• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ HD2 (LEO) RADIO ROM - CÁC PHIÊN BẢN ★

kanguru

Member
Cho em hỏi bản Radio nào xài tốt nhất cho mạng Vinaphone vậy, em đang xài ROM 43C2. Lúc trc mới mua HD2 xài bản ROM ship thì xài 3G ở nhà đc nhưng hổm rày up bản Radio 2.10.50.08-2 thì 3G ở nhà em lúc có lúc ko, đi ra ngoài thì 3G xài ok.

Xài Radio v2.10.50.28_2 (HD2-KR) đi bạn, mình cũng đang xài Vinaphone với bản Radio này rất tốt đấy.

chauho

Bác Quang cho cháu hỏi, cháu up room ROM WM6.5 2.13.531.43C2, bác có chỉ up Radio 2.08.50 nhưng cháu thấy đến 2 phiên bản Radio v2.08.50.08_2 (HD2-TMOUS) và Radio v2.08.50.08_2 (HD2-TMOUS) vậy cháu phài up cái nào vậy bác? Ah, cháu dùng mạng Viettel, với radio trên có ổn định không bác. Mong bác trả lòi giúp cháu

PhamQuang

Manager
Bác Quang cho cháu hỏi, cháu up room ROM WM6.5 2.13.531.43C2, bác có chỉ up Radio 2.08.50.08 nhưng cháu thấy đến 2 phiên bản Radio v2.08.50.08_2 (HD2-TMOUS) và Radio v2.10.50.08_2 (HD2-KR) vậy cháu phài up cái nào vậy bác? Ah, cháu dùng mạng Viettel, với radio trên có ổn định không bác. Mong bác trả lòi giúp cháu

Chú có dùng Viettel đâu mà trả lời được???
Cả 2 phiên bản Radio trên đều thích hợp với ROM V43C2 đấy, cháu cứ Up dùng từng cái một và so sánh chúng xem sao.

chauho

Chú có dùng Viettel đâu mà trả lời được???
Cả 2 phiên bản Radio trên đều thích hợp với ROM V43C2 đấy, cháu cứ Up dùng từng cái một và so sánh chúng xem sao.

Dạ cám ơn chú nhiều, để cháu thử hii

Các bạn cứ úp các bản radio khác nhau rồi dùng thử một thời gian rồi so sánh, cái nào sóng khỏe, ổn định thì dùng thôi, không phải cứ phiên bản cao hơn thì đã tốt đâu nhé, nó còn phụ thuộc vào nhiều yếu tố như nơi bạn sống, chất lượng sóng khu vực đó nữa...

gnosis

sao các link bácb quang post đều bị ẩn hết vậy? đã thanks mà vẫn ko down được.

khung_long_map

Thank bác cực nhiều. E mới xài, nhưng check thì OS là 5.2.21869 => đây là OS gì, vì e toàn thấy bác gi : OS 2.02 - 2.10 nên ko hiểu lắm

HIện tại e đang xài Radio : 2.05 nên chắc sẽ up lên 2.06 như lời bác nói ở đầu là Radio này chuẩn cho VN
Thank bác

PhamQuang

Manager
Cách làm này có cái bất lợi là nhận được toàn comm rác, spam!

Rác và Spam thì không ngại đâu, các Mod. chỉ vài cái "nhấp nhấp" là xóa hết các bài Spam được ngay thôi.
Cách Hide này có lẽ hơn cách bắt "Thanks" ức chế và cũng là cách để BĐH kiểm tra xem thành viên tham gia thế nào, có thực sự tham gia thườn xuyên hay chỉ vào Down như cần thôi, như vậy để phân nhóm quyền lợi cho thành viên dễ hơn sau này. :D

Mr_Leo

Các bác làm ơn cho em hỏi chút, máy em bị tình trạng là nghe gọi không ổn định. Rất phập phù, lúc thì mình nghe bé, lúc thì đối tác của mình nghe bé hoặc đang nghe rất to chuyển sang nhỏ.. Bác nào biết cho em hỏi đây là lỗi do máy (máy của em là hàng FPT) hay là do lỗi phần mềm? Có cách nào khắc phục được không? Em đã up một số rom và radio nhưng tình hình vẫn không được cải thiện.
Em cảm ơn nhiều!

song_ngu

Máy mình lúc trước cũng bị vậy, thậm chí nhìu lúc mình alo hoài mà bên kia chẳng nghe thấy j cả, đã thử nhìu phiên bản Radio cuối cùng cũng có 1 bản vừa ý, bạn up thêm 1 số bản Radio nữa xem sao, có thể bản bạn đang dùng chưa phù hợp hệ thống mạng bạn đang dùng, mình xài Mobi và bản Radio v2.10.50.28_2 (HD2-KR).

nguyen_hoang

qua dùng thử 2 bản radio mới, mình thấy là 2 radio mới này tốn pin nhiều quá, có 1 version radio ko thấy bác Quang post ở đây 2.10.50.19_2 (KR) mình thấy dùng khá và đỡ tốn pin hơn nhiều :D