• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hỗ trợ làm Logo Mạng, Lockscreen và màu nền cho "Slide to Unlock"

trangkhaiphu

xem rồi nó ko đưa file nào để dow thì sao cài??? ah anh làm thêm cái logo chel chữ phua màu tím nha,xanh lá cây nhìn ko thjx lam

kt_baby

Bác làm dùm mình chữ KiệtPhúc theo font thư pháp (chữ Kiệt màu đỏ,chữ Phúc màu xanh lá cây).thanks bác trước,đợi thành quả của bác.Thân!!!

nikki1810

Page làm dùm mình logo giống bạn nhé,của mình là K&P,mà page làm dùm mình 2 logo nhé,1 cái màu xanh lá như của bạn,1 cái màu đỏ.Nhìn đẹp quá.thanks so much!!!!Đợi hình của bạn.hihi

page

hình của bạn đây,có vẻ cái logo của mình nhju người thích :D

kt_baby

Bác làm dùm mình chữ KietPhuc theo hình này nhé.chữ Kiet màu đỏ,chữ Phúc màu xanh lá bạn nhé.thân.

Chỉnh sửa cuối:

phamman

bác cho em hỏi OS 3.x ko làm đc ạ ( em ko tìm thấy mục mạng để đổi đâu ạ ko có 45202 và 45203 của mạng vina và vettell ạ )

nikki1810

page làm dùm mình cái icon slide to unlock "KP" lồng vào nhau như chữ LV(louis vuitton) và có cái cánh trắng như logo mạng của bạn nhé,mình loay hoay mãi ko làm được.cám ơn page trước nhé!! ^^!

page

Bác làm dùm mình chữ KietPhuc theo hình này nhé.chữ Kiet màu đỏ,chữ Phúc màu xanh lá bạn nhé.thân.

Ko biết có phải bạn tên Kiệt phúc ko mình làm thêm cho cái có dấu nữa nhé,cho 3 cái luôn đc cái nào bạn dùng cái đấy nhé

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

bác cho em hỏi OS 3.x ko làm đc ạ ( em ko tìm thấy mục mạng để đổi đâu ạ ko có 45202 và 45203 của mạng vina và vettell ạ )

OS 3.X hay OS 4.X làm đc tất bạn ah.OS 3.x thì bạn phải cài VN logo carre thì mới có thư mục 45202 và 45203 của mạng vina và vettell nhé.VN logo carier thì vào cydia tìm nhé

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 14 minutes:

page làm dùm mình cái icon slide to unlock "KP" lồng vào nhau như chữ LV(louis vuitton) và có cái cánh trắng như logo mạng của bạn nhé,mình loay hoay mãi ko làm được.cám ơn page trước nhé!! ^^!

Thêm cái cánh vào nữa thì mình cũng bó tay thui vì cái khung nó quá nhỏ để thêm đôi cánh vào,mà chữ KP lồng vào nhau ko đc đẹp bằng chữ LV đâu vì 2 chữ này khác nhau ví dụ mình làm thử chữ KP cho bạn xem nhé,như mình cũng từng làm chữ HT lồng vào nhau nhưng nhìn chuối quá lại thôi ý chứ

Chỉnh sửa cuối:

Zenki

Super V.I.P
Bạn Page phục vụ anh em có vẻ tốt nhỉ ;;)

Mình đưa Topic của bạn lên Chú ý để anh em dễ theo dõi. Rất mong bạn tiếp tục giúp đỡ anh em về sau!

page

Bạn Page phục vụ anh em có vẻ tốt nhỉ ;;)

Mình đưa Topic của bạn lên Chú ý để anh em dễ theo dõi. Rất mong bạn tiếp tục giúp đỡ anh em về sau!

Tại ngày trước có mua sách photoshop về tự may mò để học nhưng ko có điều kiện để thục hành,nay làm logo cho các bạn cũng là cách để học hỏi thêm kinh nghiệm vậy

phamman

Ko biết có phải bạn tên Kiệt phúc ko mình làm thêm cho cái có dấu nữa nhé,cho 3 cái luôn đc cái nào bạn dùng cái đấy nhé

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

OS 3.X hay OS 4.X làm đc tất bạn ah.OS 3.x thì bạn phải cài VN logo carre thì mới có thư mục 45202 và 45203 của mạng vina và vettell nhé.VN logo carier thì vào cydia tìm nhé

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 14 minutes:

Thêm cái cánh vào nữa thì mình cũng bó tay thui vì cái khung nó quá nhỏ để thêm đôi cánh vào,mà chữ KP lồng vào nhau ko đc đẹp bằng chữ LV đâu vì 2 chữ này khác nhau ví dụ mình làm thử chữ KP cho bạn xem nhé,như mình cũng từng làm chữ HT lồng vào nhau nhưng nhìn chuối quá lại thôi ý chứ
em vào Cydia tìm VN logo carie có thấy đâu bác
bác chỉ lại cho em với ạ ( cài gì để thay đổi logo mạng đc ạ, em dùng OS 3.1.3 )

page

em vào Cydia tìm VN logo carie có thấy đâu bác
bác chỉ lại cho em với ạ ( cài gì để thay đổi logo mạng đc ạ, em dùng OS 3.1.3 )

Bạn đã add SOURCE của PDAviet chưa mình ko nhớ chính xác tên nhưng hình như là VN logo carrier thì phải hoặc bạn add source iphone.gsm.vn thì cũng có bạn cứ tìm tới chỗ nào nó có ghi là logo carrier gì đó là nó đấy,nó có nói rõ là app dùng để làm gì mà,chịu khó tìm kĩ vào là thấy bạn nhé,thường thì nó có chú thích là<dùng để thay đổi logo mạng

nikki1810

Hoặc bạn có thể làm theo cách này:
1. Đầu tiên các bạn vào cydia cài cái MakeItMine nhé (3x hoặc 4x đều ok )
2. Sau đó các bạn dùng photoshop hoặc paint tạo 2 hình có format là *.png với kích thước 70x20 px (chiều dài 70 px; chiều cao 20 px)
3. Rename 2 hình đó là : Default_CARRIER_Z.png và FSO_CARRIER_Z.png
4. Copy 2 hình đó vào System/library/ CoreServices/SpringBoard.app ; copy típ vào System/library/Carrier Bundles/Unknown.bundle
5. Respring máy
6. Vào MakeItMine các bạn gõ chữ "Z" sau đó chọn mục carrier và hưởng thụ thành quả

Lưu Ý : Bạn đặt tên hình là chữ gì thì vào MakeItMine gõ chữ đó là okie (nguồn từ bác Motlep bên heaveniphone)

Yuongno2010

thank nhé, mình thích mấy cái logo vodaphone và at&t đang để mấy cái này
nếu làm được tên thành hình giống vậy thì hay

Cho mình hỏi ngoại lệ 1 chút nhé.Cái app Sách,tiện ích,Trò chơi của bạn ấy là cái gì vậy?Nó giúp rút gọn số trang cho iphone phải ko?Cái app này down ở đâu vậy ai chỉ giùm mình cái.Mới dùng IP nên còn gà thông cảm nhé.Thanks:D

Yuongno2010

cái đó là FW 4x bạn ơi !!!!2x va 3x ko có đâu!!!

Thì mình dùng FW 4.0 mà.Hiện tại trong máy mình có 1 cái thôi vì từ trước ra tiệm họ cài giùm mình nhưng ko biết cái này là app gì và tớ muốn có thêm mấy cái này nữa để bỏ icon vào.Bạn hướng dẫn giùm mình cái.Thanks bạn trước nhé

page

Thì mình dùng FW 4.0 mà.Hiện tại trong máy mình có 1 cái thôi vì từ trước ra tiệm họ cài giùm mình nhưng ko biết cái này là app gì và tớ muốn có thêm mấy cái này nữa để bỏ icon vào.Bạn hướng dẫn giùm mình cái.Thanks bạn trước nhé

Rắt đơn giản bạn chỉ cần lấy bất kì app nào rồi kéo thả vào app khác là nó sẽ tự tạo cho bạn .ví dụ bạn lấy app calendar bạn giữ cho nó rung lên tức là có dấu X mầu đỏ đó bạn giữ nó và thả vào một app bất kì nó sẽ tự tạo cho bạn

Yuongno2010

Rắt đơn giản bạn chỉ cần lấy bất kì app nào rồi kéo thả vào app khác là nó sẽ tự tạo cho bạn .ví dụ bạn lấy app calendar bạn giữ cho nó rung lên tức là có dấu X mầu đỏ đó bạn giữ nó và thả vào một app bất kì nó sẽ tự tạo cho bạn

Thanks bạn mình làm được rồi.^^