• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ LINKS SHIP ROM WM6.5 CHO HTC HD2 (LEO) ★

khaincsp

Bác Quang ơi, em đã load rom 1.48.707.2 asia nhưng không tách được file *.nbh. Bác chỉ dùm cho em với.
Cám ơn bác nhiều

ThaiKien

Super V.I.P
Bác Quang ơi, em đã load rom 1.48.707.2 asia nhưng không tách được file *.nbh. Bác chỉ dùm cho em với.
Cám ơn bác nhiều
Bạn tải rom ship về rồi dùng winrar extract ra là sẽ thấy file .nbh.

maiyeuemnn

Bác Quang ơi, em tải Phiên bản 1.61.468.1_Radio 2.06.51.07 WWE (TUR-WWE) up xong rồi chọn ngôn ngữ English mà vẫn còn nhiều chỗ hiện tiếng Turkey. Bác xem có cách nào giải quyết giùm em với!

DucLong

Super V.I.P
Bác Quang ơi, em tải Phiên bản 1.61.468.1_Radio 2.06.51.07 WWE (TUR-WWE) up xong rồi chọn ngôn ngữ English mà vẫn còn nhiều chỗ hiện tiếng Turkey. Bác xem có cách nào giải quyết giùm em với!
bạn tải bản ROM chỉ ghi là WWE thì nó chỉ có tiếng anh thôi.

mobile

Vào Regional Setting chọn region là English Úc, Mỹ ... là hết TUR

khaincsp

Cám ơn Bác Quang nhiều lắm, em đã up được và sử dụng rất ngon lành. Sẳn đây xin chia sẽ với các anh chị về thằng HD2 này của FPT phân phối qua Nguyễn Kim. Em lấy nó về, ở SG xài thì không sao, xuống VT cũng không sao nhưng vào khu vực Bà rịa - LH thì không có sóng được mặc dù là đang đứng bên cạnh trạm phát sóng của mobile phone, trong khi đó thì HTC touch, diamond đều bắt được sóng của mobile mới đau chứ, tức quá em chụp hình lại hai cái để làm bằng chứng cho tụi bảo hành. Lúc đem lên 236 đường 3/2 - Hồng Quang - motorola - là trung tâm bảo hành cua HTC tai HCm thì họ nó là tình trạng này mới quá để họ hỏi lại nhà sản xuất xem sao. Công ty em có 5 cái đều mua ở Nguyễn Kim đều bị như vậy. Không lẽ mình đem máy về đập đá hay sao? Em nghe theo lời của Bác Quang và được sự tư vấn tận tình của Bác em đã thay đổi cấu hình cho máy với ROM 1.48.707.2 và RADIO 2.06.51.07, MANILA 2.5.19211619.0. Hôm nay xuống lại Bà rịa thì không còn bị rớt sóng nữa, máy xài ngon lành.

Cám ơn Bác Quang nhiều lằm

Nemmatlanh

Cám ơn Bác Quang nhiều lắm, em đã up được và sử dụng rất ngon lành. Sẳn đây xin chia sẽ với các anh chị về thằng HD2 này của FPT phân phối qua Nguyễn Kim. Em lấy nó về, ở SG xài thì không sao, xuống VT cũng không sao nhưng vào khu vực Bà rịa - LH thì không có sóng được mặc dù là đang đứng bên cạnh trạm phát sóng của mobile phone, trong khi đó thì HTC touch, diamond đều bắt được sóng của mobile mới đau chứ, tức quá em chụp hình lại hai cái để làm bằng chứng cho tụi bảo hành. Lúc đem lên 236 đường 3/2 - Hồng Quang - motorola - là trung tâm bảo hành cua HTC tai HCm thì họ nó là tình trạng này mới quá để họ hỏi lại nhà sản xuất xem sao. Công ty em có 5 cái đều mua ở Nguyễn Kim đều bị như vậy. Không lẽ mình đem máy về đập đá hay sao? Em nghe theo lời của Bác Quang và được sự tư vấn tận tình của Bác em đã thay đổi cấu hình cho máy với ROM 1.48.707.2 và RADIO 2.06.51.07, MANILA 2.5.19211619.0. Hôm nay xuống lại Bà rịa thì không còn bị rớt sóng nữa, máy xài ngon lành.

Cám ơn Bác Quang nhiều lằm

Hiện tượng này không phải chỉ riêng HD2 bị đâu bạn ạ,từ trước đến giờ rất nhiều máy PPC đã bị với sóng Mobi của VN mình.Nguyên nhân đều là do bản Radio theo máy lúc đầu không tương thích.Sau này các Developer phát triển có thêm các bản Radio tốt hơn nên đã Fix được hết rùi,chuyện này cũng bình thường,chứ không phải do hàng của FPT có vấn đề đâu bạn ạ:)

phuocquyet

Bác Quang ơi cho em hỏi tý nha ! Cái HD2 của em không xem được Phim online . Bác có cách nào xem được thì chỉ em với nha . THANKYOU Bác Quang Trước nha !

ngo_minh

Bác Quang cho cháu hỏi tí , sau khi up lên Rom 1.61 thì chụp ảnh có còn bị lỗi hồng ảnh nữa ko ? nếu có thì có bản vá ko cho cháu xin với . Cám ơn bác

Adminpdaviet

Administrator
Bác Quang cho cháu hỏi tí , sau khi up lên Rom 1.61 thì chụp ảnh có còn bị lỗi hồng ảnh nữa ko ? nếu có thì có bản vá ko cho cháu xin với . Cám ơn bác

Up lên 1.61 thì hầu hết các bệnh đều được chỉnh sửa, không cần phải dùng các bản vá nữa đâu, kể cả bệnh ảnh màu hồng.
Nếu bạn thích thì các bản vá đều đã được đưa lên rồi đó.
Thường các bản vá chỉ dùng cho các ROM 1.43 và 1.48 thôi.

harry_dinh

Bác Quang hoặc anh chị nào có thể giúp cho em cái link để tải bản shipped ROM 1.48.720.2 (71294) WWE với.... vì với máy của em thì nó là Stock ROM ấy.... em thật sự rất cần nó vì để bảo hành cho dễ ạ !!! Xin Bác Quang và anh chị giúp dùm em !

PhamQuang

Manager
Bác Quang hoặc anh chị nào có thể giúp cho em cái link để tải bản shipped ROM 1.48.720.2 (71294) WWE với.... vì với máy của em thì nó là Stock ROM ấy.... em thật sự rất cần nó vì để bảo hành cho dễ ạ !!! Xin Bác Quang và anh chị giúp dùm em !

Có cách rât đơn giản:
- Bạn hãy chạy HSPL (Bepe) cho máy.
- Tải bản 1.48 Stock ROM nào đó (Ship ROM).
- Sử dụng cách Up ROM bằng thẻ nhớ.
Máy của bạn sẽ có Stock ROM chính là ROM trên. Cần gì phải Up đúng bản ban đầu???

harry_dinh

Có cách rât đơn giản:
- Bạn hãy chạy HSPL (Bepe) cho máy.
- Tải bản 1.48 Stock ROM nào đó (Ship ROM).
- Sử dụng cách Up ROM bằng thẻ nhớ.
Máy của bạn sẽ có Stock ROM chính là ROM trên. Cần gì phải Up đúng bản ban đầu???

Vâng, trước hết em cảm ơn Bác.... Nhưng điều em muốn hỏi ở đây là... trong phiếu bảo hành của hãng, nó ghi cái mã số ROM của mình lúc mới mua là 1.48.720.2 (71294) WWE... Nếu up lên bản khác thì nó sẽ không bảo hành... Bới thế nên em muốn có cái link của cái ROM đó, để sau này cần bảo hành thì em có thể flash trở lại ấy ạ.

phuocquyet

Bác Quang ơi cho mình hỏi tí nha ! Mình uprom bản 2.02 rồi sài cũng ok lắm nhưng lại bị tình trạng là trên màn hình luôn luôn hiển thị số IMEL và SN của máy minh , mình không đằng nào tắt được . bác có cách nào tắt được nó không ? Chỉ giúp mình với ! THANKYOU bác Quang trước nha .

PhamQuang

Manager
Bác Quang ơi cho mình hỏi tí nha ! Mình uprom bản 2.02 rồi sài cũng ok lắm nhưng lại bị tình trạng là trên màn hình luôn luôn hiển thị số IMEL và SN của máy minh , mình không đằng nào tắt được . bác có cách nào tắt được nó không ? Chỉ giúp mình với ! THANKYOU bác Quang trước nha .

Các TEST ROM của TMUS bây giờ họ thêm cái đó, muốn xóa phải Cook và Build lại ROM thôi bạn ạ.

Thrall

Bản này mới là bản test thui, nó gồm cả Bug report, em nghĩ nó thiết kế hiện IMEL để phục vụ việc test thui

khoalinh

Leo đã có Rom ship mới

Vào lúc 16h 22/01/2010 HTC đã chính thức đưa bản Rom mới cho Leo lên trang web của họ
An updated ROM is now available for HTC HD2 customers to download. As always, HTC is committed to providing customers with the best possible mobile experience.

Installation Instructions:

ROM Version: 1.66.707.1

Improved Functions:

Keeping in touch has always been very important, and this update delivers fast and reliable SMS messaging.
http://www.htc.com/sea/SupportViewNews.aspx?dl_id=854&news_id=492