• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ HD2 (LEO) RADIO ROM - CÁC PHIÊN BẢN ★

t2008

Cảm ơn bạn. Mình cũng vừa up ROM xong! Tuy nhiên minh fgawpj một vấn đề, mong mọi người giúp đỡ: khi gọi điện, nếu mình điều chỉnh volume thì máy lập tức bị treo (chỉ toàn nghe tiếng rè rè), và chỉ có cách là tháo pin ra. Có cách nào để khắc phục ko ah? Mình chỉ up ROM, còn radio thì tạm thời vẫn chưa biết cách... Xin cảm ơn.

Bạn có cài thêm các bộ icon cho TaskBar không? Phải tìm đúng version cho WM6.5 hay WM 6.5.x. Ngoài ra còn phụ thộc vào 1 DLL về volume của HTC (HTCVolumeControl.dll). Nếu bản trong ROM (sẽ bị chép đè) quá mới và không tương thích ngược so với bản kèm theo trong bộ TaskBars thì khả năng treo rất là cao.

khangminh009

Cảm ơn Bác nhiều , đang tập tành vọc hd2 mới sau khi giã từ iphone và không thấy hối tiếc .
Cảm ơn Bác lần nửa.

hanamibuu

Mới thấy lời khuyên của bác Quang nên test thử bản radio v2.10.50.28_2.
Thanks bác Quang.

PhamQuang

Manager
Mới thấy lời khuyên của bác Quang nên test thử bản radio v2.10.50.28_2.
Thanks bác Quang.

Bạn có thể test thêm bản 2.10.50.19_2 (KR) nữa, theo nhận xét của 1 số bạn thì bản này dùng với các mạng VN tiết kiệm PIN hơn thì phải

FilterKings

Bạn có thể test thêm bản 2.10.50.19_2 (KR) nữa, theo nhận xét của 1 số bạn thì bản này dùng với các mạng VN tiết kiệm PIN hơn thì phải

Thank MAN! đúng là xài HD2, vấn đề bận tâm nhất vẫn là pin.

JustEvan

cháu đã thử 1 số bản nhưng thấy tình trạng sóng vẫn không ổn định. Cháu đang ở Hà Nội và sử dụng mạng mobifone. Cháu nên dùng bản radio nào hả bác Quang?

Hiện cháu đang dùng rom ship của nhà mạng Teltra (cho thị trường Úc), cháu up radio cho bản ROM này có vấn đề gì không bác?

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
New Radio HD2 LEO 2.11.50.20 từ LEO Rom 3.01.405.T1 với 3.xx SPL

Radio này tương thích Ram 576MB

Trong bài 1 cũng đã đưa lên link tải Radio mới: 2.11.50.20 rồi đó.
Cảm nhận đầu tiên là sóng có vẻ khoẻ hơn so với các bản TMOUS một chút.
Phần PIN thì chưa rõ, phải test một vài ngày mới có thể kết luận được.

ngoclycn

các bác cho hỏi.E đang sử dụng ban rom cua bác phamquang HD2 ROM (COM5): V43C5 (Build 23569.5.5.0) ★ OS 2.13 TMOUS (UPDATE 29/5) thấy có 1 số lỗi về phone,gọi đến ko nghe đc và hay bị cheo máy.h e muốn up bản radio v2.06.51.07 (HD2) thì phải làm như thế nào?hiện e đang sử dụng radio v2.05.51.05_2.máy e đã HSPL.
THANK!

các bác cho hỏi.E đang sử dụng ban rom cua bác phamquang HD2 ROM (COM5): V43C5 (Build 23569.5.5.0) ★ OS 2.13 TMOUS (UPDATE 29/5) thấy có 1 số lỗi về phone,gọi đến ko nghe đc và hay bị cheo máy.h e muốn up bản radio v2.06.51.07 (HD2) thì phải làm như thế nào?hiện e đang sử dụng radio v2.05.51.05_2.máy e đã HSPL.
THANK!
Bạn tải về và úp bình thường như úp rom vậy mà...

ngoclycn

vậy mình vẫn phải sử dụng đếnpm CustomRUU phải ko bác.nếu cần phải sử dụng đến pm nào nữa bác chỉ giáo giúp e luôn với.
thank!

vậy mình vẫn phải sử dụng đếnpm CustomRUU phải ko bác.nếu cần phải sử dụng đến pm nào nữa bác chỉ giáo giúp e luôn với.
thank!
Bạn tải file Radio về, nếu là RUU_signed.nbh rồi thì bạn dùng CustomRUU để úp như úp rom, còn nếu là tên khác không phải là RUU_signed.nbh thì bạn đổi tên thành RUU_signed.nbh rồi úp...

kanguru

Member
Không cần đổi tên đâu bác, miễn là file có dạng nbh là được, bạn chép vào cùng thư mục với file CustomRUU rồi chạy để up thôi.

Không cần đổi tên đâu bác, miễn là file có dạng nbh là được, bạn chép vào cùng thư mục với file CustomRUU rồi chạy để up thôi.
Thế thì đặt tên kiểu gì cũng được hả bạn ?:-? Bạn thử đặt tên abc.nbh xem có úp được không nhé...:))

bkdhoan

Sao tôi click vào đường link hướng dẫn up rom là bị yêu cầu đăng nhập. Rồi đăng nhập xong cũng chẳng được.

lungtungbeng

Như vậy chỉ cần up Rom có thông số Ram là 576Mb và Radio 2.11.50.20 là sẽ lên được ram 576Mb rồi^^

PhamQuang

Manager
THANK!

Bạn này đúng là Up ROM nhưng khôn đọc kỹ các lưu ý đã nói nhiều lần.
Máy bạn chạy V43C5 mà với Radio hiện tại lỗi Phone là may đấy, có khi còn không Boot nữa kia, thậm chí hay bị treo máy liên tục đấy.
Hãy đọc thêm và Update phiên bản Radio hợip lý đi, sẽ cải thiện đáng kể đấy.

PhamQuang

Manager
Thế thì đặt tên kiểu gì cũng được hả bạn ?:-? Bạn thử đặt tên abc.nbh xem có úp được không nhé...:))

Tên của *.nbh chính xác là đặt thế nào cũng được đấy Dũng ạ, không nhất thiết là RUU_....nbh đâu.

kanguru

Member
Trong bài 1 cũng đã đưa lên link tải Radio mới: 2.11.50.20 rồi đó.
Cảm nhận đầu tiên là sóng có vẻ khoẻ hơn so với các bản TMOUS một chút.
Phần PIN thì chưa rõ, phải test một vài ngày mới có thể kết luận được.

Đúng rồi đó bác Quang à, bản radio này chất lượng thoại được cải thiện rõ rệt. Cảm ơn bác.