• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn, giải đáp thắc mắc về Cook FirmWare.

godan

muốn có menu 2x6 thì khỏi nghĩ đến file .dll kia, bạn vào đường dẫn resource/grid/lct, sửa file akn_logical_template_3.xml = text ở đoạn:

chú ý sửa chỗ số màu đỏ đó thành số 6 là oke!
Thanks bạn,để mình thử xem

bebivodoi

bạn nào có mod tắt bàn phím cứng cho mình với, mình lấy mod của NguyetThoa mod vào thấy lỗi nháy sáng mỗi khi mở, khoá mooix khi kéo thanh gạt, cảm ơn
và cho mình hỏi :
ai có mod quay ngang bàn phím số gọi không, cho mình với

Chỉnh sửa cuối:

ndlong1987

Nhờ mod hộ FW

Tình hình là e có bảng FW Symbian Anna v7.5 para Nokia 5800

Nay e muốn nhờ các bác chỉnh lại hộ e một số cái:
1: đưa cái trược mở khóa như bảng gốc của Nokia
2: để lại hình khởi động như bản gốc của Nokia (e thích 2 bàn tay nắm nhau đó lắm ^^)
3: thêm cho em cái Music Stop
4: bỏ cái mục Trò chuyện trong Messenger
5: thêm cái mục tự xoay màn hình vào cái mút XpressMusic
6: ko hiểu sao mới Flash xong chổ cài đặt ngày giờ thì nhấn đc nút XpressMusic mà khi vào màn hình chính rồi thì ko nhấn đc. Các bác xem hộ e.
Còn một số cái nữa các bác mod cho nó pro nha. À e quên nói FW này ko có tiếng Việt đâu hihi.
Do e ít sài tiếng việt nên với e thì ko cần cũng đc hihi.

Đây là link của FW http://www.mediafire.com/?aim7tea0t1clri3

Cảm ơn các bác nhiều.

godan

muốn có menu 2x6 thì khỏi nghĩ đến file .dll kia, bạn vào đường dẫn resource/grid/lct, sửa file akn_logical_template_3.xml = text ở đoạn:

chú ý sửa chỗ số màu đỏ đó thành số 6 là oke!
Ko dc rồi bạn ơi ko có thư mục grid,mà làm như vậy thì có chuyển dc menu xuống phía dưới như hình đâu.Ai mod dc mod giúp cái,sao khó khăn vậy.
Mình up file 10283389.dll (file gốc chưa mod lần nào) lên rồi nè,ai làm giúp mình rồi up lại dc ko? Mình làm mà nó cứ báo lỗi ko tìm thấy file 10283389.dll ko à,ai làm dc giúp nha.Mod menu giốg vầy nè:

File 10283389.dll download ở đây:http://www.mediafire.com/?md8w7u6rr2zg42m

nhockfc

Ko dc rồi bạn ơi ko có thư mục grid,mà làm như vậy thì có chuyển dc menu xuống phía dưới như hình đâu.Ai mod dc mod giúp cái,sao khó khăn vậy.
Mình up file 10283389.dll (file gốc chưa mod lần nào) lên rồi nè,ai làm giúp mình rồi up lại dc ko? Mình làm mà nó cứ báo lỗi ko tìm thấy file 10283389.dll ko à,ai làm dc giúp nha.Mod menu giốg vầy nè:
...

File 10283389.dll download ở đây:http://www.mediafire.com/?md8w7u6rr2zg42m
Sao lại k có thư mục grid? Bạn dùng máy j, bản CfW nào?
Bạn vào 2pic này tham khảo cách làm nè.
không thì mình có 2 file 10283389 đã mod sẵn, bạn thử tải về dùng xem:
http://www.mediafire.com/?75wbty4h871fq8e
hoặc http://www.mediafire.com/?i9wko8lfkg0y0n1

coc3k

Member
cenrep
version 1
[owner]
0x10207218
[defaultmeta]
0
[platsec]
cap_rd=alwayspass cap_wr=WriteDeviceData
[Main]
0x1 int 268458181 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
0x2 int 270486741 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
0x3 int 268458241 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
0x4 int 268458243 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
0x5 int 270486734 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail

ai cho mình hỏi Mặc định nó như thế, Lần lượt là tin nhắn, danh bạ, đồng hồ, nhật ký, lich. đúng không

dangquy197

Có Pro nào cho em hỏi các vấn đề như sau:

+ Em muốn xin file xóa chữ Trợ Giúp (Help) trong Tùy Chọn. Mod này kiếm chỉ có của S^3 chứ ko thấy của S60V5
+ Có ai có Bộ app của máy ảnh FW gốc ko ạ, vì nghe anh em bảo máy ảnh của các CFW thường mờ và tối hơn hẳn so với bản FW gốc.
+ Còn 1 vấn đề nữa là các CFW hầu như gặp vấn đề là FW gốc thì vẫn nhận các Tai nghe Bluetooth ngoài luồng ko phải đồ Nokia mà các bản CFW thì tai nhận tai ko, có bro nào có hướng giải quyết ko ạ?
+ Cái mod tăng tốc nhắn tin làm cho dấu Sắc bị lướt nhanh quá, có bro nào cho e xin cái Mod giảm tốc lại dc ko ạ :D

nhockfc

Mình xài FW gốc bạn ơi(5233)

FW gốc thì mình k rõ rồi, ở topic của boy_online01 thì tác giả chỉ hướng dẫn làm trên CFW thôi.

+ Em muốn xin file xóa chữ Trợ Giúp (Help) trong Tùy Chọn. Mod này kiếm chỉ có của S^3 chứ ko thấy của S60V5
+ Có ai có Bộ app của máy ảnh FW gốc ko ạ, vì nghe anh em bảo máy ảnh của các CFW thường mờ và tối hơn hẳn so với bản FW gốc.
+ Còn 1 vấn đề nữa là các CFW hầu như gặp vấn đề là FW gốc thì vẫn nhận các Tai nghe Bluetooth ngoài luồng ko phải đồ Nokia mà các bản CFW thì tai nhận tai ko, có bro nào có hướng giải quyết ko ạ?
+ Cái mod tăng tốc nhắn tin làm cho dấu Sắc bị lướt nhanh quá, có bro nào cho e xin cái Mod giảm tốc lại dc ko ạ :D

giúp bạn cái đầu tiên
Xóa help

LoiPT

cái cuối muốn không lỗi dấu thì bỏ mod đó đi bạn ak ;))

hieuchung

+ Cái mod tăng tốc nhắn tin làm cho dấu Sắc bị lướt nhanh quá, có bro nào cho e xin cái Mod giảm tốc lại dc ko ạ

LoiPT

+ Cái mod tăng tốc nhắn tin làm cho dấu Sắc bị lướt nhanh quá, có bro nào cho e xin cái Mod giảm tốc lại dc ko ạ
tình hình là 2 nick hỏi chung 1 bài giống hệt nhau là sao nhỉ?