• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HelloOX2 2.1 - Cách hack các FW mới đơn giản nhất!!!

Status
Không mở trả lời sau này.

phongisme02

cho mình hỏi, 5230 fw v20.0.005 dùng bản hello õ vẻ nhiu để hack, mình ko dùng thử lần lượt vì thằng bạn đi nghĩa vụ ở xa nó nhờ hack hộ. anh em chỉ dùm xèm dùng bản hello õ vẻ nhiu là ok nhé để mình sign rồi send cho nó! thanks!

AndyCuong

Supper Moderators
cho mình hỏi, 5230 fw v20.0.005 dùng bản hello õ vẻ nhiu để hack, mình ko dùng thử lần lượt vì thằng bạn đi nghĩa vụ ở xa nó nhờ hack hộ. anh em chỉ dùm xèm dùng bản hello õ vẻ nhiu là ok nhé để mình sign rồi send cho nó! thanks!

theo thông tin máy N5230 fw v20.0.005 thì không hack được bằng HelloOX .

camyve

HelloOX2.v2.03.mod.USitaly.Unsigned.zip‎ đã hack thành công e63 fw 500
utf-8__RomPatcherPlus_v2.0.zip‎ ccái này dùng làm j vậy bác? khi tháo thẻ nhớ ra máy e mất RomPatcher+(cái này có sau khi chạy HelloOX2.v2.03) thì có còn hack ko vậy?
cho e hỏi thêm là máy e khi khởi động có báo ""cài đặt từ hẻ nhớ ko hoàn thành,vào cài đặt để hoàn thành"" là sao vậy? cho e xin cách khắc phucvới

tjenvjnh

HellooOX2 2.1 ko hack được cho Nokia 5500, mình phải dùng Quick Hacking, khi hack xong có file SecMan gì đó, mà cũng hack được có phân nửa àh, tức là chỉ xem được các file ẩn, còn cài đặt phần mềm thì cũng phải sign cer và key như thường. Ai có kinh nghiệm về hack Nokia 5500 xin chia sẻ. Thanks

mckenzise

HelloOX2.v2.03.mod.USitaly.Unsigned.zip‎ đã hack thành công e63 fw 500
utf-8__RomPatcherPlus_v2.0.zip‎ ccái này dùng làm j vậy bác? khi tháo thẻ nhớ ra máy e mất RomPatcher+(cái này có sau khi chạy HelloOX2.v2.03) thì có còn hack ko vậy?
cho e hỏi thêm là máy e khi khởi động có báo ""cài đặt từ hẻ nhớ ko hoàn thành,vào cài đặt để hoàn thành"" là sao vậy? cho e xin cách khắc phucvới

Vì ROMpatch đc helloOX cài trên thẻ nên bạn tháo thẻ nó mất là đúng rồi , nhưng vẫn còn file hack và bạn vẫn cài các ứng dụng đc như bình thường .

Bạn vào App Manager tìm những cái có ghi là Chưa cài đặt rồi cài lại hoặc xóa đi .

HellooOX2 2.1 ko hack được cho Nokia 5500, mình phải dùng Quick Hacking, khi hack xong có file SecMan gì đó, mà cũng hack được có phân nửa àh, tức là chỉ xem được các file ẩn, còn cài đặt phần mềm thì cũng phải sign cer và key như thường. Ai có kinh nghiệm về hack Nokia 5500 xin chia sẻ. Thanks

Lúc install QuickHack bạn có check vào ô installserver 9.1 , capoff 9.1 và binpda security kô vậy ? Máy bạn thuộc dòng OS 9.1 đó nên phải đánh dấu vào 3 ô đó .

Hay bạn remove nó đi rồi hack lại bằng cách dùng TRK + Secman dùng trên PC cũng đc . Cách này cũ nhưng dể làm và cũng rất hiệu quả .

hoanghai2908

fw và máy chưa hack được vs helloOX

tjenvjnh

Lúc install QuickHack bạn có check vào ô installserver 9.1 , capoff 9.1 và binpda security kô vậy ? Máy bạn thuộc dòng OS 9.1 đó nên phải đánh dấu vào 3 ô đó .

Hay bạn remove nó đi rồi hack lại bằng cách dùng TRK + Secman dùng trên PC cũng đc . Cách này cũ nhưng dể làm và cũng rất hiệu quả .

Mình cũng đã thử TRK và Secman, chẳng hiểu sao máy mình hack kiểu nào nó cũng chỉ truy cập được vào file ẩn ah, ko bao giờ cài được file unsign, chỉ ngoại trừ phần mềm của LLCG, đã vậy còn ko cài được Socre để crack nữa..hichic...Còn cài QuickHack dĩ nhiên là mình có đánh dấu vào 4 ô, đầy đủ, có thêm cái ô Nokia 5500 nữa....hic.
...........

Sau 1 buổi mày mò mình cũng có cách hack được hoàn toàn Nokia 5500, mình xin chia sẻ lại cho người đi sau như sau :

1 - Trước tiên là cài đặt Quick Hacking và vào SecMan chạy Turn On để cho phép truy cập file hệ thống ẩn
2 - Load rompatchplus+ từ symbian-toys.com về, giải nén, trong đó có cái thư mục liteVersion, dùng cer và key đăng ký và cài đặt nó
3 - Trong cái thư mục liteversion có 2 file patcher.ldd + patcherShadow.ldd, bạn dùng x-plore hay chương trình quản lý file nào đó chép 2 file đó vào C:\Sys\bin
4 - Giờ bạn vào Tool/AppManager remove Quick Hacking và chính Secman để unintaller Secman
5 - Tiếp theo bạn vào Rompatchplus apply cái intallServer RP+ thì bạn cài đặt được soft unsign, apply Open4all RP+ thì xem được các file hệ thống ẩn

Mình mới tìm hiểu được vậy, bạn nào có cách nào gọn hơn, mong chỉ cho người đi sau..hihi. Thanks

Chỉnh sửa cuối:

caophuong512

help !!! giúp em với. con E 63 của e cài fw 500.21.009 ko chạy đc helloOx2.v2.03 , nó chạy đến unpacking files... là đứng im. nản quá. e vừa cài lại fw cái là cài luôn hello mà. bác nào biết chỉ e với. thanks all !!!

Son_Nguyen

help !!! giúp em với. con E 63 của e cài fw 500.21.009 ko chạy đc helloOx2.v2.03 , nó chạy đến unpacking files... là đứng im. nản quá. e vừa cài lại fw cái là cài luôn hello mà. bác nào biết chỉ e với. thanks all !!!

Bạn thử gỡ đi rồi cài lại xem sao? E63 mình làm phát nào được phát đấy đó. Hôm trước bạn pm cho mình nhưng đợt này mình đang bận nên ko online thường xuyên được. Sorry bạn nhé.

caophuong512

Bạn thử gỡ đi rồi cài lại xem sao? E63 mình làm phát nào được phát đấy đó. Hôm trước bạn pm cho mình nhưng đợt này mình đang bận nên ko online thường xuyên được. Sorry bạn nhé.

thanks bác nhiều,nhưng mà em vẫn chưa cài được bác ạ. e thử cài lại hello trên máy rồi reinstall fw vẫn chưa đc, nó vẫn đứng im ở cái unpacking files... e cg thử sign lại mà cg ko đc, hay là trong quá trình sign e làm nhầm chỗ nào nhỉ? đen quá. hay bác cho e nick rồi lúc nào onl thi em hỏi cho tiện :(

mckenzise

giúp mình vs. máy 6700s fw 032.005 không chạy được helloOX thì phải làm thế nào để hack :((

Con này chắc cũng chưa có cách hack đâu bạn .

thanks bác nhiều,nhưng mà em vẫn chưa cài được bác ạ. e thử cài lại hello trên máy rồi reinstall fw vẫn chưa đc, nó vẫn đứng im ở cái unpacking files... e cg thử sign lại mà cg ko đc, hay là trong quá trình sign e làm nhầm chỗ nào nhỉ? đen quá. hay bác cho e nick rồi lúc nào onl thi em hỏi cho tiện :(

Bạn thử hack lại = bản 2.01 hoặc 2.02 đi .

có ai hướng dẫn hộ em con 6120c fw 7.01 hack bản nào đc ko ạ :(

Dùng bản 2.03 thử đi bạn . Nếu 2.03 kô làm đc thì đành chuyển qua flash fimware thôi .

Chỉnh sửa cuối:

zippo_bc

cho em hỏi 6120c fw 7.01 hack đc bằng HL 1.03 nhưng sao cài 1 số pm vd như các bản x-plore đã Vh lại báo lỗi cập nhật nhỉ,có ai bít hướng dẫn em vs :-(

Son_Nguyen

Bạn thử hack lại bằng bản 2.02 xem. Sau khi update FW xong thì nhớ hack luôn chứ nếu bạn 4mat máy thì ko hack được đâu nhé.

cong_namcam

Mình cũng bị tình trạng như vậy đã thử hết các bản HL lun rùi mà ko hack đc nè.E71 V400 mình xài lâu rùi nên fmat lại thì ko hack đc ai giúp mình với

Status
Không mở trả lời sau này.