• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn, giải đáp thắc mắc về Cook FirmWare.

LoiPT

đúng rồi bạn
toàn lưòi tìm thôi :) đây nhé
khuyến mại những 2 cái luôn
ảnh Icon N9

Icon N9: http://www.mediafire.com/?y4k8w9zyhp0xxdb
Icon lite: http://www.mediafire.com/?1zjyt6trwq4b97i
Icon lite đẹp lắm nha, mình đang mê :) ảnh kèm trong file đó

Pass: loinguyen.tk

deconleonui

bạn ơi , mình muốn xoá game mặc định trong ofw thì phải làm thế nào ?
ak bạn ơi, mình thay font cho ofw thì bị lỗi không flash đc . font mặc định có 1 font , mình thay bộ font co' 4 file vào thì bị lỗi . bạn giúp mình với :(

Chỉnh sửa cuối:

deconleonui

ak bạn ơi, mình thay font cho ofw thì bị lỗi không flash đc . font mặc định có 1 font , mình thay bộ font co' 4 file vào thì bị lỗi . bạn giúp mình với :(

a e trả lời dùm mình 2 câu hỏi này đi :(. thank nhìu

nhockfc

a e trả lời dùm mình 2 câu hỏi này đi :(. thank nhìu

xoá game: Tìm 1 bản cài đặt game đó và bung ra (= siscontent or sisware) rồi xem những file tương ứng xoá đi trong rom.
thay fonts: nếu lỗi thì bạn thử lấy 1 trong 4 file font cho vào thôi.

LoiPT

chỉnh sửa oFW phải xem trong Rofs2 Core và UDA
Game mặc định trong UDA
theme trong rofs3

deconleonui

chỉnh sửa oFW phải xem trong Rofs2 Core và UDA
Game mặc định trong UDA
theme trong rofs3
mình đã xoá sạch UDA rồi mà vẫn còn game mặc định:((
còn mình thay font thì không đóng gói đc , toàn thông báo lỗi X_X

LoiPT

mình đã xoá sạch UDA rồi mà vẫn còn game mặc định:((
còn mình thay font thì không đóng gói đc , toàn thông báo lỗi X_X
font nhìn trong core vs rofs2 xem. cũng đang tính làm cái OFW dùng :) có mod gì trao đổi nhé

deconleonui

font nhìn trong core vs rofs2 xem. cũng đang tính làm cái OFW dùng :) có mod gì trao đổi nhé

mod mình lấy trong diễn đàn hết nè . trừ mod tăng tốc ứng dụng là ko dùng đc . cho vào máy chạy dật hơn lúc chưa cho . bạn dùng máy gì ? mình dùng 5233 co' gì mình đưa core và rofs mình edit đc kha khá cho bạn . mình cùng hoàn thiện nó .
rofs của mình đã xoá sạch mọi ứng dụng ko cần thiết , thêm hack ,và khá nhìu ứng dụng ko thể thiếu . nói chung là dùng đc rồi . chỉ cần thay font và xoá game mặc định nữa là ngon ;;)

deconleonui

a e cho mình hỏi sao mình thêm font vào thì ko có 7 trag kí tự đặc biệt bạn nhỉ ? đến khi thêm mod 7 trag kí tự vào rofs thì lại mất hình mặt cười