• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HelloOX2 2.1 - Cách hack các FW mới đơn giản nhất!!!

Status
Không mở trả lời sau này.

phananhvusv

Bạn thử bản 2.02 xem...............

Hic! không được bác ơi! em thử cả bản 2.01 luôn rồi! máy em là 6220c, v 5.15, có ai hack được chưa ạ? Với lại có thằng bạn nó mua con E72 nhờ hack hộ, ngày sản xuất là tháng 7/2009, không biết là sử dụng version mấy, có hack được không nữa! ai chỉ giúp với!

mckenzise

Hic! không được bác ơi! em thử cả bản 2.01 luôn rồi! máy em là 6220c, v 5.15, có ai hack được chưa ạ? Với lại có thằng bạn nó mua con E72 nhờ hack hộ, ngày sản xuất là tháng 7/2009, không biết là sử dụng version mấy, có hack được không nữa! ai chỉ giúp với!

E72 thì tùy cái FM . Có tên trong cái danh sách đen ở trên thì HelloOX bó bột !

Còn 6220c v5 hình như helloOX cũng chưa hack đc thì phải . Bạn dùng cách hack khác nha .

Xem Video , pause ngay giây 17 rồi xem danh sách máy hack đc với cách này .

[video=youtube;uZHIesj31XY]http://www.youtube.com/watch?v=uZHIesj31XY[/video]

Bạn down cái NÀY về rồi làm theo như hướng dẫn .

Chúc bạn thành công !

phananhvusv

E72 thì tùy cái FM . Có tên trong cái danh sách đen ở trên thì HelloOX bó bột !

Còn 6220c v5 hình như helloOX cũng chưa hack đc thì phải . Bạn dùng cách hack khác nha .

Xem Video , pause ngay giây 17 rồi xem danh sách máy hack đc với cách này .
Bạn down cái NÀY về rồi làm theo như hướng dẫn .

Chúc bạn thành công !

Quá hay! thanks bạn nhiều! đúng là không thể sử dụng helloox được! cách này cực kỳ đơn giản! mình hack được rồi, cám ơn bạn nhiều nhé! nhưng muốn vĩnh viễn thì thế nào nhỉ? để lần sau có up version thì cũng chả phải hack lại!

mckenzise

Quá hay! thanks bạn nhiều! đúng là không thể sử dụng helloox được! cách này cực kỳ đơn giản! mình hack được rồi, cám ơn bạn nhiều nhé! nhưng muốn vĩnh viễn thì thế nào nhỉ? để lần sau có up version thì cũng chả phải hack lại!

Up FM thì mình chưa thử nhưng có cách hack vĩnh viễn mà 4mat vẫn kô mất của bạn vothien12345 .

Bạn vào C:\sys\bin , sau đó bấm phím 6 ngay file installserver.exe chọn Read-only là xong .

lang_tu84tb

mình có n95 mình không có máy tính chỗ mình thì không ai biết hack cả .mình mong bạn nào cao tay thì signe hộ mình helloox với .mong pro giúp mình với. số imei của mình là 359542010902136

mckenzise

cho mình hỏi con 6710 fw 031.022 có thể hack được ko??mình ko thấy trong danh sách đen

Kô có trong danh sách vì ít ai xài thôi ,chứ con này FM 031 là thuộc danh sách super đen lun đó . Chưa làm gì đc con này cả .

HelloOX chỉ làm đc tới bước Unpacking hoặc Install Root Cert là im re .

Thử bằng Flash FM kèm pacth hack thì lỗi kô up được .

cách anh ơi 5230 FW mới nhất phải hack = JAF à thế kok hack = HL OX được hả các anh hic hic

FM V20.0.005 RM-588 phải kô bạn ? Nếu vậy thì hack với JAF nha . HelloOX kô làm đc gì đâu .

Bạn down cái file này về : Tải ở đây

Sau đó chép đè file đã tải về vào thư mục FM của nó lun . Đường dẫn là : C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-588

Rồi tiến hành Flash như bình thường .

Chỉnh sửa cuối:

tvnnvt

E dùng N73 .Tải cái HelloOX2.v2.03.mod.USitaly về dùng mà cứ chạy đến Unpacking File là đợi mãi ko được. Mấy bro giúp e với. Thanks!

tvnnvt

cảm ơn mọi người nà. Tui tải cí HelloOX2 1.02 về dùng ngon lành. Bựa qua tải HelloOX2 2.03 về chạy đến unpacking ễ file là tắc ngắc luôn. Giờ thì ok rùi

Status
Không mở trả lời sau này.