• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn, giải đáp thắc mắc về Cook FirmWare.

babykid

sửa file r96 r01
Cái chữ SWIPE TO UNLOCK™ thì là Popupclock.r01/r96
còn chữ UNLOCK - Answer tìm trong Resource và Resource/app file r01/96 các từ như call hay HS, Homescreen, hay phone. chính xác thì không nhớ
có thể hỏi sangbenh hay nhockfc về các file này xem sao
p/s: quâen mất viết 2 bài lièn lúc. Mod giúp em với nha :)

đã xong. đây là mod bỏ chữ "Swipe to unlock" và mod bỏ chữ "Answer" và "unlock" lúc có cuộc gọi đến, tặng kèm skin android cho ae nào thik cái mới mẻ http://www.mediafire.com/?xn0dblfzis2l2p7 (CHỈ MOD TIẾNG ANH, TIẾNG VIỆT VẪN ĐỂ MẶC ĐỊNH, ko biết sao mod file tiếng Việt gây ra lỗi)

Chỉnh sửa cuối:

LoiPT

vẫn không hiển thị mặt cười trong tin nhắn bạn à. chán thế không hiểu tại sao không hiện
thay lại tất cả các File Smile
cái lỗi này lâu lắm rồi nên quên khôg nhớ do file nào :)

le0n3lly

mình có câu hỏi ngoài lề nhưng ko bít post ở đâu nên đành vào đây làm đại hihi. mình muốn xin 1 bản cook OFW cho 5k8 mình tìm hoài mà ko thấy bản nào tự cook toàn die phone @@

LoiPT

mình có câu hỏi ngoài lề nhưng ko bít post ở đâu nên đành vào đây làm đại hihi. mình muốn xin 1 bản cook OFW cho 5k8 mình tìm hoài mà ko thấy bản nào tự cook toàn die phone @@
bạn muốn cook thế nào. gồm mod gì?

saker1990

Mình có chút vấn đề như này, bạn nào biết giúp mình với.
Mình dùng 2 bản cfw và thấy bản 1 dùng mượt hơn nhưng trình nghe nhạc lại kém hơn bản 2. Bây giờ muốn lấy toàn bộ phần nghe nhạc từ bản 2 sang thay thế cho fw của bản 1 thì phải làm thế nào ? :(
Bạn nào biết giúp mình với, mình mới bập bẹ cfw được vài hôm :-s

le0n3lly

mình muốn có mod: hack vao room, tăng cache, heap,chuyển bộ nhớ sang e, ko đọc ờ hiden, quét nhạc e.music, guj mọi thứ qua BT, EQ hjfj. Tóm lại la một số mod thông thườg àk..ak mod gju phím 0 la bat tat BT, mjnh ko biết ofw co chỉnh sửa shortcut trên media bar dc ko nữa, neu dc thj sua lai 3 btswith,4 accel swith, m0g dc júp do

saker1990