• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn, giải đáp thắc mắc về Cook FirmWare.

LoiPT

có ai giúp nha, không vòa phần cài đặt ứng ụng trong cài đặt là Do file nào nhỉ, mình dùng OFW

LoiPT

anh em nào bắt lỗi giúp mình nhé, phần cài đặt --> quản lý ứng dụng --> ứng dụng đã cài đặt, mình không thể vào được, ai biết cách khắc phục giúp mình với, đây là bản OFW 5233v51.1.002
file installsever có liên quan đến vấn đề này không?

le_van_tuan94

bạn ơi mình thấy cái file rof2 của 5233 down từ navi về co dung lượng 19,4 mb mà làm sao mod nó lên 113 mb vậy bạn giúp mình vs:-/

le_van_tuan94

thế cái file Core 95 mb mà trong bản cook co 24mb là sao hả bạn

thắc mắc cái đó.nếu thế mình bỏ file của c6 -n97 vào rùi đổi tên là được à?

Last edited by a moderator:

LoiPT

thế cái file Core 95 mb mà trong bản cook co 24mb là sao hả bạn

thắc mắc cái đó.nếu thế mình bỏ file của c6 -n97 vào rùi đổi tên là được à?
dùng Core và rofs2 riêng nha, 2 cái này khác hẳn nhau

le_van_tuan94

Biết là khác nhưng dùng core và rof2 của c6 down từ navi về đổi tên cho vô thư mục rm-625 của 5233 đem flash được không?

le_van_tuan94

nếu bạn nói thế chắc là không được rồi! có thể chỉ mình cách tạo file rof2 dung lượng 113 mb được k.nếu cả file core thì càng tốt.

LoiPT

nếu bạn nói thế chắc là không được rồi! có thể chỉ mình cách tạo file rof2 dung lượng 113 mb được k.nếu cả file core thì càng tốt.
bạn lấy core và rofs2 của binh24 về mà tập cook,

night825

Member
giúp e với.(hơi ngoài lề một chút)
Đây là 1 cfw của bên Trung Quốc: http://bbs.dospy.com/thread-7175368-1-246-1.html
Bên đó làm rất khác,can thiệt rất nhiều vào máy.các a e nao gioi tiếng TQ có tham khảo rồi hướng dẫn lại ko????
(lần trước có down dc.nhưng giờ không cho down được.ai down được cho e xin với)

LoiPT

giúp e với.(hơi ngoài lề một chút)
Đây là 1 cfw của bên Trung Quốc: http://bbs.dospy.com/thread-7175368-1-246-1.html
Bên đó làm rất khác,can thiệt rất nhiều vào máy.các a e nao gioi tiếng TQ có tham khảo rồi hướng dẫn lại ko????
(lần trước có down dc.nhưng giờ không cho down được.ai down được cho e xin với)
vào translate copy nguyên cái link này vào mục dịch nó sẽ dịch ra tiếng việt cho bạn
cái này là rm-349 của n79 chứ đâu phải s60v5
link để tham khảo này
http://translate.google.com.vn/tran...dospy.com/thread-7175368-1-246-1.html&act=url

binh0x

có bản nào đã thêm code video mp4 wmk k? ai piết chỉ dùm mình nhar.x6 v40
yahoo:nh0x_nghj_nh0x_can_p3_pen_nh0x

LoiPT

có bản nào đã thêm code video mp4 wmk k? ai piết chỉ dùm mình nhar.x6 v40
yahoo:nh0x_nghj_nh0x_can_p3_pen_nh0x
thêm làm gì bạn, cái gì cũng có lợi hại, dùng mặc định đị cài thêm UCplayer là ok

LoiPT

cuối cùng cũng tìm ra lỗi không vào được ứng dụng cài đặt. bác nào có mod Vodafone chuẩn cho mình với :H

minhhai23vn

xin fw full 5230 RM-588 51.6.2 có tiếng việt

Mình up cái 5230 cảu mình lên bản 51.6.2 nhưng không có tiếng việt, ai có bản tiếng việt thì cho mình xin nha, cảm ơn rất nhiều !!!!
Hay ai biết cách nào làm có tiếng việt thì giúp mình nha. Mình cảm ơn rất nhiều !