• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HelloOX2 2.1 - Cách hack các FW mới đơn giản nhất!!!

Status
Không mở trả lời sau này.

AndyCuong

Supper Moderators
Mình xài E71, dùng hello OX 2.03 đã cài thành công nhưng khi chạy hello thì nó cứ báo unpacking file...rồi ko chạy đc nữa cứ đứng im, mình đợi cả 30phut vẫn vậy? đã format rồi thử lại vẫn y vậy. Ai chỉ giúp mình với. Thanks

E71 up fw v5.0 Hack bằng HelloOX 2.02 nhé bạn , nhớ SIGN helloOX .

BuuPhucCT

Well-Known Member
Các bạn oi! Hack N95 phải dùng hello loại gì vậy các bạn. Nhờ các bạn chỉ dùm mình nhé

Hack được hay không còn tùy thuộc vào FW nữa nhé bạn. Chỉ những FW cũ thì hack OK còn FW mới thì chỉ hack được bằng JAF thôi

Bo0Bo0

Hãy kiểm tra kĩ fw của mình mà hack
tùy fw mà mình dùng hello ox nào.thử 2.03 k được thì thử 2.02 rồi 2.01
Nếu k được nữa thì có lẽ máy bạn nằm trong danh sách k hack được
Như kon 5630Xm của đứa bạn mình hack hộ nó..nếu cài hello ox 2.03 thì nó cứ unpacking mãi
Về sau tham khảo mới biết phải cài 2.01 trước rồi remove đi mới cài được 2.03

2356

E71 up fw v5.0 Hack bằng HelloOX 2.02 nhé bạn , nhớ SIGN helloOX .
E71 FW 500 hack bằng 2.03 vô tư :D
Hack được hay không còn tùy thuộc vào FW nữa nhé bạn. Chỉ những FW cũ thì hack OK còn FW mới thì chỉ hack được bằng JAF thôi

N95 thì hack bằng HelloOX hoặc là HelloCarbine gì gì đó anh àh, N95 là 1 trong những máy dễ hack nhất, chắc chỉ sau N73 :D

vivataba

Cả nhà ơi, mình dùng E63 ý,hôm nọ up lên V500, xong mình hack lại thì đến đoạn Unpacking files nó không chạy nữa. Mình đã dùng cả Hello 2.02 lẫn 2.03 rồi nhưng đều ko được. Giúp mình giả pháp cho trương hợp này nhé1
Tks

phiphong_78

các bác cho e hỏi . e dùng N96 v30.033 . hack = HelloOx 2.03
đầu tiên e sign trên pc cái helloOx 2.03 . sao đó cop vào cài .
Theo như hướng dẫn trên thì nói riêng N96 30.033 thì phải có RomPatcher riêng . e down cái RomPatcherPlus_v2.0.zip‎ về thì thấy có 2 file Lite và Rompatcherplus2.0 . vậy thì cài cái nào . Lite hay cái bên ngoài kia .
Và cài cái Rompatcher đó trước hay cài HelloOx2.03 kia trước . Vì khi cài Hello 2.03 nó cũng sinh ra Rompatcher rồi .

Thanks
ban đã hack đc bàng heloox 2.03 rồi thì cần gì cài rom nào nữa bản thân rompatcher mà heloox 2.03 tao ra đối với n96 là rất ok rồi.

langthangtronkiep

Mình dùng E65. hack = bản 2.02 và 2.03 đều ko được, đến đoạn Unpacking Files thì nó nằm im luôn ko chạy nữa. ai biết cách khắc phục xin giúp mình với! THANKS

langthangtronkiep

Flmware bao nhiêu đó bạn

Của mình là FW 4.0633.74.00 bạn à. Mình hack bằng bản 1.05 thì đến đoạn Applying pathes nó cũng nằm im luôn! Bây giờ máy mình ko cài được pm nào hết, cứ mở file sis là báo corrupt! Mở X-plore ra thì thấy có mấy chục ổ đĩa, A-B-C-...-Z đủ hết! Ai cứu máy mình với, hic

Chỉnh sửa cuối:

BuuPhucCT

Well-Known Member
Của mình là FW 4.0633.74.00 bạn à. Mình hack bằng bản 1.05 thì đến đoạn Applying pathes nó cũng nằm im luôn! Bây giờ máy mình ko cài được pm nào hết, cứ mở file sis là báo corrupt! Mở X-plore ra thì thấy có mấy chục ổ đĩa, A-B-C-...-Z đủ hết! Ai cứu máy mình với, hic

Chắc là bị đụng PM rồi, Bạn có thể format máy lại rồi sau đó hack chắc là OK vì E 65 đã khá cũ nên chắc là hack được bằng hello_OX

vivataba

Cả nhà ơi, mình dùng E63 ý,hôm nọ up lên V500, xong mình hack lại thì đến đoạn Unpacking files nó không chạy nữa. Mình đã dùng cả Hello 2.02 lẫn 2.03 rồi nhưng đều ko được. Giúp mình giả pháp cho trương hợp này nhé1
Tks

hix ko ai giúp mình ah :(

prettyboy247

jup mình với con ê63 của mình vừa fomat lại máy giờ hack lại ko được.lúc trước mình vẫn hack bt khi mới up len fw mới nhất.giờ fomat lại cài hello vào xong chạy cứ đến đoạn unpackinh file mãi mà không thấy xong,thử thoát chạy lại cũng ko được.fomat lại cug ko được,ai biết tại sao ko nhỉ

hoanghai2908

hix ko ai giúp mình ah :(

jup mình với con ê63 của mình vừa fomat lại máy giờ hack lại ko được.lúc trước mình vẫn hack bt khi mới up len fw mới nhất.giờ fomat lại cài hello vào xong chạy cứ đến đoạn unpackinh file mãi mà không thấy xong,thử thoát chạy lại cũng ko được.fomat lại cug ko được,ai biết tại sao ko nhỉ

càng format thì càng ko đc thôi,chạy lại fw chỉnh cài đặt và hack vĩnh viễn ngay rồi muốn làm j hẵng làm :D

langthangtronkiep

Chắc là bị đụng PM rồi, Bạn có thể format máy lại rồi sau đó hack chắc là OK vì E 65 đã khá cũ nên chắc là hack được bằng hello_OX

Mình format xong rồi, cài lại Hello vẫn bị y như thế, bản 2.03 hay 1.05 cũng đều ko được! Bác có cách nào hack được con này thì giúp e với >.<

mckenzise

Mình format xong rồi, cài lại Hello vẫn bị y như thế, bản 2.03 hay 1.05 cũng đều ko được! Bác có cách nào hack được con này thì giúp e với >.<

E65 V4 thì hack bằng bản 1.03 thử đi bạn . HelloOX bản 1.03 hack đc nhiều đời máy nhất đó .

P/S : Nhớ sign trước khi cài nhé .

vivataba

càng format thì càng ko đc thôi,chạy lại fw chỉnh cài đặt và hack vĩnh viễn ngay rồi muốn làm j hẵng làm :D

Nhưng cho mình hỏi chút. Muốn cài lại fw cũ thì làm như thế nào và cách hack vĩnh viễn ra sao,chỉ giúp mình nhé.
tks

mckenzise

Nhưng cho mình hỏi chút. Muốn cài lại fw cũ thì làm như thế nào và cách hack vĩnh viễn ra sao,chỉ giúp mình nhé.
tks

Chạy lại FM cũ thì bạn dùng Phoenix . Bạn qua box FirmWare tìm rồi làm theo hướng dẫn trong đó lun nhé .

Hack vĩnh viễn thì bạn vào ĐÂY

Status
Không mở trả lời sau này.