• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hỗ trợ làm Logo Mạng, Lockscreen và màu nền cho "Slide to Unlock"

same

Các anh ơi giúp em với sao trong System -> Library -> Carrier Bundle. Chỉ thấy được folder vinaphone_vn.bundles và viettel_vn.bundles thôi.... không thấy mobifone_vn.bundles và 45201 luôn. Em đã tự tạo folder cho nó nhưng không được...logo mạng vẫn không thay đổi được...

page

Bạn có thể chỉnh sữa dùm mình dc ko???tại mình thấy có bạn làm dc như vậy mà,hic
[/QUOTE]

Cái đó nó đi nó đi theo thems thì làm đc bạn ạ căn bản là còn tùy vào thems để chỉnh kích cỡ,nếu bạn dùng winterboat thì làm đc,nhưng mình ko dùng WB nên ko biết kích thước của nó là bao nhiu,bây giờ bạn gửi cho mình cái file đó hay bạn xem nó có kích cỡ bao nhiu thì bảo mình để mình làm cho nhé

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

Các anh ơi giúp em với sao trong System -> Library -> Carrier Bundle. Chỉ thấy được folder vinaphone_vn.bundles và viettel_vn.bundles thôi.... không thấy mobifone_vn.bundles và 45201 luôn. Em đã tự tạo folder cho nó nhưng không được...logo mạng vẫn không thay đổi được...

Bạn làm theo hướng dẫn bài này cho dễ nhé http://www.pdaviet.net/showthread.php?101107-Hướng-dẫn-đổi-logo-màu-bằng-MIM-cho-FW4.X-và-FW-3.X

Chỉnh sửa cuối:

same

Cái đó nó đi nó đi theo thems thì làm đc bạn ạ căn bản là còn tùy vào thems để chỉnh kích cỡ,nếu bạn dùng winterboat thì làm đc,nhưng mình ko dùng WB nên ko biết kích thước của nó là bao nhiu,bây giờ bạn gửi cho mình cái file đó hay bạn xem nó có kích cỡ bao nhiu thì bảo mình để mình làm cho nhé

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

Bạn làm theo hướng dẫn bài này cho dễ nhé http://www.pdaviet.net/showthread.php?101107-Hướng-dẫn-đổi-logo-màu-bằng-MIM-cho-FW4.X-và-FW-3.X[/QUOTE]

Scoure heavephone bị gì rồi... không dơn được... anh cho em xin cái file được không ạ?

same

Anh Page có thể sửa giúp em cái logo mobi phù hợp trên 3gs được không... Khi em cài lên thì nó hơi to nên bị mất khúc dưới áh....

View attachment 184151

page

Bạn làm cho mình hai cái slide to unlock và slide to Answer thành: Welcome to Mr.Hùng và Nghe đi Anh. được ko bạn?
email: phongisland@gmail.com

Cái này ko phải là làm bạn nhé,cái này là thay đổi chực tiếp vào hệ thống.Máy bạn đã cài Ifile chưa nếu chưa có thì cái Ifile trước ,từ Ifile bạn vào System/Library/CoreServices/SpringBoard.app/English.lproj/SpringBoard.strings tìm tới dòng AWAY_LOCK_LABEL bấm vào chữ EDIT và chỉnh sửa dòng có chữ slide to unlock(chý ý dấu '': trong đó nhé ko đc bỏ cái dấu đó)tương tự với chữ khác cũng thế bạn cứ tìm tới chữ nào cần đổi là đổi thôi,thay đổi xong nhớ khỏi đông lại máy nhé
Nếu bạn dùng tiếng việt thì tìm System/Library/CoreServices/SpringBoard.app/vi.lproj/SpringBoard.strings rồi thay đổi thôi

Anh Page có thể sửa giúp em cái logo mobi phù hợp trên 3gs được không... Khi em cài lên thì nó hơi to nên bị mất khúc dưới áh....

View attachment 184151

Cái logo nó thế chứ ko phải bị che đâu bạn cái font chữ nó như thế mà bạn nhìn kĩ lại xem nó ko bị che tí nào cả mình đã kiểm tra rồi,bạn thử nhìn chữ O xem nó ko bị che tí nào cả nhé,nếu bạn muốn thì mình làm cho cái khác

minhtiencoi

ban chi giup minh voi

minh dang su dung 3gs quoc te fw 4.1 da lam theo huong dan cua ban nhung khong co 45201 cua mang mobifone

same

minh dang su dung 3gs quoc te fw 4.1 da lam theo huong dan cua ban nhung khong co 45201 cua mang mobifone

Bạn bị tình trạng giống mình đấy... bạn làm theo cách này ok nè... mình test rồi.... Link

Chỉnh sửa cuối:

misstele

Bạn page có thể làm dùm mình cái logo chữ Panda nằm giữa 2 cái cánh giống như hình logo của bạn không vậy. Cho chữ màu xanh lá cây hoặc xanh dương cũng được. Chờ tin của bạn nha.

page

Bạn page có thể làm dùm mình cái logo chữ Panda nằm giữa 2 cái cánh giống như hình logo của bạn không vậy. Cho chữ màu xanh lá cây hoặc xanh dương cũng được. Chờ tin của bạn nha.

Chữ panda hơi dài bạn ạ lên nhìn hơi sấu,nếu chưa đc thì mình làm cho cái khác nhé.Tốt nhất là bạn chỉ làm tầm 2 or3 chữ cái là đẹp

misstele

Vậy bạn làm dùm mình chữ Panda giống như mình viết khỏi có 2 cái cánh nha. chữ thư pháp và chữ bình thường màu xanh lá cây nha. Ghi là Panda đừng ghi PANDA :D Cám ơn bạn rất nhiều

goater

Làm cho e với bro ơi pls, logo: CLB an nhau va cai slide Le Duy Linh, cam ơn bro nhiều.

page

Vậy bạn làm dùm mình chữ Panda giống như mình viết khỏi có 2 cái cánh nha. chữ thư pháp và chữ bình thường màu xanh lá cây nha. Ghi là Panda đừng ghi PANDA :D Cám ơn bạn rất nhiều
Cho bạn 3 cái luôn

Làm cho e với bro ơi pls, logo: CLB an nhau va cai slide Le Duy Linh, cam ơn bro nhiều.

Mình ko hiểu yêu cầu của bạn lắm,bạn có thể viết rõ hơn ko

misstele

À mà bạn có mấy cái hình cột sóng nào đẹp đẹp không cho mình xin 1 mớ để lựa chọn với ^_^ hơi bị tham lam chút. Hướng dẫn mình link folder để đổi hình cột sóng với nha. Thanks so much

Chỉnh sửa cuối:

pbbdotnet

Bạn làm giùm mình logo chữ C&L phông thư pháp màu đỏ ,sau chữ C&L bạn đưa hình 2 trái tim này View attachment 184736 vào sau .Bạn làm cho hình nền trong suốt nhé .Cảm ơn bạn nhiều .Máy mình 3G

page

Bạn làm giùm mình logo chữ C&L phông thư pháp màu đỏ ,sau chữ C&L bạn đưa hình 2 trái tim này View attachment 184736 vào sau .Bạn làm cho hình nền trong suốt nhé .Cảm ơn bạn nhiều .Máy mình 3G
2 Cái trái tim đẹp nhưng đưa vào nhìn hơi nhỏ,thêm cái mấu xanh lá xem có đẹp ko

À mà bạn có mấy cái hình cột sóng nào đẹp đẹp không cho mình xin 1 mớ để lựa chọn với ^_^ hơi bị tham lam chút. Hướng dẫn mình link folder để đổi hình cột sóng với nha. Thanks so much

Bạn dung FW bao nhiu từ FW 4X trở lên là ko thay trưc tiếp vào hệ thống đc đâu bạn nhé mà phải dùng winterboat mới thay đc,mình cũng có một số cột sóng đẹp nếu bạn dùng winterboat thì mình gửi cho

pbbdotnet

Bạn có thể làm hình trái tim nó sáng và đậm hơn một chút không ?gần bằng màu chữ đó .Mình chép vào máy rồi ,thấy rất đẹp tks bạn nhiều .

2 Cái trái tim đẹp nhưng đưa vào nhìn hơi nhỏ,thêm cái mấu xanh lá xem có đẹp ko

Bạn dung FW bao nhiu từ FW 4X trở lên là ko thay trưc tiếp vào hệ thống đc đâu bạn nhé mà phải dùng winterboat mới thay đc,mình cũng có một số cột sóng đẹp nếu bạn dùng winterboat thì mình gửi cho

page

Bạn có thể làm hình trái tim nó sáng và đậm hơn một chút không ?gần bằng màu chữ đó .Mình chép vào máy rồi ,thấy rất đẹp tks bạn nhiều .

Nó là file gốc lên hơi khó bạn ah