennydontcry

TO Mod PHAMQUANG
Bác Quang ơi hôm qua mới UP bản ROM SHIP Phiên bản 1.66.707.1_Radio 2.06.51.07 WWE (Asia) của bác giới thiệu,chạy rất ok chỉ có điều ko thấy tích hợp sẵn X-Button nên đành phải cài file .cab vào(bản 1.5.1).Vấn đề e cài vào thì khi ấn START cũng như ALL SETTING nó lại ko mở ra được nên ko có cách nào để vào START cũng như ALL SETTING,có lẽ do xung với phần mềm này.Vậy bác có X-button version khác thì cho e xin với hoặc chỉ cách giải quyết.
Vấn đề quan trọng nữa là cái KEYBOARD tích hợp sẵn trong ROM quá tuyệt vì có luôn cả gõ Chinese mà e lại rất cần.Vậy bác có thể chỉ cách tách cái KEYBOARD đó ra hoặc bác tách rồi post lên cho e được ko ạ?Phiền bác chút,cảm ơn bác rất nhiều!

sweetmoon

Máy mình mới mua còn nguyên bản ROM 1.48.720.2 nhưng không biết cách backup rom để share cho bạn. Đang tính upgrade lên bải ship mới nhất của HTC mà hổng biết làm. Có cửa hàng nào uy tín để mình mang ra up được không. Bản rom 1.48.720.2 bị lỗi tin nhắn bực quá.

PhamQuang

Manager
Máy mình mới mua còn nguyên bản ROM 1.48.720.2 nhưng không biết cách backup rom để share cho bạn. Đang tính upgrade lên bải ship mới nhất của HTC mà hổng biết làm. Có cửa hàng nào uy tín để mình mang ra up được không. Bản rom 1.48.720.2 bị lỗi tin nhắn bực quá.

Phiên bản 1.48.720.2 cũng đã thuộc loại ROM đã quá cũ rồi, Backup cũng chẳng ai dùng đâu, hơn nữa nhiều bản 1.48 mới hơn cũng đã có. Hiện tại các bản 1.66 đã ra mắt, dùng tốt hơn rất nhiều.
Cách Up ai cũng có thể tự làm cả, làm gì phải mang ra CH nào cho tốn kém ra, các bước:
- Tải bản 1.66 nào bạn muốn Up về, hiện có 2 bản 1.66.707.11.66.405.2 là ngon nhất.
- Chạy HSPL cho máy (đã có Topic hướng dẫn).
- Bung ROM tải về (dùng WinRAR) thành 1 thư mục.
- Cho máy kết nối với PC (qua ActiveSync)
- Chạy Up ROM sau vài phút là xong thôi.

PhamQuang

Manager
TO Mod PHAMQUANG
Bác Quang ơi hôm qua mới UP bản ROM SHIP Phiên bản 1.66.707.1_Radio 2.06.51.07 WWE (Asia) của bác giới thiệu,chạy rất ok chỉ có điều ko thấy tích hợp sẵn X-Button nên đành phải cài file .cab vào(bản 1.5.1).Vấn đề e cài vào thì khi ấn START cũng như ALL SETTING nó lại ko mở ra được nên ko có cách nào để vào START cũng như ALL SETTING,có lẽ do xung với phần mềm này.Vậy bác có X-button version khác thì cho e xin với hoặc chỉ cách giải quyết.
Vấn đề quan trọng nữa là cái KEYBOARD tích hợp sẵn trong ROM quá tuyệt vì có luôn cả gõ Chinese mà e lại rất cần.Vậy bác có thể chỉ cách tách cái KEYBOARD đó ra hoặc bác tách rồi post lên cho e được ko ạ?Phiền bác chút,cảm ơn bác rất nhiều!

Bung ROM 1.66.707.1 ra rồi lấy các thư mục liên quan tới Keyboard là được mà.
Tool bung ROM đã đưa giới thiệu từ lâu rồi đó.

Rygar

TO Mod PHAMQUANG

Nếu bạn tách được bàn fím đó ra thì send cho mình với nhé :D Tết này bác có về VN ko? Nếu có thì em với bác nghiên cứu về vụ này cho xôm :)

PhamQuang

Manager
Nếu bạn tách được bàn fím đó ra thì send cho mình với nhé :D Tết này bác có về VN ko? Nếu có thì em với bác nghiên cứu về vụ này cho xôm :)

Vấn đề tách bàn phím hỗ trợ tiếng Trung hoa anh hùng rất đơn giản, cần gì phải nghiên cứu hả bạn? :D

Rygar

Vâng thưa bác, cháu cũng đã down NBHTool của Olipro và bản ROM Ship 1.66.701 trên trang chủ về. Cháu đã đọc các bài hướng dẫn dựa theo topic tách Radio của bác.
Nhưng khi down bản ROM ship đó về thì nó có định dạng là .exe, vậy fải làm thế nào để chuyển từ .exe đó sang .nbh để có thể Extract NBH từ chương trình NBHTool đó ạh,cháu cũng thử đổi đuôi .exe của bản ROM ship sang .nbh mà chương trình vẫn ko nhận được. Cháu đang mắc ở khoản này ko biết làm sao =.='' mong bác hướng dẫn thêm ạh :( Vì bộ gõ tiếng Trung của bản ROM Asia này rất tuyệt vời, ko thể bỏ qua được ạh :(

NhatToai

Super V.I.P
Vâng thưa bác, cháu cũng đã down NBHTool của Olipro và bản ROM Ship 1.66.701 trên trang chủ về. Cháu đã đọc các bài hướng dẫn dựa theo topic tách Radio của bác.
Nhưng khi down bản ROM ship đó về thì nó có định dạng là .exe, vậy fải làm thế nào để chuyển từ .exe đó sang .nbh để có thể Extract NBH từ chương trình NBHTool đó ạh,cháu cũng thử đổi đuôi .exe của bản ROM ship sang .nbh mà chương trình vẫn ko nhận được. Cháu đang mắc ở khoản này ko biết làm sao =.='' mong bác hướng dẫn thêm ạh :( Vì bộ gõ tiếng Trung của bản ROM Asia này rất tuyệt vời, ko thể bỏ qua được ạh :(

Cài winRAR vào máy tính,Click phải vào file exe chọn Extract file...

jennydontcry

Các MOD có thể chỉ dẫn hộ rõ hơn cách tách PM từ file .NBH được ko ạ vì sau khi down NBHTOOL về bung file RUU_SIGNS.NBH ra thì lại thấy có khoảng chục file định dạng đuôi .NB ???
Đến đây thì chịu vì ko biết phải làm sao tiếp nữa để mở file .NB
Có lẽ nào do cái NBHTOOL ko đúng ko ạ,e dùng cái dutty's nbh tool v1.1
Mong các MOB chỉ dẫn hoặc cho link tham khảo cũng như tên TOOL chính xác để tách.