• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hỗ trợ làm Logo Mạng, Lockscreen và màu nền cho "Slide to Unlock"

page

mình add nick bạn rồi đó nick minh la harrypottereros bạn add luôn đi nhé. Uhm cám mơn bạn nhiều vậy mai mình vào để nhận file hihi. Còn không thì bạn gửi thẳng qua mail yahoo cho mình cũng được. Cám mơn bạn nhiều. Uhm, nhưng cũng có nhiều cách để mình đam mê,đam mê theo những gì mình có thể làm và trong phạm vi cho phép nữa hihi.!

Hehe làm xong cho bạn rùi đây,2 cái logo bạn chép đè vào vào theo đường dẫn System/Library/Carrier Bundles,còn 7 cái kia bạn chép đè vào đường dẫn System\library\privateFrameworks\TelephonyUI.frame work chép vào TelephonyUI.frame work thui nhé nếu nó hỏi là bạn muốn chép đè ko thì bấm all nhé,sau đó khỏi động lại máy bạn sẽ thấy thay đổi.lấy mày khác để gọi vào xem thấy cái icon slide to unser ko nhé,có gì nhắn lại cho mình,mình hay online vào buổi tối

takamenako

Mình đã test rùi bạn àh, 7 file dưới thì đều được hết nhưng riêng 2 file đổi logo mạng thì mình ko làm được, mình đã thử nhiều cách nhưng ko được, máy mình ko có file 45201 nhưng mình cũng thử làm mà ko được luôn, mình có cài phần mềm MIM nữa. Chả biết thế nào hix hix. Àh IP4 có thể dùng icon slide to unlock hay 1 số cái khác size 128*128 thì hình to hơn. Huhu ko đổi được buồn wa hix hix. Bạn cho mình cái ổ khóa màn hình như bạn và cái font đồng hồ ngoài ria ria như bạn được với hihi

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 18 minutes:

Àh àh cậu Mr.Tom tìm được cách đổi logo mạng cho IP4 rồi thì hướng dẫn mình với, sẵn tiện chỉ luôn để anh em biết và tham khảo luôn. hihi

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 39 minutes:

Mình đã test đc logo mạng cho Ip4 rồi nhưng làm theo cách này ban page oi:
1. Đầu tiên các bạn vào cydia cài cái MakeItMine nhé (3x hoặc 4x đều ok )
2. Sau đó các bạn dùng photoshop hoặc paint tạo 2 hình có format là *.png với kích thước 70x20 px (chiều dài 70 px; chiều cao 20 px)
3. Rename 2 hình đó là : Default_CARRIER_Z.png và FSO_CARRIER_Z.png
4. Copy 2 hình đó vào System/library/ CoreServices/SpringBoard.app ; copy típ vào System/library/Carrier Bundles/Unknown.bundle
5. Respring máy
6. Vào MakeItMine các bạn gõ chữ "Z" sau đó chọn mục carrier và hưởng thụ thành quả

Lưu Ý : Bạn đặt tên hình là chữ gì thì vào MakeItMine gõ chữ đó là okie (nguồn từ bác Motlep bên heaveniphone)

Nhưng cái hình hơi to bị mất 1 khúc trên và dưới vào màn hình trong thì ko thấy biểu tượng cột sóng nữa hix hix. Hay là do to quá bạn ah.

Chỉnh sửa cuối:

nguoihn83

Tình hình là hôm trước em thấy có một bạn có cái logo side rất độc đáo..Cụ thể là khi kéo thanh side để mở khóa thì có một đàn bớm bay theo cái side đó :O
Nhìn rất là đẹp mắt như là hình động vậy nếu bác có thể làm được thì hướng dẫn em cái nhé..
Nếu không bác up file đính kèm cho em cũng được..Thank bác nhìu=D>

page

Mình đã test rùi bạn àh, 7 file dưới thì đều được hết nhưng riêng 2 file đổi logo mạng thì mình ko làm được, mình đã thử nhiều cách nhưng ko được, máy mình ko có file 45201 nhưng mình cũng thử làm mà ko được luôn, mình có cài phần mềm MIM nữa. Chả biết thế nào hix hix. Àh IP4 có thể dùng icon slide to unlock hay 1 số cái khác size 128*128 thì hình to hơn. Huhu ko đổi được buồn wa hix hix. Bạn cho mình cái ổ khóa màn hình như bạn và cái font đồng hồ ngoài ria ria như bạn được với hihi

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 18 minutes:

Àh àh cậu Mr.Tom tìm được cách đổi logo mạng cho IP4 rồi thì hướng dẫn mình với, sẵn tiện chỉ luôn để anh em biết và tham khảo luôn. hihi

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 39 minutes:

Mình đã test đc logo mạng cho Ip4 rồi nhưng làm theo cách này ban page oi:
1. Đầu tiên các bạn vào cydia cài cái MakeItMine nhé (3x hoặc 4x đều ok )
2. Sau đó các bạn dùng photoshop hoặc paint tạo 2 hình có format là *.png với kích thước 70x20 px (chiều dài 70 px; chiều cao 20 px)
3. Rename 2 hình đó là : Default_CARRIER_Z.png và FSO_CARRIER_Z.png
4. Copy 2 hình đó vào System/library/ CoreServices/SpringBoard.app ; copy típ vào System/library/Carrier Bundles/Unknown.bundle
5. Respring máy
6. Vào MakeItMine các bạn gõ chữ "Z" sau đó chọn mục carrier và hưởng thụ thành quả

Lưu Ý : Bạn đặt tên hình là chữ gì thì vào MakeItMine gõ chữ đó là okie (nguồn từ bác Motlep bên heaveniphone)

Nhưng cái hình hơi to bị mất 1 khúc trên và dưới vào màn hình trong thì ko thấy biểu tượng cột sóng nữa hix hix. Hay là do to quá bạn ah.

Mình đã làm logo theo đúng kích cỡ của IP4 và bạn MR.Tom đã ok sao của bạn lại to nhỉ,thui để mai mình làm cho cái khac vậy,còn cách thay logo cua bạn mình cũng có bài hướng dẫn rùi mà nó đây http://www.pdaviet.net/showthread.php?101107-Hướng-dẫn-đổi-logo-màu-bằng-MIM-cho-FW4.X-và-FW-3.X hoặc bạn có thể làm theo cách đơn giản này nhưng phải xóa MIM đi trước đã. Nếu là IP 4 các bạn chỉ việc đổi tên logo thành đúng tên nhà mạng rồi chép đè vào đường dẫn System/Library/Carrier Bundles sau đó khởi động lại IP là ok

Tình hình là hôm trước em thấy có một bạn có cái logo side rất độc đáo..Cụ thể là khi kéo thanh side để mở khóa thì có một đàn bớm bay theo cái side đó :O
Nhìn rất là đẹp mắt như là hình động vậy nếu bác có thể làm được thì hướng dẫn em cái nhé..
Nếu không bác up file đính kèm cho em cũng được..Thank bác nhìu=D>

Cái này thì sorry mình bó tay rùi cái con bướm bay theo là phần mềm đó,mình nhớ là có nghe ở diễn đàn nào nói rồi nhưng mình lại ko tìm hiểu kĩ
Logo của bạn Harry,vì chữ hary hơi dài nên nhìn ko đc đẹp cho lắm bạn cứ dùng thử cái này nếu thấy ko đẹp thì bạn có thể thay chữ khác rồi mình làm lại,logo mà ghép thêm hình vào các bạn nên đưa ít chữ thui,nếu làm bằng 2 chữ như cái logo của mình thì nhìn rất đẹp

Chỉnh sửa cuối:

taiphong

bạn làm hộ mình cái logo có chữ PH màu đỏ và có đôi cánh thiên thần ở hai bên nhé, thanks! à máy mình là IP 2G

Chỉnh sửa cuối:

takamenako

hihi ! giờ mình mới để ý thì ra đó là bài bạn poss rùi tại ko đọc kỹ , bạn đúng là pro iphone4 nếu để bạn nghiên cứu chắc sẽ thành 1 máy xì tai hihi.
Mình thử cái logo đó rồi đúng là dài quá che mất cái biều tượng wifi. Nhưng cái logo trước to thật đó quá thanh StatusBar luôn. Làm phiền bạn làm lại dùm mình cái logo như thế nhưng có 1 chữ H ỡ giữa thôi nhé , àh bạn cho mình 2 màu như hôm trước luôn nha.
Ah sẵn tiện nhờ bạn giúp mình thay đổi cái hình ổ khóa như của bạn ấy,mình ko biết cái file ổ khóa và đường dẫn tên gì và ở đâu nữa hix hix. Nhờ bạn thêm 1 vấn đề nữa là bạn làm giúp mình cái hình thay đổi khung Slide to unlock, trong suốt nhưng có thêm 4 hình xinh tươi xung quanh nữa hihi.
Nhờ bạn nhiều quá ngại ghê nhưng mong sự trợ giúp của bạn. Cám mơn bạn rất nhiều.

pbbdotnet

Bạn làm giúp mình logo mạng chữ : C&L (font thư pháp,màu đỏ) bạn nhé .Mình cảm ơn nhiều nhiều .

page

hihi ! giờ mình mới để ý thì ra đó là bài bạn poss rùi tại ko đọc kỹ , bạn đúng là pro iphone4 nếu để bạn nghiên cứu chắc sẽ thành 1 máy xì tai hihi.
Mình thử cái logo đó rồi đúng là dài quá che mất cái biều tượng wifi. Nhưng cái logo trước to thật đó quá thanh StatusBar luôn. Làm phiền bạn làm lại dùm mình cái logo như thế nhưng có 1 chữ H ỡ giữa thôi nhé , àh bạn cho mình 2 màu như hôm trước luôn nha.
Ah sẵn tiện nhờ bạn giúp mình thay đổi cái hình ổ khóa như của bạn ấy,mình ko biết cái file ổ khóa và đường dẫn tên gì và ở đâu nữa hix hix. Nhờ bạn thêm 1 vấn đề nữa là bạn làm giúp mình cái hình thay đổi khung Slide to unlock, trong suốt nhưng có thêm 4 hình xinh tươi xung quanh nữa hihi.
Nhờ bạn nhiều quá ngại ghê nhưng mong sự trợ giúp của bạn. Cám mơn bạn rất nhiều.
Cái ổ khóa bạn chép theo đường dẫn System\library\privateFrameworks\TelephonyUI.frame work còn cài thanh slide to unlock trong suốt thì bạn chỉ lên làm thêm vài bông hoa cho nó thêm sinh động thui chứ làm hết cả 4 góc 4 bông nhìn sấu lắm cái khung bạn cũng chép vào như đường dẫn trên nhé,lưu ý là nêu bạn muốn có một cái khung và những bông hoa hay hình gì thì bạn lên tim trước để mình làm cho chứ bạn cứ nói ko thế này thì mình ko biết làm như thế nào cho bạn đc,mình làm tạm 1 cái khung cho bạn nếu bạn thấy ko đẹp thì bạn gửi cho mình những hoa văn mà bạn thích mình sẽ ghép vào cho,còn cái logo bạn down về tự đổi tên cho đúng cái logo trước mình làm cho rồi chép vào nhé.Mình ko có IP4 để test lên có thể nó sẽ ko đc như ý,nếu các bạn muôn yêu cầu làm logo hoạc cái gì thì các bạn lên chép cái file gốc gửi cho mình thì mình làm theo cái size của nó thì sẽ đẹp hơn
Ah cái khung trong suốt là cái hình có 2 boong hoa và 1 con buóm ý nhé,vì là trong suốt lên nhìn hơi lạ :p

Bạn làm giúp mình logo mạng chữ : C&L (font thư pháp,màu đỏ) bạn nhé .Mình cảm ơn nhiều nhiều .

Bạn ko nói là làm cho máy ip4 hay ip 3 nên mình làm cho bạn cái size của ip3

DaiNhi

Cho mình xin cái logo Mobifone như cái hình này bỏ chữ mọi lúc mọi nơi giúp, mình xài ip4.

DaiNhi

Nó hơi to nên bị mất icon wifi và chữ f bị mất dòng trên, bạn làm giúp mình nghen

takamenako

Cám mơn bạn nhiều nhé page , tại vì mình ko biết và cũng không có hình cho mấy cái đó nên chỉ biết nói chung chung rùi bạn xem cái nào đẹp thì làm hộ mình thôi. Mình thích cái khung slide to unlock hình giống này nè page , trong suốt rồi có hình mấy ngôi sao xung quanh, bạn có hình này không làm hộ mình với nhé!

Bạn làm hộ mình cho nó trong suốt nhé, àh làm sao nhìn cho nó đậm đậm 1 tí bạn nhé hihi

page

Nó hơi to nên bị mất icon wifi và chữ f bị mất dòng trên, bạn làm giúp mình nghen

Mình hiểu rồi có lẽ nó cũng cùng size với 3G thì phải mình làm cho bạn cái size bằng size của 3G bạn thử lại lền nữa xem nhé,cọ như test hộ mình vậy,thank

Cám mơn bạn nhiều nhé page , tại vì mình ko biết và cũng không có hình cho mấy cái đó nên chỉ biết nói chung chung rùi bạn xem cái nào đẹp thì làm hộ mình thôi. Mình thích cái khung slide to unlock hình giống này nè page , trong suốt rồi có hình mấy ngôi sao xung quanh, bạn có hình này không làm hộ mình với nhé!

Bạn làm hộ mình cho nó trong suốt nhé, àh làm sao nhìn cho nó đậm đậm 1 tí bạn nhé hihi

Cái này để mình tìm đã nhé,sẽ sớm có cho bạn

takamenako

uhm làm phiền bạn quá cám mơn bạn nhiều nhé page. Cái logo mạng cho iphone 4 minh test thử nhiều rùi, nếu là 80*40 như bạn gửi cho mình thì to nhìn đẹp nhưng bị che biểu tượng wifi. Mình kiếm file của máy thì ko có ( hay mình chưa kiếm ra hihi) nên ko biết size chuẩn là bao nhiêu. Nếu 70*20 thì hơi nhỏ nhìn không được rõ. Theo mình thì khoảng 75*35 ( hay 72* 35) chắc có vẻ là vừa. Vì mình ko biết chụp lại màn hình như thế nào nên ko gửi hình cho bạn xem thử được hihi. Mình đổi size hình của bạn gửi nhỏ lại nhưng nó hơi mờ và nhìn ko được đẹp lắm bạn làm lại cho mình cái như vậy size 75 *35 bạn nhé, 2 màu nhé bạn.Cám mơn bạn rất nhiều ^_^

page

uhm làm phiền bạn quá cám mơn bạn nhiều nhé page. Cái logo mạng cho iphone 4 minh test thử nhiều rùi, nếu là 80*40 như bạn gửi cho mình thì to nhìn đẹp nhưng bị che biểu tượng wifi. Mình kiếm file của máy thì ko có ( hay mình chưa kiếm ra hihi) nên ko biết size chuẩn là bao nhiêu. Nếu 70*20 thì hơi nhỏ nhìn không được rõ. Theo mình thì khoảng 75*35 ( hay 72* 35) chắc có vẻ là vừa. Vì mình ko biết chụp lại màn hình như thế nào nên ko gửi hình cho bạn xem thử được hihi. Mình đổi size hình của bạn gửi nhỏ lại nhưng nó hơi mờ và nhìn ko được đẹp lắm bạn làm lại cho mình cái như vậy size 75 *35 bạn nhé, 2 màu nhé bạn.Cám mơn bạn rất nhiều ^_^

Chắc lần này là ok rồi,mình nghĩ của nó chuẩn là 70x40 bạn thử lại xem nhé

takamenako

cám mơn bạn nhiều nhé chuẩn rồi đó bạn àh hihi. Còn cái hình khung slide to unlock khi nào có bạn gửi cho mình nghen. Thank bạn nhiều

QX56

Bác Page cho mình xin chử :D, K và A như cái logo H phía trên .3 logo riêng nhau nhé .
Thanks .

page

Bác Page cho mình xin chử :D, K và A như cái logo H phía trên .3 logo riêng nhau nhé .
Thanks .

Bạn dung IP mấy,vì IP 4 và 3 khác nhau,bạn nói thì mình làm mới chuẩn đc

cám mơn bạn nhiều nhé chuẩn rồi đó bạn àh hihi. Còn cái hình khung slide to unlock khi nào có bạn gửi cho mình nghen. Thank bạn nhiều

Ok mình đang tìm,tại cái này nó là một hiệu ứng của photoshop nhưnh mình chưa tìm thấy

QX56

Mình xài con Ip4 .
Thanks bác .

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 7 minutes:

Xin hỏi là khi mình thay cái mủi tên slider thành cái icon khác trong IP4 thì mình chép vào đâu ? file nó tên là gì ?
Thanks .

Chỉnh sửa cuối: