• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn, giải đáp thắc mắc về Cook FirmWare.

LoiPT

a e cho mình hỏi sao mình thêm font vào thì ko có 7 trag kí tự đặc biệt bạn nhỉ ? đến khi thêm mod 7 trag kí tự vào rofs thì lại mất hình mặt cười
mod đó cũ nên không hỗ trợ mặt cười là phải, thay Mod 6trang ký tự thôi nha,

binh0x

mình đổi bản này sang Icon N8 nhưng bị xung đột với trình duyệt web(những biểu tượng option...bookmart... bị mất ) còn lổi gì k thì mình chưa thấy.mong các bạn giúp dùm. và gỡ các ứng dụng Icon belle ra accel đèn pin qli tep tin hack qli năng lượng,khoá 1 chạm,memcheck,killme,....làm sao để xoá các mod đó v cac bạn.yahoo:nh0x_nghj_nh0x_can_p3_pen_nh0x
bạn nào biết giúp mình với nhar
http://www.pdaviet.net/showthread.php?193866-CFW-HD-For-X6-BẢN-TÌNH-CUỐI-Design-by-hoangphonghd

LoiPT

mình đổi bản này sang Icon N8 nhưng bị xung đột với trình duyệt web(những biểu tượng option...bookmart... bị mất ) còn lổi gì k thì mình chưa thấy.mong các bạn giúp dùm. và gỡ các ứng dụng Icon belle ra accel đèn pin qli tep tin hack qli năng lượng,khoá 1 chạm,memcheck,killme,....làm sao để xoá các mod đó v cac bạn.yahoo:nh0x_nghj_nh0x_can_p3_pen_nh0x
bạn nào biết giúp mình với nhar
http://www.pdaviet.net/showthread.php?193866-CFW-HD-For-X6-BẢN-TÌNH-CUỐI-Design-by-hoangphonghd
Icon N8 là dành cho các bản cũ nên trình duyệt mới bạn lại thả File ảnh cũ vào nên lỗi đó. bỏ các File MIF đi
các ứng dụng qua đây tải về và xóa theo đường dẫn: http://www.loinguyen.tk/tong-hop-app-game-pack-cho-cfw/
bạn tìm dùm mình đi :D . thank bạn nhìu nha ;;)
bạn lấy File Avkon2.mif từ CFW bất kỳ có 6 trang ký tự và mặt cuồi là Ok thôi

deconleonui

a e cho mình hỏi để cài dăt ngôn ngữ việt nam thành mặc định thì phải làm thế nào ?

Chỉnh sửa cuối:

saker1990

Mình có chút vấn đề như này, bạn nào biết giúp mình với.
Mình dùng 2 bản cfw và thấy bản 1 dùng mượt hơn nhưng trình nghe nhạc lại kém hơn bản 2. Bây giờ muốn lấy toàn bộ phần nghe nhạc từ bản 2 sang thay thế cho fw của bản 1 thì phải làm thế nào ? :(
Bạn nào biết giúp mình với, mình mới bập bẹ cfw được vài hôm :-s

Không ai biết về cái này à? :((

nhockfc

Không ai biết về cái này à? :((

dùng Nokia FW Cleaner. Sau khi dẫn link đến rofs2 của bản 2: trên giao diện chính của Nokia FW Cleaner, ta tích chọn phần Music Player(chỉ tích phần đó thôi), bấm nút Backup. Tiếp theo cũng trên Nokia FW Cleaner, ta dẫn link đến rofs2 của bản 1. tiếp tục tích chọn phần Music Player. nhưng lần này: bấm nút hình dấu + màu xanh (mục đích dẫn các địa chỉ các file liên quan đến phần music player), xong bấm nút hình dấu x màu đỏ(mục đích xóa phần music player trên rofs2 này. Cuối cùng ta bấm nút Return bên cạnh nút backup ban nãy ta đc kết quả như bạn muốn. chúc thành công!

master09

Cho mình hỏi mình JAF bị lỗi này. khi ấn flash ok rùi ấn nút nguồn là nó bị vậy không nhận phone

ngocthuan92

Cho mình hỏi mình JAF bị lỗi này. khi ấn flash ok rùi ấn nút nguồn là nó bị vậy không nhận phone

bạn thử cài lại và kiểm tra cài đặt driver USB

Tiện thể, cho mình hỏi, mình dùng 5230...ver cfw là 51.0.002 giờ cfw mình định flash là 51.6.002...Vậy khi cần có thể hạ ver xuống lại 51.0.002 được ko? Và bằng cách nào? thanks all

master09

JAF version 1.98.62
Detected PKEY: 9000CC91
Card life counter: 99.99%
P-key nokia module version 01.02
FBUS INTERFACE NOT CONNECTED!!!
USB Cable Driver version: 7.1.45.0
Changing mode...Done!
Changing mode...Done!
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: NONE
PPM Flash file: NONE
CNT Flash file: NONE
APE Variant file: NONE
Searching for JAF saved location of ini...
Checking path: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\

Searching for default location of ini...
Checking path: \Products\RM-356\
Scanning ini files...
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_60.0.003_prd.core.C00
PPM Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_60.0.003_prd.rofs2.V05
CNT Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_60.0.003_C01_prd.rofs3.fpsx
APE Variant file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_60.0.001_026_000_U01.uda.fpsx
Languages in ppm: English,German,Hungarian,Ukrainian,Russian,Romanian,Bulgarian
Detected P-KEY: 9000CC91
Init usb communication...
PRESS POWER ON NOW!
Searching for phone...Not found!!!
PRESS POWER ON NOW!

làm di làm lại mà không đc giúp mình với

LoiPT

JAF version 1.98.62
Detected PKEY: 9000CC91
Card life counter: 99.99%
FBUS INTERFACE NOT CONNECTED!!!
USB Cable Driver version: 7.1.45.0
Changing mode...Done!
Changing mode...Done!
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: NONE
PPM Flash file: NONE
CNT Flash file: NONE
APE Variant file: NONE

Scanning ini files...
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_60.0.003_prd.core.C00
PPM Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_60.0.003_prd.rofs2.V05
CNT Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_60.0.003_C01_prd.rofs3.fpsx
APE Variant file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_60.0.001_026_000_U01.uda.fpsx
Languages in ppm: English,German,Hungarian,Ukrainian,Russian,Romanian,Bulgarian
PRESS POWER ON NOW!
PRESS POWER ON NOW!

làm di làm lại mà không đc giúp mình với
Dữ chặt nút nguồn đến khi báo
Searching for phone...Found!!!
mới được bỏ ra

saker1990

Trước đây mình cũng bị như bạn. Bạn cài Nokia PC suite là được, nếu không không muốn nặng máy thì bạn thử cài File NÀY của mình xem sao. Chúc thành công!

dùng Nokia FW Cleaner. Sau khi dẫn link đến rofs2 của bản 2: trên giao diện chính của Nokia FW Cleaner, ta tích chọn phần Music Player(chỉ tích phần đó thôi), bấm nút Backup. Tiếp theo cũng trên Nokia FW Cleaner, ta dẫn link đến rofs2 của bản 1. tiếp tục tích chọn phần Music Player. nhưng lần này: bấm nút hình dấu + màu xanh (mục đích dẫn các địa chỉ các file liên quan đến phần music player), xong bấm nút hình dấu x màu đỏ(mục đích xóa phần music player trên rofs2 này. Cuối cùng ta bấm nút Return bên cạnh nút backup ban nãy ta đc kết quả như bạn muốn. chúc thành công!
Cám ơn bạn, không có nút thanks. Thông báo với bạn là mình đã làm đi làm lại cách của bạn 4 lần (làm từng bước rất kỹ) nhưng khi nén rost2 lại thì chỉ có hơn 8KB thôi. Lần đầu không để ý nên để death phone :(, có khi nào bạn chỉ dẫn nhầm cho mình không ? :-?

Chỉnh sửa cuối:

LoiPT

Trước đây mình cũng bị như bạn. Bạn cài Nokia PC suite là được, nếu không không muốn nặng máy thì bạn thử cài File NÀY của mình xem sao. Chúc thành công!

Cám ơn bạn, không có nút thanks. Thông báo với bạn là mình đã làm đi làm lại cách của bạn 4 lần (làm từng bước rất kỹ) nhưng khi nén rost2 lại thì chỉ có hơn 8KB thôi. Lần đầu không để ý nên để death phone :(, có khi nào bạn chỉ dẫn nhầm cho mình không ? :-?
không quen làm như nhockfc thì chịu khó cách này:
Bạn tích vào app cần lấy. rồi tích vào dầu cộng. bên phải bảng chọn show list, nhìn hướng đẫđường dẫn mà lấy. cách này mỗi app phải tắt đi bạt lại Nokia FW Cleaner nha

nhockfc

Bạn chú ý chi tiết này: ta tích chọn phần Music Player(chỉ tích phần đó thôi),
còn 8 kb chắc là do bạn chưa bỏ tích hết nên rofs2 bị xoá gần hết

ngocthuan92

Tiện thể, cho mình hỏi, mình dùng 5230...ver cfw là 51.0.002 giờ cfw mình định flash là 51.6.002...Vậy khi cần có thể hạ ver xuống lại 51.0.002 được ko? Và bằng cách nào? thanks all

nhockfc

hạ xuống rất khó, khuyên bạn là k nên up lên v51.6.002 làm j, vì ver 51.6.002 cũng k có nhiều cải tiến so vs bản cũ lắm.

ngocthuan92

hạ xuống rất khó, khuyên bạn là k nên up lên v51.6.002 làm j, vì ver 51.6.002 cũng k có nhiều cải tiến so vs bản cũ lắm.

Thanks bạn, do thấy có bản cfw được quảng cáo là tốt...nhưng sợ k hạ ver đc nên thôi vậy

saker1990

không quen làm như nhockfc thì chịu khó cách này:
Bạn tích vào app cần lấy. rồi tích vào dầu cộng. bên phải bảng chọn show list, nhìn hướng đẫđường dẫn mà lấy. cách này mỗi app phải tắt đi bạt lại Nokia FW Cleaner nha

Bạn chú ý chi tiết này: ta tích chọn phần Music Player(chỉ tích phần đó thôi),
còn 8 kb chắc là do bạn chưa bỏ tích hết nên rofs2 bị xoá gần hết

Thành công rồi. cám ơn các bạn, special thanks to nhockfc đã giúp :D.
Hôm qua bị như vậy là tại cái NokiaEditor của mình nó có vấn đề, hôm nay làm được luôn. =D>