• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ LINKS SHIP ROM WM6.5 CHO HTC HD2 (LEO) ★

PhamQuang

Manager
VIP mà sao còn hỏi mấy chuyện này. ROM nào mà không có phần để set up vào internet hả bạn.

ROM Sip T-Mobile không tích hợp Connection Setup đâu longnguyen30 ạ.
Khi nào rảnh mình sẽ tạo CAB để các bạn thử nhé.

DucLong

Super V.I.P

ôi chà, Man PhamQuang nhanh thiệt nhưng mà mình vẫn có cách để vào internet qua setting/connection mà anh. chỉ có là phải đi vòng một chút.

phamthaitl

vậy bạn hướng dẫn mình kết nối cho mình với.setting với sim viettel của viet nam.cám ơn trước nhé.:(

cvcvc

Bạn vào phần conection trong Setup làm như sau: Chọn Connections: **My work network: *Add a newc moderm connection: *Enter a name for the connection: nhập Viettel *Select a moderm: chọn Cellular line (Gprs) Chọn: Next * Access point name: v-internet Chọn: Next * Username: để trống * Password: để trống ---> chọn Finnish
Nhớ Thanks mình nhé.

Last edited by a moderator:

dlamhn

Em cài cái này đc ngay, các bác thử xem
http://www.ad-grafiska.se/HD2/ROM/HTC%20Connection%20Setup.cab

Nhân tiện các bác cho hỏi, khi kết thúc cuộc gọi em nhấn phím soft "End Call" trên màn hình ko được, mà phải nhấn bằng phím cứng End. Có tip nào sửa lỗi này ko các bác?

PhamQuang

Manager
Có rùi ancola66 ơi HT9BXNW01232
Thanks mình nếu thấy bài viết có ích.

Chưa ai tải Up thử xem Manila phiên bản bao nhiêu và có gì mới không?
Chắc chắn 1 điều là ROM này cho RAM chỉ có 488Mb thôi các bạn nhé, bản phát triển của 1.66 mà. :D

ancola66

Super V.I.P
Chưa ai tải Up thử xem Manila phiên bản bao nhiêu và có gì mới không?
Chắc chắn 1 điều là ROM này cho RAM chỉ có 488Mb thôi các bạn nhé, bản phát triển của 1.66 mà. :D
Em đang tải roài, xong up liền và có thông tin cụ tỉ. Em đoán Manila cũng nâng lên 20XX và OS chắc là 21892 :p

PhamQuang

Manager
Em đang tải roài, xong up liền và có thông tin cụ tỉ. Em đoán Manila cũng nâng lên 20XX và OS chắc là 21892 :p

Ngược lại, Build là 21869.
Còn Manila là "CSL_Manila_Core_1_0_19211620_0". Nói chung là phát triển thụt lùi.
Vừa tải về, Extract ra và thất vọng.

Thoai_DakMil

Super V.I.P
Ngược lại, Build là 21869.
Còn Manila là "CSL_Manila_Core_1_0_19211620_0". Nói chung là phát triển thụt lùi.
Vừa tải về, Extract ra và thất vọng.
Nãn củng vừa Extract ra , mọi thông tin như chú Quang nói phát triển thụt lùi chán :(

JustinNguyen79

Em mới xài WM, đọc 1 hồi chóng mặt ln, các bác cho em hỏi là: em mn up bản rom ship mới nhất cho con hd2 thì trc tiên em phải up radio trc phai ko ạ?
Thanks.

Thoai_DakMil

Super V.I.P
Em mới xài WM, đọc 1 hồi chóng mặt ln, các bác cho em hỏi là: em mn up bản rom ship mới nhất cho con hd2 thì trc tiên em phải up radio trc phai ko ạ?
Thanks.
Ups rom ships không cần úp radio vì rom ship đã kèm radio theo rom , bạn chỉ cần HSPL cho máy là được .

JustinNguyen79

DucLong

Super V.I.P
Vậy là em chỉ cần HardSPL rồi up thôi hả bác, HardSP như ở đây phải ko bác http://www.pdaviet.net/showthread.php?87623-HARDSPL-by-BEPE-COTULLA-for-HTC-HD2
Nhân đây bác cho em link down bản rom ship mới nhất nhe và hướng dẩn cho em cách up ln.
Thanks.
Chúc sức khỏe.

Đúng rồi, làm theo link trên là được. sau khi HardSPL xong bạn có thể up bất cứ Radio hay rom nào dành cho HD2. ROM ship mới nhất thì quay lại trang đầu mà lấy link rồi tải về thôi.

JustinNguyen79

Bản này là mới nhất phải ko ạ
Phiên bản 2.10.531.0_Radio 2.08.50.08_2 WWE (Ship-TMOUS):
- ROM Test: 2.10.531.0
- Radio: 2.08.50.08_2
- ROM Date: 02/19/10 (Ngày 19 tháng 2 năm 2010).
- Ngôn ngữ: WWE
- Manila: 2.5_20121412_1

Link die rồi, em lên trang chủ không thấy gì hết, các bác cho em link khác nhé.
Thanks.

ntt2006

Tất cả các Link trong bài 1 đều còn chạy tốt cả, link ROM 2.10.531.0 TMOUSE vừa kiểm tra lại, chạy tốt.

Cháu vừa up lên bản ROM 2.10.531.0 TMOUSE này nhưng sao cháu không thấy phần đăng ký owner trong mục personal, mong Bác Quang hướng dẫn giúp.Thanks bác.