• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hỗ trợ làm Logo Mạng, Lockscreen và màu nền cho "Slide to Unlock"

Mr_Tommy

cho hỏi chủ thớt đang dùng theme và font
gì vậy?? Giúp mình làm cái logo Mr.Tom với nhé. Mạng vina mình đang dùng ip4 4.1 thì làm sao đổi đc logo. Mình tải trên pda cydia mà chả dùng đc hjx

page

gì vậy?? Giúp mình làm cái logo Mr.Tom với nhé. Mạng vina mình đang dùng ip4 4.1 thì làm sao đổi đc logo. Mình tải trên pda cydia mà chả dùng đc hjx

Hình như bạn mói dùng IP thì phải,bạn nên tìm hiểu kĩ từng bước một chứ vì bạn chưa có một ít kiến thức nào về IP nên có nói thì bạn cũng ko hiểu đc tốt nhất là bạn hãy tìm hiểu từng bước,và để thay đổi đc logo mạng thì bạn đọc kĩ lại bài của mình nhé hoặc bạn có thể làm theo cách này http://www.pdaviet.net/showthread.php?101107-Hướng-dẫn-đổi-logo-màu-bằng-MIM-cho-FW4.X-và-FW-3.X
Còn logo mà bạn yêu cầu đây bạn dùng iphonefoder hoặc IfunBox để chép vào nhé,chép theo đường dẫn System -> Library -> Carrier Bundle rùi tìm số 45202 xóa bỏ hinh có tên Default_CARRIER_VINAPHONE.png và thư mục tên FSO_CARRIER_VINAPHONE.png sau đó đổi tên logo mà mình làm cho giống như 2 thư mục trên và chép đè vào.Mình đã đưa cho bạn 2 các để thay đổi logo chúc bạn thành công

Mr_Tommy

mình rất cảm ơn về hình bạn làm cho mình nhưng cái ấy to quá nó tràn ra bể hết hình ko hiện đc đầy đủ chữ bạn ah. Bạn sửa giúp mình nhé.
Làm giúp mình cái M.10 giống cái này của bạn nè
Cái HT rồi có 2 cái cánh ấy. Tks.
Và phiền bạn 1 chút nữa làm sao thay cái hình chỗ bên Mời sếp nghe bạn giúp mình với nhé

Chỉnh sửa cuối:

nikki1810

Mún thay chữ đó bạn phải có chương trình iFile.vào theo đường dẫn: System/Library/CoreService/Springboard.app (nếu dùng English thì vào English.Iproj/Springboard.strings).TÌM CHỮ "SLIDE_TO_ANSWER"
PS:bạn chỉ nên thay các chữ trong dấu ngoặc kép sau dấu =

page

mình rất cảm ơn về hình bạn làm cho mình nhưng cái ấy to quá nó tràn ra bể hết hình ko hiện đc đầy đủ chữ bạn ah. Bạn sửa giúp mình nhé.
Làm giúp mình cái M.10 giống cái này của bạn nè
Cái HT rồi có 2 cái cánh ấy. Tks.
Và phiền bạn 1 chút nữa làm sao thay cái hình chỗ bên Mời sếp nghe bạn giúp mình với nhé

Sao logo lại to được nhỉ bạn nói dùng IP4 mà mình đã làm theo dúng size của IP4 rùi tại IP3 và IP4 có logo size khác nhau,còn cái M.10 mà bạn nói là cái gì vậy mình ko hiểu.Còn cái chữ MỜI SẾP NGHE thì bạn có thể dùng iphonefoder chép ra PC rồi sửa cũng đc,mà mình khuyên bạn là nếu mới dùng IP thì chưa nên chỉnh sửa vào hệ thống hãy bắt đầu từ từ và tìm hiểu kĩ một tí là bạn sẽ làm đc vì nếu bạn chỉnh sửa vào hệ thống của nó mà ko may bạn làm sai một tí thôi là cũng có thể ăn táo như chơi,hoặc nếu bạn muốn tìm hiểu thêm để chỉnh sủa hệ thống thì bạn PM cho mình YH luckyman_2004_82 mình hay online vào buổi tối mình sẽ giúp bạn

Mr_Tommy

ùa nình cảm ơn bạn rất nhiều. Cái M10 tức là logo. Logo mà bạn đang dùng trong hình này nè nhưng mình muốn thay nó thành M.10. Dùng cho 3gs bạn nhé. Tk

Mình muốn xin cái icon nghe điện thoại bên cạnh chữ mời xếp nghe í vs làm sao đổi màu chư slice to unlock đc nhỉ? Mình đã chép vào đúng như bạn nói mà ko đc :(.
Còn cái logo bạn gửi nó bị thế này :

Bạn cứ giúp mình đi. Chỉnh sửa rồi ăn táo lấy kinh nghiệm học hỏi cũng ko sao hehe. Cốt là vọc máy tìm hiểu mới thích :D

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 45 minutes:

Mún thay chữ đó bạn phải có chương trình iFile.vào theo đường dẫn: System/Library/CoreService/Springboard.app (nếu dùng English thì vào English.Iproj/Springboard.strings).TÌM CHỮ "SLIDE_TO_ANSWER"
PS:bạn chỉ nên thay các chữ trong dấu ngoặc kép sau dấu =

Bạn hiểu sai rồi. Ý mình là thay cái màu chữ thành nhiều màu ý

Chỉnh sửa cuối:

page

Logo thì đây ,mình tưởng bạn dùng IP 4 lên làm cho bạn cài logo size của IP 4 đúng ra của bạn là máy IP 3GS đúng ko và mình gửi icon cho bạn luôn.có gì tối online mình hường dẫn thêm

Mr_Tommy

ko @@. Cái này mình xin cho thằng bạn. Còn cái Mr.Tom thì tớ dùng cho ip4. Tớ test rồi nó bị như vậy đấy @@

Ip4 muốn thay hình kéo khóa thành hình
attachment.php
thì chép vào đâu bạn @@

page

ko @@. Cái này mình xin cho thằng bạn. Còn cái Mr.Tom thì tớ dùng cho ip4. Tớ test rồi nó bị như vậy đấy @@

Ip4 muốn thay hình kéo khóa thành hình
attachment.php
thì chép vào đâu bạn @@
Bạn chép vào đường dẫn System/Library/PrivateFameworks/TelephonyUI.framework để thay kéo khoa màn hình nhé cái đó là để thay cái kéo để trả lời,làm xong reboot lại IP sau đó thử gọi đến sẽ thấy icon còn logo thì mình thấy IP4 có size như thể mà sao ko đc nhỉ hay bạn coppy cái logo gốc ra xem nó size bao nhiu vì mình ko có IP 4 nên ko bít.Logo cho bạn luôn lần này thì chắc ok rùi vì mình đã xem lại

Chỉnh sửa cuối:

Mr_Tommy

rất cảm ơn bác hehe. Em đã tìm cách thay đc cho ip4 rồi. Em nhờ bác làm giúp em cái
attachment.php
này thành 2 hình có kích thước lần lượt là 71x47 và 142x94 thank bác trc :D

takamenako

Chủ đề của bạn rất hay rất bổ ích, mình rất thích và cũng muốn nhờ bạn làm dùm mình 1 tí.
Bạn Page ơi nhờ bạn làm dùm mình cái logo mạng giống của bạn có hình 2 cái cánh với chữ Harry ở giữa bạn nhé, mạng Mobifone , mình sài iphone 4 nên bạn cho mình cái size phù hợp bạn nhé !!
Bạn gửi cho mình xin cái file ổ khóa như bạn và làm dùm mình cái logo nào xinh tươi có chữ Harry đè lên giống hình trái tim có chữ Hùng Trâm như bạn nhé ở phần slide to unlock. Bạn page ơi như thế nào thì có thể vừa sử dụng hình ở phần slide to unlock với hình chỗ cuộc gọi, 2 hình riêng biệt đó bạn chỉ mình luôn nhé!!!!!
Mới đầu viết bài mà xin bạn, đòi hỏi nhiều quá hihi !!!
Bạn giúp mình nhé !! chân thành cám mơn bạn!! Chúc bạn sức khỏe

àh quên mất font chữ như bạn nhé, còn màu thì nếu được cho mình nhiều màu hihi còn ko thì bạn lựa màu nào xinh tươi 1 tí mà bạn nhìn bắt mắt đó hihi. cám mơn bạn nhiều

page

Chủ đề của bạn rất hay rất bổ ích, mình rất thích và cũng muốn nhờ bạn làm dùm mình 1 tí.
Bạn Page ơi nhờ bạn làm dùm mình cái logo mạng giống của bạn có hình 2 cái cánh với chữ Harry ở giữa bạn nhé, mạng Mobifone , mình sài iphone 4 nên bạn cho mình cái size phù hợp bạn nhé !!
Bạn gửi cho mình xin cái file ổ khóa như bạn và làm dùm mình cái logo nào xinh tươi có chữ Harry đè lên giống hình trái tim có chữ Hùng Trâm như bạn nhé ở phần slide to unlock. Bạn page ơi như thế nào thì có thể vừa sử dụng hình ở phần slide to unlock với hình chỗ cuộc gọi, 2 hình riêng biệt đó bạn chỉ mình luôn nhé!!!!!
Mới đầu viết bài mà xin bạn, đòi hỏi nhiều quá hihi !!!
Bạn giúp mình nhé !! chân thành cám mơn bạn!! Chúc bạn sức khỏe

àh quên mất font chữ như bạn nhé, còn màu thì nếu được cho mình nhiều màu hihi còn ko thì bạn lựa màu nào xinh tươi 1 tí mà bạn nhìn bắt mắt đó hihi. cám mơn bạn nhiều

Cái logo thi đơn giản rồi nhưng mà mấy cài Icon của IP4 mình đang thử nhưng ko có máy để test,mình cũng đang làm cho bạn MR Tom và nhờ bạn ấy test hộ tóm lại cũng chưa đc hoàn hảo lắm vì cái cấu trúc của IP4 và IP3 khác nhau mình sẽ cố gắng trong ngày mai sẽ làm đầy đủ cho bạn ,quên bạn đang dùng FW bao nhiu vậy,dạo này diễn đàn nhìu người dùng IP4 nhỉ,tiếc là mình ko có một cái...ôi my dream IP4

takamenako

hihi !! Có máy nhưng mà không phải pro thì không có khả năng khiến nó trở thành 1 cái máy xì tai ^_^ , vậy nhờ bạn giúp nhé hihi. Nếu có cơ hội thì mình nghĩ bạn cũng sẽ sở hữu 1 cái thui ah. Mình đang sài FW 4.1 bạn ah!

page

ok ngày mai bạn quay lại diễn dàn để nhận file nhé,ah mà bạn add lun YH cua mình cho dễ luckyman_2004_82.co gì bọn minh trao đổi thêm,mình chỉ muốn giúp mọi người thui.Tại mình rất đam mê công nghệ thông tin nhưng ko có điều kiện để vào trường hoc mà chỉ học qua sách vở tự mua về thui

takamenako

mình add nick bạn rồi đó nick minh la harrypottereros bạn add luôn đi nhé. Uhm cám mơn bạn nhiều vậy mai mình vào để nhận file hihi. Còn không thì bạn gửi thẳng qua mail yahoo cho mình cũng được. Cám mơn bạn nhiều. Uhm, nhưng cũng có nhiều cách để mình đam mê,đam mê theo những gì mình có thể làm và trong phạm vi cho phép nữa hihi.!