• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn, giải đáp thắc mắc về Cook FirmWare.

dangquy197

cái cuối muốn không lỗi dấu thì bỏ mod đó đi bạn ak ;))

Xoá những file nào thì em quên mất rồi bro ạ, mong bro giúp đỡ

tình hình là 2 nick hỏi chung 1 bài giống hệt nhau là sao nhỉ?

Đấy là member dùng bản CFW của em nên thấy em post lỗi nên họ đi post lỗi mong giúp đỡ ấy mà :D

Last edited by a moderator:

nhockfc

có ai biết file .txt nào thêm UID để ẩn ứng dụng nhỉ

101F8847.txt trong private/1020be9 dòng 0x8.
P/s: mấy cái này có hết trong mấy topic tổng hợp mod rồi mà mấy bạn lười tìm quá.

bach102

Sao em cho font vào thì lại bị thế này nhỉ... dùng 2.02 cũng nén được nhưng jaf lại bị lỗi... không lên được màn hình...
picture.php

picture.php

nhockfc

Sao em cho font vào thì lại bị thế này nhỉ... dùng 2.02 cũng nén được nhưng jaf lại bị lỗi... không lên được màn hình...

Dùng NokiaCooker để cook sẽ k bị lỗi vầy đâu bạn ợ/.
P/s: Pót bài ở 1 topic thôi sẽ có ng giúp bạn.

kulboy_vn

101F8847.txt trong private/1020be9 dòng 0x8.
P/s: mấy cái này có hết trong mấy topic tổng hợp mod rồi mà mấy bạn lười tìm quá.

a trách nhầm e rồi. E tìm lòi cả mắt rồi đó a à nhưng link đều die cả rồi cuối cùng e lại fảixem từg file đo a à

coc3k

Member
cho mình hỏi trong thư mục 10202be9 ngoài các file 101FFA86.txt, 2001B29B.txt, 10282EDC.txt còn file nào liên quan đến camera nữa không

dangquy197

FW gốc thì mình k rõ rồi, ở topic của boy_online01 thì tác giả chỉ hướng dẫn làm trên CFW thôi.

giúp bạn cái đầu tiên
Xóa help

Tình hình là cái Mod này ko xóa dc chữ Help trong CFW của mình rồi bạn à :D Dù sao cũng thank bạn nhé :D

coc3k

Member
có ai biết cách fix khi bật hiệu ứng lên là vào lịch thì bị lỗi không có thứ bày mình với. thank

LoiPT

có ai biết cách fix khi bật hiệu ứng lên là vào lịch thì bị lỗi không có thứ bày mình với. thank
bạn nói rõ hơn đi ảnh càng tốt, mở hiệu ứng thì mất thứ 7 hay tn?

coc3k

Member
bạn nói rõ hơn đi ảnh càng tốt, mở hiệu ứng thì mất thứ 7 hay tn?
khi bật hiệu ứng ngoài HS thì vào lịch bị như thế này bạn, nó không có dãy thứ

ah bạn bày mình cách tăng hay giảm kích thước icon luôn cái. thank bạn

Chỉnh sửa cuối:

deconleonui

a e giúp mình với . mọi lần mình jar vẫn bình thường , tự dưng hum nay đag jar thì gặp lỗi này . mình làm đến đoạn nhấn nút nguồn thì đang nhấn đc 2 cái jar bị ao luôn :(( làm đi làm lại mấy lần đều như thế . gỡ jar ra và cài lại vân thế :((

LoiPT

a e giúp mình với . mọi lần mình jar vẫn bình thường , tự dưng hum nay đag jar thì gặp lỗi này . mình làm đến đoạn nhấn nút nguồn thì đang nhấn đc 2 cái jar bị ao luôn :(( làm đi làm lại mấy lần đều như thế . gỡ jar ra và cài lại vân thế :((
bị thế do hết pin, sạc lại là ok
mà JAF nhé JAR là đuôi game java

khi bật hiệu ứng ngoài HS thì vào lịch bị như thế này bạn, nó không có dãy thứ

ah bạn bày mình cách tăng hay giảm kích thước icon luôn cái. thank bạn
tăng giảm kích thước Icon mình chỉ biết 1 cách là do bộ Icon mình chỉnh size, còn chỉnh kích thước to nhỏ đồng bộ có lẽ qua box theme hỏi mấy pro

coc3k

Member
bị thế do hết pin, sạc lại là ok
mà JAF nhé JAR là đuôi game java

tăng giảm kích thước Icon mình chỉ biết 1 cách là do bộ Icon mình chỉnh size, còn chỉnh kích thước to nhỏ đồng bộ có lẽ qua box theme hỏi mấy pro
thank bạn còn cái hiệu ứng sao bạn, sao không trả lời luôn dùm mình cái :(

LoiPT

bạn ơi , pin ình sạc đầy mà . full luôn mà ko jaf đc . nó cứ đến đoạn nhấn phìm nguồn là lại tự ao ra luôn :((
Out là do CFW lỗi bạn ak :)
thank bạn còn cái hiệu ứng sao bạn, sao không trả lời luôn dùm mình cái :(
Hiệu ứng thì thay file khác vào, Chi tiết các File qua topic anh NTV_79

babykid

có ai biết mod bỏ chữ UNLOCK và chữ ANSWER trong khi nhận cuộc gọi đên ko ??? và cái mod bỏ dòng SWIPE TO UNLOCK sao vẫn còn cái chưc TM nhỏ nhỏ vậy, muốn xoá nó thì bằng cách nào???

Chỉnh sửa cuối:

LoiPT

có ai biết mod bỏ chữ UNLOCK và chữ ANSWER trong khi nhận cuộc gọi đến ko ??? và cái mod bỏ dòng SWIPE TO UNLOCK sao vẫn còn cái chưc TM nhỏ nhỏ vậy, muốn xoá nó thì bằng cách nào???
sửa file r96 r01
Cái chữ SWIPE TO UNLOCK™ thì là Popupclock.r01/r96
còn chữ UNLOCK - Answer tìm trong Resource và Resource/app file r01/96 các từ như call hay HS, Homescreen, hay phone. chính xác thì không nhớ
có thể hỏi sangbenh hay nhockfc về các file này xem sao
p/s: quâen mất viết 2 bài lièn lúc. Mod giúp em với nha :)